Magufuli; Kuhusu mauaji ya polisi kwa raia...

Magufuli; Kuhusu mauaji ya polisi kwa raia...

Tuko

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2010
Posts
11,180
Reaction score
7,355
Nimemsikiliza tangu ameanza kutaja vitu anavyochukia hajawahi kutaja mauji ya raia yanayofanywa na polisi!

Pale jangwa alipoongelea polisi alisema atawapa vifaa vya kisasa kwani "haikubaliki polisi kuuawa kirahisi tu na silaha kuchukuliwa". Baada ya hapo nilitarajia angegusia kuboresha mafunzo ya polisi kukabialiana na wananchi wasio na silaha bila kusababisha mauaji kwa raia

1. Mamia ya wananchi waliuawa na askari Pemba mwaka 2001

2. Wananchi watatu waliuawa na polisi Arusha mwaka 2011

3. Wanachi kadhaa waliuawa Songea walipoandamana

4. Daudi Mwangosi aliuawa na polisi akifanya kazi yake ya uandishi

5. Mwananchi mmoja aliuawa Morogoro mwaka 20112012


Orodha wa watu wasio na silaha waliouwa kwa silaha na polisi ni ndefu. Pengine Magufuli amesahau na kuna siku atasema ni kwa vipi atashughulikia hilo tatizo
 
Nimemkumbuka pia yule mama wa Mafinga aliyebamizwa ukutani na polisi hadi kupoteza maisha
 
mkuu achana na huyu lofa, tuzungumze mikakati ya kumtandika kwa vichinjio ifikapo october 25, tusipoteze muda kumjadili mtu anaekariri kilemeta za barabara, sasa akiwa rais kipindi chake chote si atakitumia kukariri majina ya watanzania bdala ya kufanya majukumu mengine, na by the way hata kwenye kampeni zate namsikia akiongelea barabara, najiuliza hivi tanzania ni nchi ya barabara, kwa nini asiweke vipaumbele kweye maisha ya watanzania? tunahitaji maji, umeme, elimu bora,makazi bora,afya bora na mengine mengi,yeye amekazania barabara zisizo na viwango
 
Hakuna watu ninaowachukia kama vyombo vya ulinzi tanzania.
Havifanyi kazi kwa weledi unaotakiwa.
Wanatumika na CCM halafu wanatupwa huko..
 
Watu hamjiheshimu acheni matusi tujadili kwa hoja na ustarabu kumbukeni sheria zamitandao karibia zinaanza kutumika nduguzanguni
 
Utawala wa CCM wanachokijali ni utawala wao uendelee kuwepo pamoja na usalama wao wenyewe ili waendelee kuwepo madarakani.

Ndiyo maana wanataka kuboresha jeshi la polisi kwa kuwanunulia silaha za kisasa na mafunzo ya kisasa kwa kuwa wanajua kuwa silaha za kisasa na mafunzo ya kisasa vitakuwa vinatumika kuwalinda wao na kuhami utawala wao.

Katika mipango yote ya Magufuli hakuna hata sehemu moja aliogusia kuwa ataboresha masilahi ya polisi,kwa kuwa ana jua kuwa polisi wakilipwa mishahara mizuri watasomesha watoto wao,na wakielimika watapata ujanja wa kutaka nafasi zao wakati wao wanatakiwa waendelee kutawaliwa na kutumika.

Amekazania kuboresha vitendea kazi na mafunzo bora kwa asikari,kwa kuwa ana jua kuwa mafunzo bora na vitendea kazi bora ndivyo vitakavyotumika kuwapiga raia,polisi watakapo amriwa kutekeleza amri yao ya wapigwe tu maana tumechoka.
 
Back
Top Bottom