Maajabu ya Binadamu Duniani!

Maajabu ya Binadamu Duniani!

muzi

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2016
Posts
1,048
Reaction score
1,479
TUFANYAYO KWA JINA LA UTAMADUNI.
1. Tunajali sana mtu akiwa marehemu kuliko akiwa hai.

2. Tunagharamia mno kuwazika marehemu kuliko kuokoa maisha yao walipokuwa wanaumwa.

3. Hatusafiri kwenda kumsalimia ndugu anayeumwa, bali twasafari wengi kwenda kumzika.

4. Ni nadra sana watu kukupa heshima ukiwa hai, lakini watapenda sana kukupa heshima za mwisho ukiwa kwenye Jeneza.

5. Wewe hujawahi kupewa ua na mtu, tangu uzaliwe, lakini ukifa watarundika maua mengi mno juu ya kaburi lako.

6. Utakesha msibani kwa jirani yako, kwa kuwa amefariki, ila hukuwahi kufika ndani kwake hata siku moja akiwa hai.

7. Ukiwa hai hakuna anayetaka kujua kijiji unachotokea, ila ukifa, watajaa kwenye magari wasindikize jeneza lenye mwili wa marehemu kuona kijiji hicho.

8. Tunamchukua marehemu kumpeleka Kanisani au msikitini kwa lazima hata kama mwenyewe alikuwa hapendi Ibada kabisa.

9. Ijapokuwa hamjaweka marumaru popote kwenye nyumba zenu, mnajichanga familia ili kujenga hilo kaburi la Marehemu.

10. Historia fupi ya marehemu huandikwa kwa uangalifu mno hata kama aliwahi kufungwa jela miaka kadhaa alipokuwa hai, haitaandikwa maana siyo historia, ila kama alienda semina ya siku 3 ulaya, hiyo lazima iandikwe.

Ndugu zangu, nawasihi tuwajali watu wakiwa hai kwanza, Mwili ndio ubebao Roho, na Roho ndiyo ibebayo uhai, Kumuacha mtu anateseka akiwa hai, akifa ndipo misaada ya mazishi sio vizur, mtu pengine hakuwahi kuona laki moja akiwa hai, lakini akifa inatolewa million 5 za kugharamikia mazishi, je kwanini hakupewa akiwa hai?

Ndugu zangu, je, mwili wafaa zaidi ya Roho?
Mwili haufai kitu, maneno hayo niliyowaambia ni Roho tena ni uzima.
*WENU KATIKA KRISTO.AHSANTENI.
 
mashindano ya sare gari nzuri mchango mkubwamiziki biriani zina pikwa ikiwezekana wana msafirisha hata kwa ndege jamani undugu ni kufaana kwenye raha na shida sio mtuakifa ndio anapewa heshima.
 
TUFANYAYO KWA JINA LA UTAMADUNI.
1. Tunajali sana mtu akiwa marehemu kuliko akiwa hai.

2. Tunagharamia mno kuwazika marehemu kuliko kuokoa maisha yao walipokuwa wanaumwa.

3. Hatusafiri kwenda kumsalimia ndugu anayeumwa, bali twasafari wengi kwenda kumzika.

4. Ni nadra sana watu kukupa heshima ukiwa hai, lakini watapenda sana kukupa heshima za mwisho ukiwa kwenye Jeneza.

5. Wewe hujawahi kupewa ua na mtu, tangu uzaliwe, lakini ukifa watarundika maua mengi mno juu ya kaburi lako.

6. Utakesha msibani kwa jirani yako, kwa kuwa amefariki, ila hukuwahi kufika ndani kwake hata siku moja akiwa hai.

7. Ukiwa hai hakuna anayetaka kujua kijiji unachotokea, ila ukifa, watajaa kwenye magari wasindikize jeneza lenye mwili wa marehemu kuona kijiji hicho.

8. Tunamchukua marehemu kumpeleka Kanisani au msikitini kwa lazima hata kama mwenyewe alikuwa hapendi Ibada kabisa.

9. Ijapokuwa hamjaweka marumaru popote kwenye nyumba zenu, mnajichanga familia ili kujenga hilo kaburi la Marehemu.

10. Historia fupi ya marehemu huandikwa kwa uangalifu mno hata kama aliwahi kufungwa jela miaka kadhaa alipokuwa hai, haitaandikwa maana siyo historia, ila kama alienda semina ya siku 3 ulaya, hiyo lazima iandikwe.

Ndugu zangu, nawasihi tuwajali watu wakiwa hai kwanza, Mwili ndio ubebao Roho, na Roho ndiyo ibebayo uhai, Kumuacha mtu anateseka akiwa hai, akifa ndipo misaada ya mazishi sio vizur, mtu pengine hakuwahi kuona laki moja akiwa hai, lakini akifa inatolewa million 5 za kugharamikia mazishi, je kwanini hakupewa akiwa hai?

Ndugu zangu, je, mwili wafaa zaidi ya Roho?
Mwili haufai kitu, maneno hayo niliyowaambia ni Roho tena ni uzima.
*WENU KATIKA KRISTO.AHSANTENI.
Tunawaombea marehemu wapumzike kwa amani, lakini kila siku tunayafukua makaburi ya watu wa kale na kuichunguza miili yao. Waacheni hao wapumzike sio kuwaweka katika makumbusho wakiwa wazi ili waonekane.
 
Tujitahidi kutenda mema kwa watu wote angali tu hai

Neema ya Bwana Wetu Yesu Kristo na Upendo wa Mungu Baba na Ushirika wa Roho Mtakatifu ukae nasi sote sasa na hata milele. Amen!
 
Badilisha heading isomeke"Maajabu ya waswahili"sio binadamu wote wana tamaduni hizo wazungu wanamjali mgonjwa kuliko marehemu ndio maana kwao huwa hawaombi ruhusa kazini kwa ajili ya kwenda kuzika.
 
Hayo ni maajabu ya waafrika pekee.

Maajabu ya binadamu ni pale anapotengeneza nuke kwa ajili ya binadamu mwingine.
 
Kawaida maisha yaendelee .cha msingi kila mtu ajiandae na lake
 
Mwanaume ndie kiumbe pekee duniani mwenye mkie upande wa mbele.
Hili mbona hamliweki kwenye maajabu..🤔🤔
 
It all starts with you, if you change and do as the author says, you’ll be the salt to others change the situation hence make the world a better place to live.

It’s all bout feeling good.

I’ve already start to change, am out of the cycle.
Nimeacha kuchangia harusi na sherehe za watu ambao nikiambiwa amekufa siumii (hao ni ndugu jamaa na marafiki) badala yake najihusisha kuwa nao karibu kwenye ugonjwa na kushiriki kuinuana pale uwezo wangu unapoishia.

Sherehe nachangia mwisho binamu tuu, maana yake ni ndugu tuu hata rafiki huwa namwambia hii ni ishu ya kifamilia.

Am done, nilifanyiwa unafiki wa waziwazi nikafanya maamuzi magumu ya kutoishi kinafiki.

Ajuza Matata.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom