MAPISHI YA CHAPATI ZA KUMIMINA...

thomas_360

thomas_360

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2015
Messages
1,032
Points
2,000
thomas_360

thomas_360

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2015
1,032 2,000
Kwa wale vijana wa kiume na wakike ambao huwa mnapika chapati za kumimina simple simple yaani chapati unakula lakini hata ladha huifurahii.

Hebu pitia hizi njia hapa then utakuja kunishukuru baadaye...

Maandalizi ya awali...

Unga wa ngano nusu kilo
Mafuta ya kupikia
Maji masafi
Fraying pan moja
Iriki pakiti 6 zile za sh. 50
Mayai ya kienyeji/kisasa matatu
Sukari vijiko viwili vya chakula
Chumvi kijiko kimoja na nusu cha chakula
Pilipili hoho/ kama hutumii haina haja
Vitunguu maji viwili vikubwa vya wastani
Karoti moja ya size ya kawaida
Sufuria ya size ya kati kwa ajili ya kuchanganya mchanganyiko

Mapishi sasa yenyewe!!
1) Chukua unga wako weka kwenye sufuria, weka chumvi na sukari koroga huo mchanganyiko.

2)Kata vitungu maji, hoho, na karoti katika size ndogo ndogo kisha changanya kwenye huo mchanganyiko hapo juu!

3) Chukua iriki zile zitwange kwenye kinu ziwe kama unga unga kisha weka kwenye huo mchanganyiko hapo juu

4) pasua mayai yako kisha koroga kwenye chombo pembeni halafu changanya kwenye huo mchanganyiko hapo juu.

5) chukua maji anza kumimina kwenye huo mchanganyiko mpaka uone unga umechanganyika vizuri na angalia usizidishe maji unga ukaleta uji uji mwepesi sana unatakiwa uwe mzito kiasi na usiwe mzito saaana.

6) Baada ya kukoroga na kupata mchanganyiko mzuri acha kwa dakika 5 kisha anza kuwasha jiko na weka fraying pan yako jikoni ianze kupata moto na mafuta kiasi weka.

7) baada ya fraying pan kuwa tayari anza kumimina mchanganyiko wako kwa kiasi. Angalizo Moto usiewe mkali sana....

Ahsante na mapishi njema
 
thomas_360

thomas_360

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2015
Messages
1,032
Points
2,000
thomas_360

thomas_360

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2015
1,032 2,000
Ukipata muda uweke namna ya kuchoma chapati za kusukuma.

Kuna siku nimechoma zikawa ngumu kama nimechanganya saruji na unga wa ngano.
Daaah!! Katika vitu ambavyo sijajifunza mpaka Leo ni hizo chapati za kusukuma isee mpaka kesho sidhani kama nitaweza kuja kujua labda mke wangu atakuja kunifundisha....
 
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2015
Messages
9,646
Points
2,000
troublemaker

troublemaker

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2015
9,646 2,000
Daaah!! Katika vitu ambavyo sijajifunza mpaka Leo ni hizo chapati za kusukuma isee mpaka kesho sidhani kama nitaweza kuja kujua labda mke wangu atakuja kunifundisha....
Kukuna nazi vipi. Unajua?
 
Santino

Santino

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2015
Messages
21,097
Points
2,000
Santino

Santino

JF-Expert Member
Joined May 11, 2015
21,097 2,000
Hizi chapati zimenipiga KO
Daaah!! Katika vitu ambavyo sijajifunza mpaka Leo ni hizo chapati za kusukuma isee mpaka kesho sidhani kama nitaweza kuja kujua labda mke wangu atakuja kunifundisha....
 
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2019
Messages
628
Points
1,000
Emery Paper

Emery Paper

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2019
628 1,000
Dada zetu kazi wanayo siku hizi maana tumeanza kubobea sekta nyeti ya mambo ya jikoni. wao tutakuwa tunawaita kwa shughuli moja tu. vingine tunafanya wenyewe siku hizi.
 
Atoto

Atoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2013
Messages
60,120
Points
2,000
Atoto

Atoto

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2013
60,120 2,000
Mmechelewa sana maana hayo ni majukumu yenu, hebu kazaneni mtimize majukumu yenu.
Dada zetu kazi wanayo siku hizi maana tumeanza kubobea sekta nyeti ya mambo ya jikoni. wao tutakuwa tunawaita kwa shughuli moja tu. vingine tunafanya wenyewe siku hizi.
 
thomas_360

thomas_360

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2015
Messages
1,032
Points
2,000
thomas_360

thomas_360

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2015
1,032 2,000
Dada zetu kazi wanayo siku hizi maana tumeanza kubobea sekta nyeti ya mambo ya jikoni. wao tutakuwa tunawaita kwa shughuli moja tu. vingine tunafanya wenyewe siku hizi.
Yaani mm mke wangu atapata tabu sana akipika chakula kibichi nitakijua, Akizidisha viungo nitajua. Akitoa wali bokoboko nitajua yaani kila chocho ya upishi hanidanganyi
 

Forum statistics

Threads 1,334,516
Members 512,012
Posts 32,478,714
Top