Magufuli ni Rais mzuri ndani ya mfumo mbaya

Magufuli ni Rais mzuri ndani ya mfumo mbaya

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Posts
5,914
Reaction score
10,585
Rais Magufuli ni Rais shupavu na mwenye kujiamini. Ni wazi na inaonekana, wala sio swala la kujadili.

Kwanza niseme tu, binafsi ninahusudu Kiongozi anayezungumza na kutenda kwa MAMLAKA. Rais asiyebabaishwa wala kutikiswa.

Hata akizungumza unayaona MAMLAKA yanatoka kwenye kinywa chake!

Kipindi cha nyuma tulikuwa na Rais goigoi sana. Mchovu na dhaifu (japo ana mazuri yake mengi).

Tulikuwa na Rais ambaye watu walimshika sharubu na kumchezea bila kuwajibishwa. Alikuwa mstahimilivu na mwenye stara zilizopindukia.

Najaribu kufuatilia uongozi wa Magufuli, naona anapata tabu sana kuendana na mfumo wenye watu legevu na wasio na maarifa.

Watendaji wengi wa serikali bado ni wachovu na hawajitambui. Anajaribu kuwaburuza kwa ukali lakini bado wamezubaa.

Bila kuwa na mifumo madhubuti itakayokuwa inajiendesha yenyewe kwa kuwashughulikia wababaishaji na kudhibiti utendaji dhaifu, bado tutaendelea kupiga maktaim.

Ndio maana wengine wameanza kuwa na mawazo ya kumfanya Magufuli kuwa mfalme wa kudumu, maana ni wazi wanaona hakuna anayeweza kujaza pengo la udhaifu wa mfumo isipokuwa Magufuli.

Nchi yenye mifumo dhaifu inahitaji Kiongozi shupavu, lakini bahati mbaya hawezi kudumu milele.

Ukiwa na mifumo madhubuti, huhitaji Rais mwenye maguvu mengi au mwenye sauti ya chuma ya kuwatisha watendaji wa serikali. Mifumo inajiendesha.

Ikiwa Rais Magufuli anaipenda kweli Tanzania, atawezesha upatikanaji wa Katiba yenye mifumo madhubuti itakayodhibiti ubabaishaji na ujanja ujanja.
 
Kiongozi awe wa watu kwaajili ya watu. Asiwe kiongozi wa masifa na maubabe kwa ajili ya watu wakwao.

Taifa lililojawa na ujinga mwingi, huabudu mtu kwa kumuogopa huku wakijipendekeza bali werevu humpima, humkosoa na huamini wengine pia walio bora zaidi wanaweza kupatikana nahivyo mabadiliko ya uongozi nijambo muhimu kwa ustawi bora wa jamii na taifa kiujumla.
 
Bila kupepesa macho magufuli ni Rais mbaya na yeye ndiye kaupenda huu huu mfumo mbaya. Naamini hakuna waziri au mteule yeyite yule mwenye uwezo wa kumkosoa jamaa hata kama ni kwa uzuri
Hajaupenda ila anachofanya kimefanya ukawa mbaya
 
Kwa maoni yake a anaona ni kizuri ila waliopo pembeni ndio tunaona ni kibaya.
ni sawa gari ukiwa mle ndani huwezi jua kama linakimbia kaa nje sasa
Uongozi ni sawa na kukabidhiwa usukani uendeshe gari lenye abiria ukiwa unazidisha spidi abiria watalalamika na kusema si sawa punguza mwendo unapaswa kuwasikiliza na kupunguza mwendo. Vilio hivi vya wananchi anavisikia sana ila kwa yeye kashiba hajui njaa tunayopitia sisi uku uraiani
 
Mzee ukiangalia anania ya dhati kabisa ya kuboresha maisha ya wananchi wake...tatizo linaanzia ni njia gani apite ili kuwin dhati ya moyo wake, mzee hana mbinu na haamini katika washauri wake....wasaidizi wake wako very bright lakini ili waendelee kuwa wasaidizi wake wanatakiwa wasimsaidie(nadhani mnanielewa). Tusimlaumu mzee anania ya dhat ila hatoshi!
 
Kwa hiki ulichokiwasilisha ( Kuandika ) hapa una uhakika Kichwani mwako zimetimia kweli Ndugu?
 
Yaani unamkaanga kwa mafuta yake. Kweli makada muna shida na hamutoki. sisi tunaumia lakini na nyinyi munacho. Munajibabaisha wala hamna kitu. Imebaki , siujui mfumo sijui upuuzi. Nyoote hamufai sio Jiwe tu. Nyote hamufai.
 
Mleta mada Ni mwehu kabisaaa , hivi Jiwe anazuiwa kufanya lipi katika nchi hii , toka ameingia madarakani Jiwe mfumo upi umemzuia kufanya anayotaka mpaka ya ajabu .
 
Sasa kama angekuwa ni Kiongozi mzuri ndani ya mfumo mbaya, si angeonesha juhudi za kuubadili huo mfumo mbaya ili tuwe na mfumo mzuri![emoji2960]

Sasa mbona ndiyo kwanza anazidi kujiwekea mizizi kwenye huo mfumo mbaya? Si angeruhusu uhuru wa habari, angeruhusu demokrasia na kuheshimu maamuzi ya wananchi kwenye uchaguzi, na pia kuheshimu haki za kiraia?

Si tungemuona akiipigania katiba mpya na pia kuifumua Tume ya Taifa ya Uchaguzi? Mtoa mada si bure, utakuwa umekula maharage ya wapi sijui!!

Huyo Mzee hana sifa, hajawahi kuwa na sifa, na haitokuja itokee akawa na sifa ya kuitwa Kiongozi mzuri! Maana si Msikivu! Ni Mkaidi! Ni Mbishi! Ni Mkatili! Ni Muongo! Ni Mbabe! Ni Mbinafsi! Ni Mbaguzi! Na pia ni Mwonevu.
 
Back
Top Bottom