Mambo yaliyonishangaza katika mikoa ya Mbeya na Songwe

Mambo yaliyonishangaza katika mikoa ya Mbeya na Songwe

1- Nikawaida kabisa kukutana na mmachinga bonge la mtu kama goliati alafu anauza kata kucha na sio nyingi kama tano tu,nikajiuliza huu mwili unalelewa na biashara hii ndogo hivi au kuna lingine?

2- Mgahawani nimeagiza supu nikashindwa kuelewa hii ni supu ya ng'ombe kweli au mchemsho maana imewekwa hadi vitunguu

3- Nikajipa moyo ngoja mchana mlo utakuwa mzuri,haya wali nyama duuuuu hivi nikweli mchele unalimwa mbeya? Au nimeagiza kande? Nikagundua mapishi zero

4-Any way jioni nitakula nyama choma nimwagilie moyo nikalale (mhudumu naomba nyama choma na ndizi mbili hapo) lo mchoma nyama sasa anapaka nyama mafuta kwa kutumia brush lakupigia rangi ukuta then inapokaribia kuiva anaikatakata vipande vidogo anaviweka juu ya wire anavichoma tena[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

5-Plus hili vumbi upepo na baridi lake hapana ngoja nirudi zangu Chugamaica nikamwagilie moyo kwa mworomboo

Hapo No. 1, Mbeya watu ni wapambanaji si wanaume si wanawake. Arusha vijana kazi kutumia mihadarati na kusuka Rasta ili waolewe na mizungu.
 
Hapo No. 1, Mbeya watu ni wapambanaji si wanaume si wanawake. Arusha vijana kazi kutumia mihadarati na kusuka Rasta ili waolewe na mizungu.

Inawezekana hujanielewa naongelea mwili mkubwa kutunzwa na kamtaji ka buku tatu inawezekana?maana kwa minguvu hiyo siunaenda hata machimboni huko chunya ukavunje miamba?
 
Kwa ufupi Nyanda za juu ksini hakuna Jiji ni michosho tu
Iringa mji mdogo lakini pametulia sana mkuu. Hakuna vumbi,baridi baridi kimtindo aafu misosi kwa sana tena yenye viwango.
Vibanda vya CCM kuna kiti moto cha kufa mtu,kwa baba Nusa na Udizungwa utapata miwali,mi pilau na nyama choma km zote. Karibu sana[emoji122][emoji122][emoji122]
 
mmmh hawajui, kupika wengi lakin sio wote!!! tunashukuru kwa taarifa
 
Dar es Salaam, Arusha na Mwanza hakuna Kilimo cha maana na watu hawafi njaa.
Kufa njaa sio lazima wazikwe,kuna kufa kwa kulalamika ugumu wa maisha..

Hiyo mikoa uliyotaja ndio inaongoza kwa vilio vya sijui sembe imepanda mara kilo ya nyama sijui mafuta ,komeni kabisa la sivyo limenk vyenu kwenye hiyo michanga muuziane kwa Bei mnazotaka nyie..
 
Eti kuna njaa .hivi mikoa inayoongoza kwa udumavu ni wapi ...kam sio nyanda za juu ......huku nilipo ndio gateway ya vyakula kuelekea nchi ya Kenya, Uganda , Rwanda na Burundi ...mchele na mahindi wanategemea huku......

Sent from my TECNO B1f using JamiiForums mobile app
Ukiona Uzi wa sijui Bei ya sembe imepanda mara kilo ya mchele nk ujue ni nyie wenye njaa kutoka hiyo mikoa..

Na mtanyooka msimu huu kilo ya mchele ni sh.2200 wakati huku kwetu ni 1700..

Gunia la mahindi ni sh.55,000 nyie ni zaidi ya 90,000..

Malori kutoka huko kwenu kwenye njaa yamejaa huku kwetu kuja kuhemea.
 
Ukiona Uzi wa sijui Bei ya sembe imepanda mara kilo ya mchele nk ujue ni nyie wenye njaa kutoka hiyo mikoa..

Na mtanyooka msimu huu kilo ya mchele ni sh.2200 wakati huku kwetu ni 1700..

Gunia la mahindi ni sh.55,000 nyie ni zaidi ya 90,000..

Malori kutoka huko kwenu kwenye njaa yamejaa huku kwetu kuja kuhemea.
Kama ni hivyo tusingowaona kwenye leading position ya mikoa yenye udumavu Tanzania

Sent from my TECNO B1f using JamiiForums mobile app
 
Sio mbali mafiati tu hapo ukipita mbeya canval
Huko mbona ni uswahilini vijiwe vya gongo tu vimejazana huko? Ukishuka hapo FINE, nyuma ya barabara tu unakuta vibanda vya matofali mabichi ya udongo kunauzwa gongo, ulaka, kangara, chimpumu, pingu na mataputapu yote! Huko hakuna supu zaidi ya utumbo wa mbuzi vibudu na chipsi za kuchemsha.
Uliza wenyeji wakupeleke viwanja vya wenye nazo, siyo huko mafiati kwa wachovu!
 
Kama ni hivyo tusingowaona kwenye leading position ya mikoa yenye udumavu Tanzania

Sent from my TECNO B1f using JamiiForums mobile app
Utapiamlo na udumavu ni vitu viwili tofauti na kama ni hayo maswala mawili yako Njombe na Rukwa zaidi..

Na kisababishi sio ukosefu wa chakula bali kutokuwa na uelewa wa Lishe
Kama ni hivyo tusingowaona kwenye leading position ya mikoa yenye udumavu Tanzania

Sent from my TECNO B1f using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom