Mabadiliko ya hali ya hewa hatari kwa viwanja vya baharini

Mabadiliko ya hali ya hewa hatari kwa viwanja vya baharini

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
18,098
Reaction score
17,448
Uhalibifu wa mazingira unaoambatana na ongezeko la ukataji wa miti, uchomaji wa makaa ya mawe, mkaa na mafuta jamii ya petrol kwenye magari, majenereta na mitambo ya kufua umeme (power stations), milipuko ya nuclear, kilimo cha kwenye mabonde makubwa na matumizi makubwa ya vipoza hewa (viyoyozi, mafriji, cold rooms) kunasababisha uzalishaji wa gesi (carbons, methane, cloroflorocarbons) zinazosababisha mabadiliko ya hali ya hewa duniani na Tanzania ikiwemo.

Baadhi ya madaliko mabaya sana kwetu ni kuongezeka kwa joto duniani (global warming) na tanzania ikiwemo na kupungua kwa tabaka la mawingu mazito (ozone layer), hivyo kusababisha kuongezeka kwa ujazo wa maji baharini kunakotishia kumezwa kwa fukwe na visiwa. Joto kubwa pia husababisha vimbunga, mafuriko, ukame mkubwa, mvua zisizotabirika lini, wapi na kiasi gani zitanyesha, kuungua misitu na nyika (wild fires) na magonjwa ya kigenetics, kushuka kinga ya mwili, uchovu mkubwa na kiyangayanga.

Hali hii inasababisha watu wanaoishi karibu na fukwe za bahari, maziwa na mito kote duniani kuwa hatarini kukumbwa na vimbunga na mafuriko makubwa mara kwa mara na watu wanaoishi karibu na misitu mikubwa kukumbwa na hatari ya moto wa misituni na nyika (wild fires).

Eee ndugu mwananchi sasa hivi sio ufahari tena kuishi karibu na vyanzo vya maji kama vile kando kando ya bahari, mito na maziwa. Maeneo hayo kwa sasa ni maeneo hatarishi, tusiyakimbilie kwa gharama kubwa.

Hata kama una kiwanja/nyumba huko Bunju, Ununio, kunduchi, Mbezi, Masaki, Mikocheni, Kigamboni, nk usisahau pia kutafuta kiwanja/nyumba mitaa ya kibaha, Kisarawe, Kimara, Buguruni, nk ambako mafuriko yatachelewa kufika. Hata nchi zilizoendelea sasa hivi watu wanakwepa makazi ya karibu na vyanzo vya maji. Yanayotokea Msumbiji, Zimbabwe na Malawi hivi sasa yametokea pia Asia, Marekani (Florida, Miami, nk) na Ukaya kando kando ya vyanzo vya maji ya bahari, mito na maziwa. Mwezio akinyolewa wewe ficha kiwembe na kimbia sana mbali.

Nunua viwanja kwenye maeneo hayo kwa bei ndogo saaana siku hizi kama ikibidi. Siku hiyo ikifika tajiri wa ununio atakuwa masikini na masikini wa Buguruni atakuwa tajiri.
 
Uhalibifu wa mazingira unaoambatana na ongezeko la ukataji wa miti, uchomaji wa makaa ya mawe, mkaa na mafuta jamii ya petrol kwenye magari, majenereta na mitambo ya kufua umeme (power stations), kilimo cha kwenye mabonde makubwa na matumizi makubwa ya vipoza hewa (viyoyozi, mafriji, cold rooms) kunasababisha uzalishaji wa gesi (carbons, methane, cloroflorocarbons) zinazosababisha mabadiliko ya hali ya hewa duniani na Tanzania ikiwemo.

Baadhi ya madaliko mabaya sana kwetu ni kuongezeka kwa joto duniani (global warming) na tanzania ikiwemo na kupungua kwa tabaka la mawingu mazito (ozone layer), hivyo kusababisha kuongezeka kwa ujazo wa maji baharini kunakotishia kumezwa kwa fukwe na visiwa. Joto kubwa pia husababisha vimbunga, mafuriko, ukame mkubwa, mvua zisizotabirika lini, wapi na kiasi gani zitanyesha, kuungua misitu na nyika (wild fires) na magonjwa ya kigenetics, kushuka kinga ya mwili, uchovu mkubwa na kiyangayanga.

Hali hii inasababisha watu wanaoishi karibu na fukwe za bahari, maziwa na mito kote duniani kuwa hatarini kukumbwa na vimbunga na mafuriko makubwa mara kwa mara na watu wanaoishi karibu na misitu mikubwa kukumbwa na hatari ya moto wa misituni na nyika (wild fires).

Eee ndugu mwananchi sasa hivi sio ufahari tena kuishi karibu na vyanzo vya maji kama vile kando kando ya bahari, mito na maziwa.

Hata kama una kiwanja/nyumba huko Bunju, Ununio, kunduchi, Mbezi, Masaki, Mikocheni, Kigamboni, nk usisahau pia kutafuta kiwanja/nyumba mitaa ya kibaha, Kisarawe, Kimara, Buguruni, nk ambako mafuriko yatachelewa kufika. Hata nchi zilizoendelea sasa hivi watu wanakwepa makazi ya karibu na vyanzo vya maji. Yanayotokea Msumbiji, Zimbabwe na Malawi hivi sasa yametokea pia Asia, Marekani (Florida, Miami, nk) na Ukaya kando kando ya vyanzo vya maji ya bahari, mito na maziwa. Mwezio akinyolewa wewe ficha kiwembe na kimbia sana mbali.

Nunua viwanja kwenye maeneo hayo kwa bei ndogo saaana siku hizi kama ikibidi. Siku hiyo ikifika tajiri wa ununio atakuwa masikini na masikini wa Buguruni atakuwa tajiri.
OZONE LAYER : SI WINGU BALI NI TABAKA LA UTANDO KATI YA DUNIA NA MBINGU.
 
Mkuu sina elimu juu ya hili
Ila umenifungua macho kiasi fulani
Shukran
Uhalibifu wa mazingira unaoambatana na ongezeko la ukataji wa miti, uchomaji wa makaa ya mawe, mkaa na mafuta jamii ya petrol kwenye magari, majenereta na mitambo ya kufua umeme (power stations), kilimo cha kwenye mabonde makubwa na matumizi makubwa ya vipoza hewa (viyoyozi, mafriji, cold rooms) kunasababisha uzalishaji wa gesi (carbons, methane, cloroflorocarbons) zinazosababisha mabadiliko ya hali ya hewa duniani na Tanzania ikiwemo.

Baadhi ya madaliko mabaya sana kwetu ni kuongezeka kwa joto duniani (global warming) na tanzania ikiwemo na kupungua kwa tabaka la mawingu mazito (ozone layer), hivyo kusababisha kuongezeka kwa ujazo wa maji baharini kunakotishia kumezwa kwa fukwe na visiwa. Joto kubwa pia husababisha vimbunga, mafuriko, ukame mkubwa, mvua zisizotabirika lini, wapi na kiasi gani zitanyesha, kuungua misitu na nyika (wild fires) na magonjwa ya kigenetics, kushuka kinga ya mwili, uchovu mkubwa na kiyangayanga.

Hali hii inasababisha watu wanaoishi karibu na fukwe za bahari, maziwa na mito kote duniani kuwa hatarini kukumbwa na vimbunga na mafuriko makubwa mara kwa mara na watu wanaoishi karibu na misitu mikubwa kukumbwa na hatari ya moto wa misituni na nyika (wild fires).

Eee ndugu mwananchi sasa hivi sio ufahari tena kuishi karibu na vyanzo vya maji kama vile kando kando ya bahari, mito na maziwa.

Hata kama una kiwanja/nyumba huko Bunju, Ununio, kunduchi, Mbezi, Masaki, Mikocheni, Kigamboni, nk usisahau pia kutafuta kiwanja/nyumba mitaa ya kibaha, Kisarawe, Kimara, Buguruni, nk ambako mafuriko yatachelewa kufika. Hata nchi zilizoendelea sasa hivi watu wanakwepa makazi ya karibu na vyanzo vya maji. Yanayotokea Msumbiji, Zimbabwe na Malawi hivi sasa yametokea pia Asia, Marekani (Florida, Miami, nk) na Ukaya kando kando ya vyanzo vya maji ya bahari, mito na maziwa. Mwezio akinyolewa wewe ficha kiwembe na kimbia sana mbali.

Nunua viwanja kwenye maeneo hayo kwa bei ndogo saaana siku hizi kama ikibidi. Siku hiyo ikifika tajiri wa ununio atakuwa masikini na masikini wa Buguruni atakuwa tajiri.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hivyo vimbuka vinasafiri kwa speed sana na umbali mrefu chukulia hicho kimbunga walichokipa Ida kilikua na speed ya 177km/h kutoka Beira hapo na kimefika hadi Malawi na Mashariki ya Zimbabwe baada ya kingo za mto Buzi kuvunjika zote huo mto unapeleka Maji baharini kutoka Zimbabwe maana wengi mnadhani ni athari ya watu wa ufukweni kumbe umeenda hadi mbali huko,
 
OZONE LAYER : SI WINGU BALI NI TABAKA LA UTANDO KATI YA DUNIA NA MBINGU.
Mzee ni kweli, mimi nimeiita wingu ili kurahisisha uelewa wa wasomaji wangu, lakini Ozone layer ni zaidi ya utando au wingu bali ni tabaka la hewa nzito ya oxygen (O3) kwaajili ya kuzuia/punguza mioyonzi mikali (radiations) yenye short wave length toka kwenye juwa na sayari nyinge isiifikie dunia. Miozi ambayo pia inapunguzwa nguvu zake na ngozi ya miili yetu (melanin) isizifikie cell zetu ndani ya mwili.
 
Hivyo vimbuka vinasafiri kwa speed sana na umbali mrefu chukulia hicho kimbunga walichokipa Ida kilikua na speed ya 177km/h kutoka Beira hapo na kimefika hadi Malawi na Mashariki ya Zimbabwe baada ya kingo za mto Buzi kuvunjika zote huo mto unapeleka Maji baharini kutoka Zimbabwe maana wengi mnadhani ni athari ya watu wa ufukweni kumbe umeenda hadi mbali huko,
Mzee ukiona kilemba kimelowana ujuwe kanzu haitamaniki. Wacha kujiliwaza mkuu, kama upepo utayafikisha maji ya baharini hadi Buguruni, je, Bunju na Mbezi kutakuwa na hali gani?

Kuna watakao athiriwa na maji na upepo kwa pamoja, na kuna watakaoathiriwa na upepo tu, chagua wewe.

Huu sio utani wa jf bali ni ukweli, mifumo yetu ya utabiri wa hali ya hewa na upashanaji habari sio madhubuti sana kama ya wazungu na Asia, hivyo tuchukue tahadhari na ujenzi wa kuisogelea bahari na maji mengine.
 
Mzee ukiona kilemba kimelowana ujuwe kanzu haitamaniki. Wacha kujiliwaza mkuu, kama upepo utayafikisha maji ya baharini hadi Buguruni, je, Bunju na Mbezi kutakuwa na hali gani?

Kuna watakao athiriwa na maji na upepo kwa pamoja, na kuna watakaoathiriwa na upepo tu, chagua wewe.

Huu sio utani wa jf bali ni ukweli, mifumo yetu ya utabiri wa hali ya hewa na upashanaji habari sio madhubuti sana kama ya wazungu na Asia, hivyo tuchukue tahadhari na ujenzi wa kuisogelea bahari na maji mengine.
Mkuu unazungumzia Maji kufika bugruni nakwambia Maji yametoka chukulia kunduchi yamefika Morogoro au mbele zaidi ya morogoro,Beira na maeneo yalioathirika Zimbabwe ni mbali sana mimi maeneo hayo nayafahamu ndio maana nimeshangaa sana
 
Mkuu unazungumzia Maji kufika bugruni nakwambia Maji yametoka chukulia kunduchi yamefika Morogoro au mbele zaidi ya morogoro,Beira na maeneo yalioathirika Zimbabwe ni mbali sana mimi maeneo hayo nayafahamu ndio maana nimeshangaa sana
Mkuu hiyo inawezekana lakini mpaka maji yafike Chalinze kuelekea Morogoro huku Tegeta kutakuwa na hali gani? Tunategemea maafa ya mafuriko yawe makubwa zaidi Beira kuliko huko kwingine ulikoishia upepo. Hapa hapa kwetu ndio maana wakazi wa mabonde ya Jangwani, Msimbazo, Zinga na Ng'ombe wanaathirika zaidi. Hata hivi sasa utaona bahari inakula fukwe zetu. Ndiyo maana hata mimi ninaunga mkono Ikulu ihamishiwe Dodoma badala ya baharini ili tusijekuonekana wazembe siku ikifika (Mungu apishie mbali)
 
Kwan mafuriko yatafika hadi kwetu huku mbagala?
Itategemea ukubwa na uelekeo wa kimbuga. Kwa vimbunga vya wastani maeneo hatarishi ni yale yanayotazamana na bahari kama vile Gezaulole, Buyuni, Mji Mwema, Kurasini, City Center, Bunju, Masaki, Ununio, Oysterbay, Msasani, nk
 
Kuna siku beach plots dar zitakua zinauzwa eka 1 kwa million 5

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu kama kasi ya uharibifu wa mazingira itaendelea kuwa hii hii ya sasa, siku kama hiyo haiko mbali sana. Na sio 5ml tu bali hakuna atayekubali kuinunua kwa makazi ya kudumu ya familia na mifugo yake. Kule Florida kuna watu wanauza nyumba zao waondoke pwani lakini watu wanasita kuyanunua baada ya kushuhudia milima ya maji yaliyolifunika eneo hilo, kila mtu anatafuta makazi maeneo ya mbali na maji.
 
Uhalibifu wa mazingira unaoambatana na ongezeko la ukataji wa miti, uchomaji wa makaa ya mawe, mkaa na mafuta jamii ya petrol kwenye magari, majenereta na mitambo ya kufua umeme (power stations), milipuko ya nuclear, kilimo cha kwenye mabonde makubwa na matumizi makubwa ya vipoza hewa (viyoyozi, mafriji, cold rooms) kunasababisha uzalishaji wa gesi (carbons, methane, cloroflorocarbons) zinazosababisha mabadiliko ya hali ya hewa duniani na Tanzania ikiwemo.

Baadhi ya madaliko mabaya sana kwetu ni kuongezeka kwa joto duniani (global warming) na tanzania ikiwemo na kupungua kwa tabaka la mawingu mazito (ozone layer), hivyo kusababisha kuongezeka kwa ujazo wa maji baharini kunakotishia kumezwa kwa fukwe na visiwa. Joto kubwa pia husababisha vimbunga, mafuriko, ukame mkubwa, mvua zisizotabirika lini, wapi na kiasi gani zitanyesha, kuungua misitu na nyika (wild fires) na magonjwa ya kigenetics, kushuka kinga ya mwili, uchovu mkubwa na kiyangayanga.

Hali hii inasababisha watu wanaoishi karibu na fukwe za bahari, maziwa na mito kote duniani kuwa hatarini kukumbwa na vimbunga na mafuriko makubwa mara kwa mara na watu wanaoishi karibu na misitu mikubwa kukumbwa na hatari ya moto wa misituni na nyika (wild fires).

Eee ndugu mwananchi sasa hivi sio ufahari tena kuishi karibu na vyanzo vya maji kama vile kando kando ya bahari, mito na maziwa. Maeneo hayo kwa sasa ni maeneo hatarishi, tusiyakimbilie kwa gharama kubwa.

Hata kama una kiwanja/nyumba huko Bunju, Ununio, kunduchi, Mbezi, Masaki, Mikocheni, Kigamboni, nk usisahau pia kutafuta kiwanja/nyumba mitaa ya kibaha, Kisarawe, Kimara, Buguruni, nk ambako mafuriko yatachelewa kufika. Hata nchi zilizoendelea sasa hivi watu wanakwepa makazi ya karibu na vyanzo vya maji. Yanayotokea Msumbiji, Zimbabwe na Malawi hivi sasa yametokea pia Asia, Marekani (Florida, Miami, nk) na Ukaya kando kando ya vyanzo vya maji ya bahari, mito na maziwa. Mwezio akinyolewa wewe ficha kiwembe na kimbia sana mbali.

Nunua viwanja kwenye maeneo hayo kwa bei ndogo saaana siku hizi kama ikibidi. Siku hiyo ikifika tajiri wa ununio atakuwa masikini na masikini wa Buguruni atakuwa tajiri.
Pipe dream!
 
Itategemea ukubwa na uelekeo wa kimbuga. Kwa vimbunga vya wastani maeneo hatarishi ni yale yanayotazamana na bahari kama vile Gezaulole, Buyuni, Mji Mwema, Kurasini, City Center, Bunju, Masaki, Ununio, Oysterbay, Msasani, nk
Ok
 
Keep safely this message at a place where you can retrieve it when the time is ready.
Masaki rests on a rock that has been there for millenia, my pity rests with those who suffer annualy on the "Bonde la Msimbazi"
 
Back
Top Bottom