Makamba: Enzi za ushindi wa kishindo CCM zimepita

Makamba: Enzi za ushindi wa kishindo CCM zimepita

Kauli za kutabiri ni chama gani kitashinda na kwa asilimia ngapi katika uchaguzi ujao wa kushika dola ni kuvurumka na viashiria vya upeo mdogo wa uamuzi unaochangiwa na mapungufu mengi ukiwemo uchu wa uongozi. Ni vizuri tujifunze kubashiri na kutoa kauli zinazogusa hatima ya nchi yetu kutokana na tafiti za kuthibitishwa.

Katika swala zima la kumpata Mtanzania mahiri atakayetuongoza kwenye maendeleo ya kasi zaidi, umefika wakati sasa wale walio na dhamira ya uongozi huo wapimwe pia kwa kueleza mikakati na uwezo wao kwenye midahalo ya pamoja ya wazi kuanzia hatua ya uteuzi ndani ya vyama vyao.

Hilo la Midahalo ya wazi ni gumu sana kutokea kwa CCM,
 
Na huo ndo ukweli wenyewe, Watanzania wengi ukiwahamasisha kwenye maandamno ya kudai haki zao wanasingizia ubize.

Tatizo nchi nchi yetu tuliamianishwa huduma za Serikali ni Masada na sio wajibu wa serikali kutupa.

Na wengi wetu hatujui kua mabilioni ya fedha zinazoibiwa ni kodi kodi zetu,kwa hiyo inakua ngumu kufatilia.

Binafsi naona wapinzani wamejitaidi sana japo sio kwa kiasi cha kuridhisha.

Mkuu Idawa you are absolute right. Watanzania walio wengi bado hawatambui haki na wajibu wao vitu hivi vipo vipi.
unampongeza vipi waziri wa ujenzi kwa kujenga barabara zilizopo kwenye ilani ya uchaguzi na ndiyo chama chao kikapewa dhamana ya kuitekeleza na wametumia kodi tulizotozwa wananchi?
unaenda ofisi za umma mfano uhamiaji kuomba pasipoti ukiwa na kila kinachohitajiwa kupata hiyo pasipoti inachukua wiki ukipewa ndani ya siku mbili unamsifia mtoa huduma! huyu afisa wa Uhamiaji haina haja kumvimbisha kichwa amefanya kazi yake inavyostahili hakuna cha ajabu hapo. Mtanzania amka upiganie haki yako tutaheshimiwa na wanaotutumikia wao wameomba kututumikia wakikata tuwaondoe kutuongoza hawatufai
 
Na huo ndo ukweli wenyewe, Watanzania wengi ukiwahamasisha kwenye maandamno ya kudai haki zao wanasingizia ubize.

Tatizo nchi nchi yetu tuliamianishwa huduma za Serikali ni Masada na sio wajibu wa serikali kutupa.

Na wengi wetu hatujui kua mabilioni ya fedha zinazoibiwa ni kodi kodi zetu,kwa hiyo inakua ngumu kufatilia.

Binafsi naona wapinzani wamejitaidi sana japo sio kwa kiasi cha kuridhisha.
Mkuu idawa,
Nakubaliana na mistari yako mitatu ya mwanzo kwa 100% na hata hitimisho lako nalikubali ingawa si kwa asilimia nyingi sana! Nakubali kwamba wapinzani wamejitahidi lakini wapinzani walichelewa sana huko kujitahidi kiasi kwamba sioni cha kujivunia! Huwa sing'ati maneno... opposition in Tanzania is one of the most failed opposition in Africa... wamebaki kkwenye vijisababu kwamba, "tumefungwa kwa sababu uwanja ulijaa maji...!" Mie ni miongoni mwa watu nilibisha hapa wazi wazi madai kwamba Dr. Slaa alishinda kwenye uchaguzi wa 2010 na bado naendelea kubisha! Ikiwa wewe ni mfuatiliaji mzuri nadhani unakumbuka kwamba by 2010 CHADEMA hawakuwa na base yoyote kwenye mikoa yote ya Pwani na Kusini... hawakuwa na base yoyote kwenye mikoa ya Kanda ya Kati ukiondoa sehemu ndogogo ya Singida! CHADEMA si tu kwamba hawakuwahi kabisa kutengeneza base mikoa ya kusini lakini hata wakati wa kampeni alitumia saa chache tu kwenye mikoa miwili... the same situation ilikuwepo kwenye mikoa mingine! Katika mazingira kama haya nitakuwa wa mwisho kuamini kwamba CHADEMA walinyang'anywa ushindi... ushindi gani na kutoka wapi? Huna base yoyote kwenye karibu nusu ya mikoa halafu utegemee kushinda? HAIWEZEKANI... Halafu kuna hoja moja hapa huwa naizungumza sana lakini watu hawailewi lakini leo nitarudia! Hadi leo hii, ukisia eneo fulani CCM wana nguvu basi tafsiri yake ni kwamba wana nguvu au maguvu kweli kweli... kwenye eneo husika wana uwezo wa kushinda hata kwa 80%+! Kinyume chake, ukisikia eneo fulani CHADEMA wana nguvu basi tafsiri yake inakuwa tofauti na hiyo inayowahusu CCM... hapa tafsiri yake ni kwamba CHADEMA wana nafasi kubwa ya kushinda lakini vilevile si kwamba CCM hawana kabisa nafasi hiyo! Na ndio maana, ukitumia mfano huo, ndipo utakuta sehemu kama Arusha Mjini pamoja na kuonekana CHADEMA wana nguvu ukweli ni kwamba hawana uhakika wa 100% kwamba watashinda... watshinda lakini kwa mbinde! Ni maeneo machache sana nchini ambazo unaweza kusema CHADEMA wana uhakika wa 80%+ kushinda na eneo hilo sio Arusha wala Kilimanjaro bali ni Mkoa wa Kigoma.

Hivyo basi, ikiwa hata yale maeneo ambayo tunasema CHADEMA wana nguvu tafsiri yake ni kwamba wana uwezo wa kushinda lakini bila kupuuza uwepo wa CCM, unaokuja kwenye maeneo tunayosema kwamba CCM wana nguvu na nguvu zake tukiamaanisha wanaweza kushinda kwa 80%+ basi hapo utaona ugumu mwingine uliopo na maeneo kama hayo bado yapo hususani Mikoa ya Pwani including Kusini hadi Mikoa ya Kanda ya Kati excluding few areas.

Lakini kwa kuwa watu hatutaki kuukubali ukweli huo, wengine wamekua wakijikita kuilaumu Mikoa ya Pwani hususani Kuisni kwamba ndio wanaipa kura CCM... hawa watu wa aina hii wala hawaelekei kwamba wanafahamu wanachoongea kwani, kuna mikoa mingi sana nchi hii ambayo inaipa kura CCM! Tukiona Iringa Mijini kuna Msigwa basi ndo tunadhani Iringa hawaipi kura CCM lakini ukiangalia overall unakuta mikoa sawa na Iringa nayo ni contributors wakubwa wa kura za CCM! Hiyo Iringa ni mfano tu lakini ipo miko kadhaa sawa na Iringa bila kuisahau Singida, Tabora, Dodoma, Morogoro... hapo sitjataja mikoa ya pwani na kusini!

Baada ya uchaguzi wa mwaka 2010 nilitoa hoja hapa kwamba ikiwa CHADEMA wanaamini katika utawala wa majimbo ni kwanini wasitumie concept ya majimbo ili kukiimarisha chama badala ya kuendelea kulia kuibiwa kura wakati ni mjinga tu ndie anaweza kuamini kwamba chama kinaweza kuibiwa kura kwenye eneo ambalo hata Mwenyekiti wa Kitingoji hakina! Na nikasema wazi kwamba, kwavile CHADEMA wanaonekana kuwa na nguvu kubwa kwenye maeneo yenye viongozi wa kitaifa basi hata kwenye hayo majimbo wawekwe viongozi ambao tayari wana influence! Lakini kama ilivyo kawaida ya mashabiki wa CHADEMA wakakataa kata kata kwamba kwamba CHADEMA huwa wanakuwa wanakuwa na nguvu kwenye maeneo wanakotoka viongozi wa kitaifa... ukiwauliza watoe mifano ya ku-defend hoja zao wangekutajia Iringa... eti as long as Iringa Mjini ipo mikonani mwa CHADEMA ndo basi tena tunataka kuaminishana kwamba CHADEMA wana nguvu Iringa...! Hawa sidhani kama wanataka kuusikia ukweli kwamba ni mistake ya CCM wenyewe ndio ilifanya jimbo la Iringa Mjini kwenda kwa Msigwa... ni sawa na mistake iliyokuwa imefanywa na CHADEMA kwenye jimbo la Tarime! I hope CCM are smart enough kufahamu kwamba kupata jimbo la Tarime iilikuwa ni sawa na kuokota embe dodo chini ya mti wa Mwarobaini!

Sasa basi, nikatoa hoja kwamba, viongozi wale wale weenye ushawishi ndio waende kuwa viongozi wa Kanda! Akina Mnyika hakuna wanachofanya Dar es salaam zaidi ya kuishia kutoa matamko kila leo... ingekuwa matamko na Press Conference zinaimarisha chama leo hii NCCR wangekuwa wana wabunge angalau 50 bungeni kv Mbatia alikuwa ndo hodari wa Press Conference huku mwenyewe akijidanganya eti anaendesha chama kisayansi wakati ukweli ni kwamba alishindwa kuendesha chama cha siasa kisiasa! Aushukuru ujinga wa timuana timuana wa CHADEMA uliosababisha kutimuliwa ama kuondoka kwa akina Mkosamali na Kafulila otherwise CHADEMA ingekuwa ipo kaburini hivi sasa au ikiendelea na utaratibu wake wa kuendesha chama kisayansi!

Sasa basi, sijui CHADEMA wazo la kupeleka chama kwenye kanda walikuja nalo weneyewe au waliona mchango wangu ule! Lakini kinyume chake wakaacha jambo la msingi la kuwapeleka viongozi wenye ushawishi wakawe ndio viongozi wa Kanda! Hivi umeshawahi kujiuliza, endapo Zitto Kabwe(assuming bado yupo CDM) ndo angekuwa kiongozi wa Kanda ya Kusini angeleta mtikisiko gani kule? Umeshawahi kujiuliza mtu kama Mnyika ndo angekuwa Kiongozi wa Kanda ya Kati angeleta mtikisiko gani kule?

Mifano ni mingi lakini kinyume chake wakaishia kuwaweka viongozi wale wale ambao walishindwa kuleta hamsha hamsha kwenye mikoa yao ndio viongozi wenyewe wa Kanda! Sidhani kama kuna cha maana wanachofanya huko! Kusini sidhani kama wana Kanda yenye uongozi... ukiuliza wanadanganya wameamua kuwaachia CUF... ni uongo wa kijinga kabisa huu! Tangu lini chama kikaacha kusimika uongozi eti kwa sababu eneo husika chama fulani cha upinzani kina nguvu? Lakini wafuasi wa CHADEMA na nyinyi mnakubali kudanganywa... kesho na kesho kutwa wakishindwa tena, oh tumeibiwa! Kesho na keshokutwa Dr. Slaa akipata kura 200 mkoa wa Lindi mtakuja hapa kuwakashifa watu wa Lindi! Wampigie kura kwa lipi? Kwavile wanamuona kwenye TV, au? Hivi yule Mnyika leo hii angekuwa ndo kiongozi wa Kanda ya Kusini ni kweli angeshindwa kuwahudumia watu wa Ubungo? Hivi mtu kama Lissu angekuwa ndie kiongozi wa Kanda ya Kati angeshindwa kuhudumu kama Mwanasheria wa Chama? Zile kazi za ofisini za akina Mnyika pale Makao Makuu zinaweza kufanywa na watu wengi tu lakini watu wenye influence kama yeye walitakiwa wakajenge chama! Vituko vya CHADEMA vikahitimishwa kwa kumpa Professa Safari nafasi ya juu kanda ya Mashariki!!! Hivi huyu Profesa Safari tangu lini amekuwa mtu wa siasa za majukwaani? Si ndo huyu huyu alilia lia pale CUF baada ya kupata kura moja dhidi ya Lipumba? Yaani alitaka kushindina na mtu anayezunguka Tanzania!

Anyway, ingwaje ni kweli kwamba upinzani wamejitahidi lakini kwangu naona kama hawajajitahidi vya kutosha na walichelewa huko kujitahidi! Kwamba Tanzania ni nchi kubwa, SAWA! Lakini leo hii CHADEMA wala wasisizingizie ukubwa wa nchi kwavile resources walizonazo zinatosha kabisa kufika kila mahali nchi hii... badala yake akina Lema wanasubiria bunge ili wamtoe Professa Muhongo bungeni kwa nguvu... kama sio utani kuwa nini! Unaleta utani kwenye siasa wakati juzi tu hapa uchaguzi umepita na chama kimepata chini ya 30%! Na katika hili CHADEMA wataendelea kugaragazwa hadi uongozi na wafuasi wao watakapokuja kukiri kwamba bado hawajipanga sawa sawa! Hadi leo CHADEMA wanategemea vijana wakati vijana wenyewe wanashinda Instagram... are you serious? Wale wanaojifanya wana uchungu wanashinda JF wanamsubiri mwana-CHADEMA mwenzao aanzishe mchezo wa "ukuti ukuti... wa nazi wa nazi" kisha waweke duara waanze kucheza wenyewe kwa wenyewe "ukija upepo, wapepea... ukija upepo, wapepea!" Thubutu... kwa staili hii dubwasha CCM litaishia kupepea pepea tu lakini msitarajie kwamba litadondoka!!!!

c.c JokaKuu
 
Last edited by a moderator:
Tatizo hamfahamu kwamba Januari ameeleza uhalisia uliopo kwenye siasa za dunia! Ni Tanzania peke yake ambako upinzani huwa unashindwa vibaya! Nchi yoyote yenye demokrasia hata kama ni ya magumashi kama Tanzania huwezi kukuta chama kinaingia madarakani na ushindi wa kuanzia 60% na kuendelea. Ingawaje wafuasi wa upinzani wanajipa matumaini lakini Tanzania ni moja ya nchi ambazo upinzani hawana cha kujivunia! Nchi nyingi zilizotuzunguka na majirani zetu wengine pamoja na kwamba hata huko nako hakuna demokrasia iliyokomaa lakini bado upinzani umefanikiwa kufanya makubwa... kuanzia Kenya, Malawi, Zambia. Na endapo Uganda wangekuwa na demokrasia angalau sawa na ya TZ, Mu-7 leo asingekuwa madarakani... hali kadhalika kwa Mugabe.

Kati kati ya kashfa mzito ya Escrow lakini bado CCM wameweza kubeba zaidi ya 70% ya vijiji na vitongoji... hata kama kuna visingizio vya hapa na pale vya kukwepa ukweli lakini bado ni aibu kwa CCM kusinda hata kwa 50% wakati uchaguzi unafanyika kati kati ya kashfa mzito za ufisadi! Kwa bahati mbaya sana, wafuasi nao wameendelea kumeza kila wanachombiwa na viongozi na matoke yake ni kuendeleana kupeana force hopes badala ya kusema ukweli ili watu waendelee kupigana! By the way, hata ikiwa CCM mwaka huu watashinda kwa 51% bado wala sio suala la kujivunia kwa upinzani coz' lengo la upinzani sio kuwa wapinzani waliompelekesha CCM bali kuiondoa CCM lakini kwa jinsi watu wasivyojitambua, ikitokea CCM imeshinda kwa ushind mwembamba upinzani watafurahia kwamba "mwisho wao umekaribia...!"

Tatizo kubwa linalovikabili vyama vya Upinzani Tanzania ni kupenda kufanya siasa za matukio.Wanasubiri wasikie kashfa flani kutoka chama tawala ndipo wapate cha kuzungumza.Laiti wangekuwa active kuandaa meeting halls kwaajili ya kujadiliana na kubadilishana mawazo na wadau mbalimbali,wakandaa makongamano,wakaonekana zaidi kwenye vyombo vya habari kunadi sera na mipango ya maendeleo ya vyama vyao,wakawaandaa viongozi wa vyama vyao mikoani na matawini ili kupitia viongozi hao sera na mipango ya maendeleo ya vyama husika vinadiwe kwa wananchi.Kwa kuyazungumza matatizo ya wananchi na kuwaambia kwamba ikiwa chama kitaingia madarakani tutafanya haya na haya ili kuyaondoa haya matatizo,Hapo Wapinzani watashinda au kushindwa kwa tofauti ndogo sana ya kura.
 
Mkuu idawa,
Nakubaliana na mistari yako mitatu ya mwanzo kwa 100% na hata hitimisho lako nalikubali ingawa si kwa asilimia nyingi sana! Nakubali kwamba wapinzani wamejitahidi lakini wapinzani walichelewa sana huko kujitahidi kiasi kwamba sioni cha kujivunia! Huwa sing'ati maneno... opposition in Tanzania is one of the most failed opposition in Africa... wamebaki kkwenye vijisababu kwamba, "tumefungwa kwa sababu uwanja ulijaa maji...!" Mie ni miongoni mwa watu nilibisha hapa wazi wazi madai kwamba Dr. Slaa alishinda kwenye uchaguzi wa 2010 na bado naendelea kubisha! Ikiwa wewe ni mfuatiliaji mzuri nadhani unakumbuka kwamba by 2010 CHADEMA hawakuwa na base yoyote kwenye mikoa yote ya Pwani na Kusini... hawakuwa na base yoyote kwenye mikoa ya Kanda ya Kati ukiondoa sehemu ndogogo ya Singida! CHADEMA si tu kwamba hawakuwahi kabisa kutengeneza base mikoa ya kusini lakini hata wakati wa kampeni alitumia saa chache tu kwenye mikoa miwili... the same situation ilikuwepo kwenye mikoa mingine! Katika mazingira kama haya nitakuwa wa mwisho kuamini kwamba CHADEMA walinyang'anywa ushindi... ushindi gani na kutoka wapi? Huna base yoyote kwenye karibu nusu ya mikoa halafu utegemee kushinda? HAIWEZEKANI... Halafu kuna hoja moja hapa huwa naizungumza sana lakini watu hawailewi lakini leo nitarudia! Hadi leo hii, ukisia eneo fulani CCM wana nguvu basi tafsiri yake ni kwamba wana nguvu au maguvu kweli kweli... kwenye eneo husika wana uwezo wa kushinda hata kwa 80%+! Kinyume chake, ukisikia eneo fulani CHADEMA wana nguvu basi tafsiri yake inakuwa tofauti na hiyo inayowahusu CCM... hapa tafsiri yake ni kwamba CHADEMA wana nafasi kubwa ya kushinda lakini vilevile si kwamba CCM hawana kabisa nafasi hiyo! Na ndio maana, ukitumia mfano huo, ndipo utakuta sehemu kama Arusha Mjini pamoja na kuonekana CHADEMA wana nguvu ukweli ni kwamba hawana uhakika wa 100% kwamba watashinda... watshinda lakini kwa mbinde! Ni maeneo machache sana nchini ambazo unaweza kusema CHADEMA wana uhakika wa 80%+ kushinda na eneo hilo sio Arusha wala Kilimanjaro bali ni Mkoa wa Kigoma.

Hivyo basi, ikiwa hata yale maeneo ambayo tunasema CHADEMA wana nguvu tafsiri yake ni kwamba wana uwezo wa kushinda lakini bila kupuuza uwepo wa CCM, unaokuja kwenye maeneo tunayosema kwamba CCM wana nguvu na nguvu zake tukiamaanisha wanaweza kushinda kwa 80%+ basi hapo utaona ugumu mwingine uliopo na maeneo kama hayo bado yapo hususani Mikoa ya Pwani including Kusini hadi Mikoa ya Kanda ya Kati excluding few areas.

Lakini kwa kuwa watu hatutaki kuukubali ukweli huo, wengine wamekua wakijikita kuilaumu Mikoa ya Pwani hususani Kuisni kwamba ndio wanaipa kura CCM... hawa watu wa aina hii wala hawaelekei kwamba wanafahamu wanachoongea kwani, kuna mikoa mingi sana nchi hii ambayo inaipa kura CCM! Tukiona Iringa Mijini kuna Msigwa basi ndo tunadhani Iringa hawaipi kura CCM lakini ukiangalia overall unakuta mikoa sawa na Iringa nayo ni contributors wakubwa wa kura za CCM! Hiyo Iringa ni mfano tu lakini ipo miko kadhaa sawa na Iringa bila kuisahau Singida, Tabora, Dodoma, Morogoro... hapo sitjataja mikoa ya pwani na kusini!

Baada ya uchaguzi wa mwaka 2010 nilitoa hoja hapa kwamba ikiwa CHADEMA wanaamini katika utawala wa majimbo ni kwanini wasitumie concept ya majimbo ili kukiimarisha chama badala ya kuendelea kulia kuibiwa kura wakati ni mjinga tu ndie anaweza kuamini kwamba chama kinaweza kuibiwa kura kwenye eneo ambalo hata Mwenyekiti wa Kitingoji hakina! Na nikasema wazi kwamba, kwavile CHADEMA wanaonekana kuwa na nguvu kubwa kwenye maeneo yenye viongozi wa kitaifa basi hata kwenye hayo majimbo wawekwe viongozi ambao tayari wana influence! Lakini kama ilivyo kawaida ya mashabiki wa CHADEMA wakakataa kata kata kwamba kwamba CHADEMA huwa wanakuwa wanakuwa na nguvu kwenye maeneo wanakotoka viongozi wa kitaifa... ukiwauliza watoe mifano ya ku-defend hoja zao wangekutajia Iringa... eti as long as Iringa Mjini ipo mikonani mwa CHADEMA ndo basi tena tunataka kuaminishana kwamba CHADEMA wana nguvu Iringa...! Hawa sidhani kama wanataka kuusikia ukweli kwamba ni mistake ya CCM wenyewe ndio ilifanya jimbo la Iringa Mjini kwenda kwa Msigwa... ni sawa na mistake iliyokuwa imefanywa na CHADEMA kwenye jimbo la Tarime! I hope CCM are smart enough kufahamu kwamba kupata jimbo la Tarime iilikuwa ni sawa na kuokota embe dodo chini ya mti wa Mwarobaini!

Sasa basi, nikatoa hoja kwamba, viongozi wale wale weenye ushawishi ndio waende kuwa viongozi wa Kanda! Akina Mnyika hakuna wanachofanya Dar es salaam zaidi ya kuishia kutoa matamko kila leo... ingekuwa matamko na Press Conference zinaimarisha chama leo hii NCCR wangekuwa wana wabunge angalau 50 bungeni kv Mbatia alikuwa ndo hodari wa Press Conference huku mwenyewe akijidanganya eti anaendesha chama kisayansi wakati ukweli ni kwamba alishindwa kuendesha chama cha siasa kisiasa! Aushukuru ujinga wa timuana timuana wa CHADEMA uliosababisha kutimuliwa ama kuondoka kwa akina Mkosamali na Kafulila otherwise CHADEMA ingekuwa ipo kaburini hivi sasa au ikiendelea na utaratibu wake wa kuendesha chama kisayansi!

Sasa basi, sijui CHADEMA wazo la kupeleka chama kwenye kanda walikuja nalo weneyewe au waliona mchango wangu ule! Lakini kinyume chake wakaacha jambo la msingi la kuwapeleka viongozi wenye ushawishi wakawe ndio viongozi wa Kanda! Hivi umeshawahi kujiuliza, endapo Zitto Kabwe(assuming bado yupo CDM) ndo angekuwa kiongozi wa Kanda ya Kusini angeleta mtikisiko gani kule? Umeshawahi kujiuliza mtu kama Mnyika ndo angekuwa Kiongozi wa Kanda ya Kati angeleta mtikisiko gani kule?

Mifano ni mingi lakini kinyume chake wakaishia kuwaweka viongozi wale wale ambao walishindwa kuleta hamsha hamsha kwenye mikoa yao ndio viongozi wenyewe wa Kanda! Sidhani kama kuna cha maana wanachofanya huko! Kusini sidhani kama wana Kanda yenye uongozi... ukiuliza wanadanganya wameamua kuwaachia CUF... ni uongo wa kijinga kabisa huu! Tangu lini chama kikaacha kusimika uongozi eti kwa sababu eneo husika chama fulani cha upinzani kina nguvu? Lakini wafuasi wa CHADEMA na nyinyi mnakubali kudanganywa... kesho na kesho kutwa wakishindwa tena, oh tumeibiwa! Kesho na keshokutwa Dr. Slaa akipata kura 200 mkoa wa Lindi mtakuja hapa kuwakashifa watu wa Lindi! Wampigie kura kwa lipi? Kwavile wanamuona kwenye TV, au? Hivi yule Mnyika leo hii angekuwa ndo kiongozi wa Kanda ya Kusini ni kweli angeshindwa kuwahudumia watu wa Ubungo? Hivi mtu kama Lissu angekuwa ndie kiongozi wa Kanda ya Kati angeshindwa kuhudumu kama Mwanasheria wa Chama? Zile kazi za ofisini za akina Mnyika pale Makao Makuu zinaweza kufanywa na watu wengi tu lakini watu wenye influence kama yeye walitakiwa wakajenge chama! Vituko vya CHADEMA vikahitimishwa kwa kumpa Professa Safari nafasi ya juu kanda ya Mashariki!!! Hivi huyu Profesa Safari tangu lini amekuwa mtu wa siasa za majukwaani? Si ndo huyu huyu alilia lia pale CUF baada ya kupata kura moja dhidi ya Lipumba? Yaani alitaka kushindina na mtu anayezunguka Tanzania!

Anyway, ingwaje ni kweli kwamba upinzani wamejitahidi lakini kwangu naona kama hawajajitahidi vya kutosha na walichelewa huko kujitahidi! Kwamba Tanzania ni nchi kubwa, SAWA! Lakini leo hii CHADEMA wala wasisizingizie ukubwa wa nchi kwavile resources walizonazo zinatosha kabisa kufika kila mahali nchi hii... badala yake akina Lema wanasubiria bunge ili wamtoe Professa Muhongo bungeni kwa nguvu... kama sio utani kuwa nini! Unaleta utani kwenye siasa wakati juzi tu hapa uchaguzi umepita na chama kimepata chini ya 30%! Na katika hili CHADEMA wataendelea kugaragazwa hadi uongozi na wafuasi wao watakapokuja kukiri kwamba bado hawajipanga sawa sawa! Hadi leo CHADEMA wanategemea vijana wakati vijana wenyewe wanashinda Instagram... are you serious? Wale wanaojifanya wana uchungu wanashinda JF wanamsubiri mwana-CHADEMA mwenzao aanzishe mchezo wa "ukuti ukuti... wa nazi wa nazi" kisha waweke duara waanze kucheza wenyewe kwa wenyewe "ukija upepo, wapepea... ukija upepo, wapepea!" Thubutu... kwa staili hii dubwasha CCM litaishia kupepea pepea tu lakini msitarajie kwamba litadondoka!!!!

c.c JokaKuu
MKUU umemaliza yote kabisa.Na mimi bila kumumunya naongezea kwa kusema 'CHADEMA walifanya kosa kubwa sana kumrudisha mfanyabiashara kwenye nafasi ya Uenyekiti taifa.Unajua yule jamaa ni mfanyabiashara,yeye anaangalia faida zake za kibiashara tu,sidhani kama ana mawazo yoyote ya kukipeleka CHADEMA ikulu,anawadanganya wanaCHADEMA kwamba chama kimejipanga kwenda ikulu lakini ukiangalia ni mikakati gani inayofanyika sasa hivi ya kukipeleka chama madarakani,jibu hamna.CHADEMA wangemchagua Mwenyekiti aliye serious na harakati za kuiondoa CCM madarakani ila siyo huyu.CHADEMA wajitayarishe kisaikolojia kushindwa tena vibaya mwaka huu kwasababu dalili zishaonekana kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa na kama kawaida zikatolewa ostensible reasons za kushindwa pamoja na justification za kuamini Upinzani ume_gain while in fact the opposition lost badly. Baada ya hapo sikuwahi kuwasikia strategists wa Upinzani wakiongelea wapi walipojikwaa na nini wafanye wapate matokeo mazuri zaidi siku za usoni,hamna!They were just happy with what they had achieved.
 
Last edited by a moderator:
Tatizo hamfahamu kwamba Januari ameeleza uhalisia uliopo kwenye siasa za dunia! Ni Tanzania peke yake ambako upinzani huwa unashindwa vibaya! Nchi yoyote yenye demokrasia hata kama ni ya magumashi kama Tanzania huwezi kukuta chama kinaingia madarakani na ushindi wa kuanzia 60% na kuendelea. Ingawaje wafuasi wa upinzani wanajipa matumaini lakini Tanzania ni moja ya nchi ambazo upinzani hawana cha kujivunia! Nchi nyingi zilizotuzunguka na majirani zetu wengine pamoja na kwamba hata huko nako hakuna demokrasia iliyokomaa lakini bado upinzani umefanikiwa kufanya makubwa... kuanzia Kenya, Malawi, Zambia. Na endapo Uganda wangekuwa na demokrasia angalau sawa na ya TZ, Mu-7 leo asingekuwa madarakani... hali kadhalika kwa Mugabe.

Kati kati ya kashfa mzito ya Escrow lakini bado CCM wameweza kubeba zaidi ya 70% ya vijiji na vitongoji... hata kama kuna visingizio vya hapa na pale vya kukwepa ukweli lakini bado ni aibu kwa CCM kusinda hata kwa 50% wakati uchaguzi unafanyika kati kati ya kashfa mzito za ufisadi! Kwa bahati mbaya sana, wafuasi nao wameendelea kumeza kila wanachombiwa na viongozi na matoke yake ni kuendeleana kupeana force hopes badala ya kusema ukweli ili watu waendelee kupigana! By the way, hata ikiwa CCM mwaka huu watashinda kwa 51% bado wala sio suala la kujivunia kwa upinzani coz' lengo la upinzani sio kuwa wapinzani waliompelekesha CCM bali kuiondoa CCM lakini kwa jinsi watu wasivyojitambua, ikitokea CCM imeshinda kwa ushind mwembamba upinzani watafurahia kwamba "mwisho wao umekaribia...!"

Wacha uongo mkuu, CCM wezi tu. Kama wanajiamini kwanin wacheze rafu kwenye uchaguzi?? Waende kwa usawa kama hata hyo 50% watafikisha
 
Wacha uongo mkuu, CCM wezi tu. Kama wanajiamini kwanin wacheze rafu kwenye uchaguzi?? Waende kwa usawa kama hata hyo 50% watafikisha
Mtaendelea kuamini mnaibiw ahivyo hivyo! Nimeuliza, unategemea chama kishinde vipi wakati hakina base kwenye mikoa karibu au zaidi ya nusu? Jibu hiyo hoja kwanza badala ya kuja na majibu mepesi! Na kama hao CCM ni wataalamu wa kuiba kiasi hicho, nini kinawashinda kuiba Pemba? Kwanini wasitumie utaalamu wa kuiba kura kuiba Karatu? Kwanini wasitumie Panya Road wao kuiba kura za Kigoma? Hadi 2010 inaingia, CUF hawakuwa wanakubalika kivile mkoani Lindi lakini kambi ya siku sita tu ambayo Lipumba aliamua kuiweka mkoani Lindi, ikasababisha CUF kuchukua viti viwili vya ubunge! Nimeuliza swali rahisi sana... hivi unaiba kura zipi kwenye wilaya au mkoa ambao chama hakina hata angalu mwenyekiti wa kitongoji? Ni nani aliyekuwa amepiga kampeni kwa ajili ya hicho chama hadi zikapatikana kura za kuibiwa?
 
MKUU umemaliza yote kabisa.Na mimi bila kumumunya naongezea kwa kusema 'CHADEMA walifanya kosa kubwa sana kumrudisha mfanyabiashara kwenye nafasi ya Uenyekiti taifa.Unajua yule jamaa ni mfanyabiashara,yeye anaangalia faida zake za kibiashara tu,sidhani kama ana mawazo yoyote ya kukipeleka CHADEMA ikulu,anawadanganya wanaCHADEMA kwamba chama kimejipanga kwenda ikulu lakini ukiangalia ni mikakati gani inayofanyika sasa hivi ya kukipeleka chama madarakani,jibu hamna.CHADEMA wangemchagua Mwenyekiti aliye serious na harakati za kuiondoa CCM madarakani ila siyo huyu.CHADEMA wajitayarishe kisaikolojia kushindwa tena vibaya mwaka huu kwasababu dalili zishaonekana kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa na kama kawaida zikatolewa ostensible reasons za kushindwa pamoja na justification za kuamini Upinzani ume_gain while in fact the opposition lost badly. Baada ya hapo sikuwahi kuwasikia strategists wa Upinzani wakiongelea wapi walipojikwaa na nini wafanye wapate matokeo mazuri zaidi siku za usoni,hamna!They were just happy with what they had achieved.
Wafuasi wao huwa hawataki kabisa kuusikia ukweli kama huu na ndio maana nikasema wazi kwamba ni hadi pale uongozi na wafuasi watapokuja kukiri kwa vitendo kwamba bado kuna tatizo ndipo mabadiliko ya kweli yatafikiwa na badala yake kila siku wataishia kulalamikia sababu zile zile nyepesi nyepesi... oh, Kusini ni wasaliti wa mabadiliko; oh, watu wa pwani wanatuangusha ajabu hata huko bara bado wanaipigia kura CCM! Wengine wanashindwa kabisa kufahamu kwamba hata watu wa mahali kama Lindi wote, wakubwa kwa watoto waamue kuipigia CCM bado peke yao hawana ubavu wa kuiweka CCM madarakani hasa ukizingatia mkoa mzima hata watu milioni moja hawajafika! Watu wa Mkoa mzima wa Lindi hawafiki hata watu wa wilaya moja kanda ya ziwa... sasa kwanini mtu aone mkoa kama huo ndio unaiweka CCM madarakani!
 
Tanzania imefanya UChaguzi Mkuu wa Urais chini ya mfumo wa Vyama vingi 1995, 2000, 2005, 2010. Kwa miaka yote hii CCM imeshinda kwa ''kishindo''kwa mujibu wa Mh.Makamba.

Kabla ya kufikia hitimisho kuna mambo ya kutafakari

1. Idadi ya wanaostahili kupiga kura na waliopiga kura , kwa mfano kama kuna wapiga kura 20, waliojitokeza wakawa 8 na mshindi akapata kura 7. Huu unaweza kuita ushindi wa ''kishindo'' kwa figures lakini sio kwa kukubalika na wananchi unaowatalawa.

2. Namna uchaguzi unavyoendeshwa...Je uchaguzi ni huru na haki? Ni katika uchaguzi wenye uhuru na haki pekee ndipo ushindi hutambulika kama sauti za wananchi kwa chama kinachoshinda.

3. Je mchakato wa kampeni upo huru na sawa kwa vyama vyote? Mara ngapi tumeona Chama Tawala kikitumia nguvu ya dola kuhafifisha upinzani.....

4. Je Vyama Pinzani vinatoa suluhisho kwa matatizo ya wananchi? Hapa ndipo vyama vya upinzani vinapaswa kujifunza, je wao watatoa suluhisho kwa kile ambacho CCM imeshindwa kufanya. Inawezekana mpaka sasa wananchi bado wanaamini japo Chama Tawala kina mapungufu mengi lakini wameamua kubaki na ''zimwi likujualo''. Wengi wana hofu kuwa mabadiliko ya kisiasa inaweza ikapelekea kutoweka kwa amani, hii ni kwa sababu wanaaminin kuwa CCM licha ya udhaifu wake bado ina uwezo wa kulinda amani.

Ni hoja yenye kutafakarisha lakini inahitaji upembuzi makini.
 
Hivi ni nani atayetupigania kupata tume huru ya uchaguzi isiyofungamana na chama chochote? Sis wenyewe, taasisi za kidemorasia, wawakilishi wetu bungeni au ni mkuu wa nchi?
 
Heshima ikurudie na wewe Mkuu. Hilo wanalijua fika Mkuu ndio sababu wakaamua kufanya ujambazi na uhuni wao ili kuchakachua maoni ya katiba mpya yaliyokusanywa na Tume ya Warioba ili waweze kutumia mabavu kung'ang'ania madaraka.
asante lakini awamu hii wataisoma namba hatuwezi kukubali kutengenezewa katiba na wezi wa pesa za umma tutazunguka nchi nzima kuwapa elimu wananchi kuipigia kura ya HAPANA katiba ya ccm
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Mkuu NasDaz umechomeka sindano ya maana japo inauma lkn ndio dawa,nimesoma maelezo yako mwanzo mwisho Kiukweli nakubaliana na ww kuwa vijana wengi tunashinda JF tukijipa moyo kuwa CCM itatoka madarakani kwa staili hii ya kuwazomea kina Nchemba na Nape humu jamvini nasema sio kweli,kuongezea tu kingine japo sijakifanyia sana utafiti lkn huenda ikawa pia ni sehemu ya ushindi kwa CCM japo nao labda hawajui ni hili la maisha kuwa rahisi,rahisi tu.......nashindwa kufafanua vizuri hapa.....labda nitoe mfano......Nina marafiki kadhaa wanafanya biashara zao za kupiga picha za video,tukiwa bar Jamaa akaletewa advance ya milioni moja na laki Tatu kwa ajili ya picha za harusi,story zikaanza pale kuwa hii Nchi raha 1.3 hakuna kodi wala Nini na maisha yanaendelea.......Sasa huo ni mfano mmoja tu maana watz wa staili hii Ni wengi,pengine kutokana na jinsi wanavyopata pesa kirahisi labda ndio inasababisha wasijali mambo ya msingi hasa,labda ukisema tuandamane kupinga ishu ya Division V na Hakuna anayekuja,tunaishia kumtukana Kawambwa humu JF,labda hili unalielezeaje Mkuu.
 
NasDaz,

..tofauti ya CCM na CDM ni kwamba CCM ni taasisi.

..unaweza ukachagua kopo kuongoza CCM lakini bado waka-survive na kushinda ktk chaguzi mbalimbali.

..kabla Dr.Slaa hajateuliwa Katibu Mkuu hakukuwa na jitihada za kutosha za kukisambaza chama ktk kila pembe ya Tz, pamoja na kuendesha chama kama taasisi.

..viongozi wa CDM waliochaguliwa ktk uchaguzi mkuu uliofanyika karibuni wana wajibu mkubwa wa kumsaidia Dr.Slaa kukifikisha chama kwa wananchi, pamoja na kuhakikisha kina mtandao mpana na unaofanya kazi kama taasisi.

cc TEKNOLOJIA, sifongo, Bulldog
 
Last edited by a moderator:
Mabadiliko lazima kwanguvu ya umma isiyohitaji digrii bali majira na wakati.madhara yapo hatuna budi kuyakubali ni MAPITO
 
Kauli za kutabiri ni chama gani kitashinda na kwa asilimia ngapi katika uchaguzi ujao wa kushika dola ni kuvurumka na viashiria vya upeo mdogo wa uamuzi unaochangiwa na mapungufu mengi ukiwemo uchu wa uongozi. Ni vizuri tujifunze kubashiri na kutoa kauli zinazogusa hatima ya nchi yetu kutokana na tafiti za kuthibitishwa.

Katika swala zima la kumpata Mtanzania mahiri atakayetuongoza kwenye maendeleo ya kasi zaidi, umefika wakati sasa wale walio na dhamira ya uongozi huo wapimwe pia kwa kueleza mikakati na uwezo wao kwenye midahalo ya pamoja ya wazi kuanzia hatua ya uteuzi ndani ya vyama vyao.

Umeongea vitu vya msingi lakini kwenye bunge la katiba ulifuka sana
 
NasDaz,

..tofauti ya CCM na CDM ni kwamba CCM ni taasisi.

..unaweza ukachagua kopo kuongoza CCM lakini bado waka-survive na kushinda ktk chaguzi mbalimbali.

..kabla Dr.Slaa hajateuliwa Katibu Mkuu hakukuwa na jitihada za kutosha za kukisambaza chama ktk kila pembe ya Tz, pamoja na kuendesha chama kama taasisi.

..viongozi wa CDM waliochaguliwa ktk uchaguzi mkuu uliofanyika karibuni wana wajibu mkubwa wa kumsaidia Dr.Slaa kukifikisha chama kwa wananchi, pamoja na kuhakikisha kina mtandao mpana na unaofanya kazi kama taasisi.

cc TEKNOLOJIA, sifongo, Bulldog

Pamoja na hayo, ningependa wabunge wengi watoke upinzani hata rais akitoka CCM italeta mseto wa faida, zile enzi za ndiooo zitafutwa kabisa. Yatakuwa yale mambo ya hoja na mustakabali wa taifa
 
Napata Shida sana watu wanapoulalamikia upinzani,HIVI WAPINZANI NI KINA NANI HASA? Hao tunaodhani wanastahili kulaumiwa? Nyie mnaolaumu mumefanya nini kukuza upinzani? Hivi huo wajibu ni wa mbowe,lissu,slaa,lipumba na mbatia tu? Kwa nini nyie mnaolalamika msijitokeze kujenga upinzani imara? Mnataka nani awatetee na kuwasimamia wakati nyie wenyewe hampo tayari? Ni upuuzi kudhani kuna watu wengine wenye wajibu wa kuwapiganieni,kila mmoja anao wajibu huo na si kulaumu watu waliojitoa kwa gharama zao wakati mwingine kuwapiganieni huku nyie mkishinda vijiweni kulaumu na kulalamika. Nyie mnaolalamika mumefanya nini?
 
Back
Top Bottom