Madawati na maadili ya watoto wetu


C

chabusalu

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2016
Messages
6,589
Likes
3,895
Points
280
C

chabusalu

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2016
6,589 3,895 280
Wazo la kuandika uzi huu ninalipata nikiwa katika ghorofa ya kwanza ya jengo la ofisi za halmashauri ya wilaya moja mkoani Arusha. Nimesimama nikiwa ninasubiri kuingia kupata huduma katika ofisi mojawapo katika jengo hili. Kwa chini ninaona lundo la madawati yakipakiwa kwenye gari. Nilipododosa baadaye nikaambiwa yanapakiwa kwenye gari hilo ili yasambazwa katika shule mbalimbali katika halmashauri hiyo.

Ninapoyatazama madawati yale ninaona yote yana maandishi kutegemeana na taasisi iliyoyatoa ili kuitikia wito wa mheshimiwa Rais wa kuchangia madawati. Ninaona maandishi kama Kanisa la ..., ....Bar; nakadhalika. Tafakuri yangu inajikita katika madawati haya yaliyoandikwa.....Bar, kwamba madawati yale yamechangwa na bila shaka mmiliki wa bar hiyo ambayo kwa muktadha wa thread hii sina sababu ya kuitaja jina.

Ninafahamu kuwa nchi yetu ni secular state, lakini ninachotaka tuchangie hapa ni mtazamo wangu kwamba je, kwa kuwa tunawafundisha watoto wetu kwamba pombe si kitu kizuri kwao, rejea maandishi kwenye chupa kuwa hairuhusiwi kwa wenye umri wa chini ya miaka 18 (na makanisani na misikitini tunasema kuwa ni dhambi), kukalia madawati yanayosomeka mbele yao kuwa yametolewa na bar fulani haiwezi kuwa na athari kwao?
 
SHAMMA

SHAMMA

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2015
Messages
27,112
Likes
77,130
Points
280
SHAMMA

SHAMMA

JF-Expert Member
Joined May 23, 2015
27,112 77,130 280
Nami nasubiri majibu
 

Forum statistics

Threads 1,237,103
Members 475,401
Posts 29,278,320