Majiji 25 machafu ulimwenguni

Majiji 25 machafu ulimwenguni

Angalia vizuri Dar iko no 12


Si mnaona wamepiga hatua mwaka huu toka ya 7 mwaka juzi mpaka ya 12 mwaka huu. Subirini mwakani mtaona Dar itakuwa ya 2 au 3. Yaani wenzetu wanaendelea sie tunarudi nyuma kila kukicha. Why?
 
Jamani tusiwalaumu sana populatin zetu africa kwa kiasi kikubwa zinachangia uchafu wa majiji yetu'lakini pia mamlaka zinazohusika pia haziko series kwakuweka majiji yawe safi,
Mfano nimewahi kuishi miaka kadhaa Muscat-Oman kwa hakika huu mji ni msafi mpaka unaona raha yaani hata ukila big g unaona aibu kutupa karatasi,ila wamefanikiwa kwa sbb kwanza mji wamejenga kwa mpangilio,halafu watu wake wenyewe wanapenda usafi,na pia hawana population kama zetu,na mamlaka zinazohusika zinafatilia kwa karibu usafi wa mji,wameweka kila baada ya mita 50 kuna dust bin kwa hyo sirahisi watu kutupa hovyo taka,

Nilisikia moshi ndio mji msafi kwa Tz laa sio kweli mwaka jana nilipita pale stand sikuona huo usafi wakusifia,Jiji la mwanza wanajitahidi kwa baadhi ya maeneo kwa usafi,ila pale kwetu Dar pameoza kuanzia airport mpaka unafika pale magogoni,yaani hata pale ndani magogoni ukitazama majani yameota hovyo yaani hakuna mpangilio kabisa kazi tunayo ndefu sana'
 
Classifications zingine zina propaganda mbaya ya kudhalilishana.
Sijui nani aliandika, na kwakutumia criteria gani ila miji mingine hapo ni organic waste, with few weeks of sustained efforts vinaweza kuisha. Kuna miji mingine ya Ulaya na America zina organic waste na non biodegradable pia. Isitoshe, new york rat population has been estimated to 6/1 human. Kumbuka New York ina wakaaji 8,844,000. Pata picha hapo. Their waste management has been a problem and remains unsolved as we speak (source), hata baada ya almashahuri ya mji kuendesha mradi wa waste management kupitia public-private partnership.
ya elekea umesomea mambo ya mazingira dada, kipimo katika hii rank ya sanitation ni Mercer Health and Sanitation Index Score marks zake zinaoneshwa kila kwenye picha ya jiji. labda utufafanulie hii index inapatikana vipi
 
Bora nawe umeliona hili. Ni aibu ya hali ya juu kusema kweli. Nakumbuka Mrema alipokuwa mambo ya ndani mwanzoni mwa miaka ya 90 alisimamia zoezi la kusafisha jiji la Dar ambayo ilikuwa na mafanikio makubwa. Hata pale sokoni Kariakoo pakawa pa safi na hata wakazi wengine wa jiji kuanza tena kwenda Kariakoo kufanya manunuzi yao baada ya kuacha kufanya hivyo kutokana na uchafu uliokithiri.

Hali ya uchafu inatisha kusema kweli na kwa kiasi kikubwa inachangia sana katika magonjwa ya Malaria, Kipindupindu na magonjwa mengine ya tumbo mbali mbali yanayosababishwa na uchafu.


Kumbe tuko wengi tunao ona uchafu wa hili jiji kasoro rais wetu. Ninamshangaa sana rais wetu, kila kukicha yuko nchi za watu kutalii hivi hajisikii haibu anaporudi nchini toka pale uwanja wa ndege usiokuwa na air condition mpaka white house? Yaani hili jiji linanuka sijapata ona.
 
Nilijua tu bongo lazimz iwemo...... jiji chafu san hili....................
 
Back
Top Bottom