Main points to take kutoka kwenye mswada wa vyama vya siasa

Main points to take kutoka kwenye mswada wa vyama vya siasa

Jumanne Mwita

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2014
Posts
563
Reaction score
1,567
1. Chama kikichagua kiongozi Msajili ana uwezo wa kumpitisha au kumkataa, mfano mwenyekiti au Katibu mkuu
.
2. Kwa mfano kipindi kile cha Lowassa kugombea upinzani, kwa kutumia sheria ya sasa msajili angekuwa na uwezo wa kumpitisha Lowassa au kumkataa hata kama Chadema wenyewe wamempitisha. Hata 2020 Chadema wakimsimamisha Lissu CCM kupitia msajili ndio mafinal say watakaompitisha Lissu au kumkataa. That means mgombea yoyote anaekubalika na wananchi na kuonekana ni threat kwa CCM hatopitishwa. Watapitishwa maboya wasio na ushawishi wowote.
.
.
3. Na pia msajili ana uwezo wa kumfuta uanachama mtu wa chama chochote. Kwa mfano Mbowe anaweza kufutwa uanachama na msajili na akifutwa uanachama automatically uongozi wake wa Chadema unakuwa batili. Migogoro ya vyama itaamuliwa na msajili. Kwa mfano issue ya Lipumba na Cuf ataimaliza msajili na akiamua pia anaweza kumuondoa Maalim Seif Cuf kwa kumfuta uanachama. Kina Sugu wanavyomkosoa Magu kuliko kupoteza muda wa kuwafunga msajili anawafuta uanachama mara moja, that means 2020 hawatoweza kugombea. I’m sure mwakani mwishoni na 2020 mwanzoni watu kibao wa CCM pamoja na upinzani watafutwa uanachama ili wasiweze kugombea kupitia chama chochote.
.
.
4. CCM kupitia msajili ndio watakao amua nani agombee ubunge au udiwani kwenye jimbo flani. Kwamfano 2020 hata kama Chadema ikimsimamisha Lema kugombea ubunge Arusha, CCM kupitia msajili wana uwezo wa kumkataa Lema na kumchagua mgombea mwingine.
.
.
6. Na pia Vyama vya upinzani haviwezi tena kujiunga kuwa chama kimoja kama ilivyokuwa UKAWA mpaka waziri ambae ni mwana CCM awape ruhusa ya kufanya hivyo.
.
.
5. Na hakuna upenyo wa kumpeleka msajili au wasaidizi wake mahakamani kama ilivyo sasa. Msajili ndio final say maamuzi yake hayapingiki.
.
.
Mzungu hawezi kutoa msaada kwa nchi kama hii wasisingizie issue ya magay. Kwa kifupi mzee baba kajipa mamlaka ya kukiongoza chama cha CCM na kuviongoza vyama vyote vya upinzani. Sheria hii ikipita and obviously itapita sababu wabunge wa CCM mnawajua then effectively Tanzania will be a dictatorship, Kitakachobaki ni kubadili katiba tu kuongeza muda wa urais. God help us
 
Wapuuzi wa CCM wako bize na kusingizia kwamba tunalazimishwa kuwa mashoga. Miaka yote mashoga wapo na tunawajua na tunaishi nao mitaani, leo hii tunajifanya hamnazo kama vile hao wazungu ndiyo wanataka kuwatoa mashoga kwao na kuwaleta kwetu ama kulazimisha watanzania wasio mashoga wawe mashoga.

Video ya Amber Rutty inathibitisha kwamba huo mchezo unafanywa na watanzania bila ya kulazimishwa na wazungu.
 
Ndio matunda ya kuungana na Mr Slim.
"I will hit you [Smile] in due time".
 
Hawa jamaa ni wajinga sana.Huwezi kubadili mfumo wa maisha na imani za watu kwa lengo kumfurahisha MTU ,huku ukiharibu umoja na ustawi wa taifa letu
 
Washajiona kuwa watatawala milele.... sijui wanafikiria kwa kutumia nini
 
Huu muswada ni ukandamizaji +unyonyaji!

Ova
 
1. Chama kikichagua kiongozi Msajili ana uwezo wa kumpitisha au kumkataa, mfano mwenyekiti au Katibu mkuu
.
2. Kwa mfano kipindi kile cha Lowassa kugombea upinzani, kwa kutumia sheria ya sasa msajili angekuwa na uwezo wa kumpitisha Lowassa au kumkataa hata kama Chadema wenyewe wamempitisha. Hata 2020 Chadema wakimsimamisha Lissu CCM kupitia msajili ndio mafinal say watakaompitisha Lissu au kumkataa. That means mgombea yoyote anaekubalika na wananchi na kuonekana ni threat kwa CCM hatopitishwa. Watapitishwa maboya wasio na ushawishi wowote.
.
.
3. Na pia msajili ana uwezo wa kumfuta uanachama mtu wa chama chochote. Kwa mfano Mbowe anaweza kufutwa uanachama na msajili na akifutwa uanachama automatically uongozi wake wa Chadema unakuwa batili. Migogoro ya vyama itaamuliwa na msajili. Kwa mfano issue ya Lipumba na Cuf ataimaliza msajili na akiamua pia anaweza kumuondoa Maalim Seif Cuf kwa kumfuta uanachama. Kina Sugu wanavyomkosoa Magu kuliko kupoteza muda wa kuwafunga msajili anawafuta uanachama mara moja, that means 2020 hawatoweza kugombea. I’m sure mwakani mwishoni na 2020 mwanzoni watu kibao wa CCM pamoja na upinzani watafutwa uanachama ili wasiweze kugombea kupitia chama chochote.
.
.
4. CCM kupitia msajili ndio watakao amua nani agombee ubunge au udiwani kwenye jimbo flani. Kwamfano 2020 hata kama Chadema ikimsimamisha Lema kugombea ubunge Arusha, CCM kupitia msajili wana uwezo wa kumkataa Lema na kumchagua mgombea mwingine.
.
.
6. Na pia Vyama vya upinzani haviwezi tena kujiunga kuwa chama kimoja kama ilivyokuwa UKAWA mpaka waziri ambae ni mwana CCM awape ruhusa ya kufanya hivyo.
.
.
5. Na hakuna upenyo wa kumpeleka msajili au wasaidizi wake mahakamani kama ilivyo sasa. Msajili ndio final say maamuzi yake hayapingiki.
.
.
Mzungu hawezi kutoa msaada kwa nchi kama hii wasisingizie issue ya magay. Kwa kifupi mzee baba kajipa mamlaka ya kukiongoza chama cha CCM na kuviongoza vyama vyote vya upinzani. Sheria hii ikipita and obviously itapita sababu wabunge wa CCM mnawajua then effectively Tanzania will be a dictatorship, Kitakachobaki ni kubadili katiba tu kuongeza muda wa urais. God help us
Hivi ni Profesa gani aliyeandaa huu mswada?
 
1. Chama kikichagua kiongozi Msajili ana uwezo wa kumpitisha au kumkataa, mfano mwenyekiti au Katibu mkuu
.
2. Kwa mfano kipindi kile cha Lowassa kugombea upinzani, kwa kutumia sheria ya sasa msajili angekuwa na uwezo wa kumpitisha Lowassa au kumkataa hata kama Chadema wenyewe wamempitisha. Hata 2020 Chadema wakimsimamisha Lissu CCM kupitia msajili ndio mafinal say watakaompitisha Lissu au kumkataa. That means mgombea yoyote anaekubalika na wananchi na kuonekana ni threat kwa CCM hatopitishwa. Watapitishwa maboya wasio na ushawishi wowote.
.
.
3. Na pia msajili ana uwezo wa kumfuta uanachama mtu wa chama chochote. Kwa mfano Mbowe anaweza kufutwa uanachama na msajili na akifutwa uanachama automatically uongozi wake wa Chadema unakuwa batili. Migogoro ya vyama itaamuliwa na msajili. Kwa mfano issue ya Lipumba na Cuf ataimaliza msajili na akiamua pia anaweza kumuondoa Maalim Seif Cuf kwa kumfuta uanachama. Kina Sugu wanavyomkosoa Magu kuliko kupoteza muda wa kuwafunga msajili anawafuta uanachama mara moja, that means 2020 hawatoweza kugombea. I’m sure mwakani mwishoni na 2020 mwanzoni watu kibao wa CCM pamoja na upinzani watafutwa uanachama ili wasiweze kugombea kupitia chama chochote.
.
.
4. CCM kupitia msajili ndio watakao amua nani agombee ubunge au udiwani kwenye jimbo flani. Kwamfano 2020 hata kama Chadema ikimsimamisha Lema kugombea ubunge Arusha, CCM kupitia msajili wana uwezo wa kumkataa Lema na kumchagua mgombea mwingine.
.
.
6. Na pia Vyama vya upinzani haviwezi tena kujiunga kuwa chama kimoja kama ilivyokuwa UKAWA mpaka waziri ambae ni mwana CCM awape ruhusa ya kufanya hivyo.
.
.
5. Na hakuna upenyo wa kumpeleka msajili au wasaidizi wake mahakamani kama ilivyo sasa. Msajili ndio final say maamuzi yake hayapingiki.
.
.
Mzungu hawezi kutoa msaada kwa nchi kama hii wasisingizie issue ya magay. Kwa kifupi mzee baba kajipa mamlaka ya kukiongoza chama cha CCM na kuviongoza vyama vyote vya upinzani. Sheria hii ikipita and obviously itapita sababu wabunge wa CCM mnawajua then effectively Tanzania will be a dictatorship, Kitakachobaki ni kubadili katiba tu kuongeza muda wa urais. God help us
Kwa sheria hizo hakuna haja ya kuwa na vyama vingi kwakuwa itakuwa kama ni jumuiya za ccm. Utashangaa walioandaa hizo sheria ni madokta na maprifesa. Sijui ni nchi gani duniani yenye mfumo wa vyama vingi yenye sheria kama hizo. Hapo ni sawa na kusema askofu akichaguliwa atapitishwa na sheikh
 
1. Chama kikichagua kiongozi Msajili ana uwezo wa kumpitisha au kumkataa, mfano mwenyekiti au Katibu mkuu
.
2. Kwa mfano kipindi kile cha Lowassa kugombea upinzani, kwa kutumia sheria ya sasa msajili angekuwa na uwezo wa kumpitisha Lowassa au kumkataa hata kama Chadema wenyewe wamempitisha. Hata 2020 Chadema wakimsimamisha Lissu CCM kupitia msajili ndio mafinal say watakaompitisha Lissu au kumkataa. That means mgombea yoyote anaekubalika na wananchi na kuonekana ni threat kwa CCM hatopitishwa. Watapitishwa maboya wasio na ushawishi wowote.
.
.
3. Na pia msajili ana uwezo wa kumfuta uanachama mtu wa chama chochote. Kwa mfano Mbowe anaweza kufutwa uanachama na msajili na akifutwa uanachama automatically uongozi wake wa Chadema unakuwa batili. Migogoro ya vyama itaamuliwa na msajili. Kwa mfano issue ya Lipumba na Cuf ataimaliza msajili na akiamua pia anaweza kumuondoa Maalim Seif Cuf kwa kumfuta uanachama. Kina Sugu wanavyomkosoa Magu kuliko kupoteza muda wa kuwafunga msajili anawafuta uanachama mara moja, that means 2020 hawatoweza kugombea. I’m sure mwakani mwishoni na 2020 mwanzoni watu kibao wa CCM pamoja na upinzani watafutwa uanachama ili wasiweze kugombea kupitia chama chochote.
.
.
4. CCM kupitia msajili ndio watakao amua nani agombee ubunge au udiwani kwenye jimbo flani. Kwamfano 2020 hata kama Chadema ikimsimamisha Lema kugombea ubunge Arusha, CCM kupitia msajili wana uwezo wa kumkataa Lema na kumchagua mgombea mwingine.
.
.
6. Na pia Vyama vya upinzani haviwezi tena kujiunga kuwa chama kimoja kama ilivyokuwa UKAWA mpaka waziri ambae ni mwana CCM awape ruhusa ya kufanya hivyo.
.
.
5. Na hakuna upenyo wa kumpeleka msajili au wasaidizi wake mahakamani kama ilivyo sasa. Msajili ndio final say maamuzi yake hayapingiki.
.
.
Mzungu hawezi kutoa msaada kwa nchi kama hii wasisingizie issue ya magay. Kwa kifupi mzee baba kajipa mamlaka ya kukiongoza chama cha CCM na kuviongoza vyama vyote vya upinzani. Sheria hii ikipita and obviously itapita sababu wabunge wa CCM mnawajua then effectively Tanzania will be a dictatorship, Kitakachobaki ni kubadili katiba tu kuongeza muda wa urais. God help us
1.HUU ni uthibitisho kuwa wameshaona kuwa pamoja na mbinu kandamizi walizotumia muda wote, hawana ubavu wa kupambana na upinzani na hasa CDM kwenye sanduku la kura.
2.Ni dhahiri kuwa wasomi tulowahi kuwapenda na kuwathamini kama Prof Kabundi sasa bila kificho ni tumbo mbele, sio wenzetu tena.
3.Pia Jiwe ambae hana uwezo wa kuongoza, keshachokwa hata ndani ya chama chake. Amebakiza maigizo na majisifu yasiyojibu mahitaji halisi ya hata hao wanyonge anaowaimba kila kukicha. Shetani keshamkolea.
 
Prof Car abood ndiyo mastermind wa jiwe....
Anzia kwenye makinikia na kuendelea na kuendelea...
Jiwe anakubali kila kitu cha Prof na prof anamuogopa jiwe..
 
Back
Top Bottom