Lugha Kali dhidi ya wakenya


N

Namtih58

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
236
Likes
3
Points
35
N

Namtih58

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
236 3 35
Kutoka kujiunga na JF nimefurahia sana chemsha bongo ninazo zipata, umaarufu wa wana JF na ukarimu wenu.

Lakini hivi karibunu nimeshuhudia matumizi ya lugha kali dhidi ya wakenya humu imekidhiri.

swali langu ni hili. JF nia ni kuungana, kuelimishana, kukemea mabaya au ni kunyoosheana vidole, hivi tuki rundika watu fulani kwenye matabaka mbali mbali kama wezi, walaghai na hali kadhalika.

Ukweli kila mtu ana mapungufu, wengine zaidi ya wenzao. Sasa ikiwa tutajiinua tujione wasafi kuliko wenzetu sisi hatujakosa?

Kama tutamshutumu mtu basi mshutumu yeye kwa kosa alilofanya sio yeye dadake, kakake na jirani yake!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Kutoka kujiunga na JF nimefurahia sana chemsha bongo ninazo zipata, umaarufu wa wana JF na ukarimu wenu.

Lakini hivi karibunu nimeshuhudia matumizi ya lugha kali dhidi ya wakenya humu imekidhiri.

swali langu ni hili. JF nia ni kuungana, kuelimishana, kukemea mabaya au ni kunyoosheana vidole, hivi tuki rundika watu fulani kwenye matabaka mbali mbali kama wezi, walaghai na hali kadhalika.

Ukweli kila mtu ana mapungufu, wengine zaidi ya wenzao. Sasa ikiwa tutajiinua tujione wasafi kuliko wenzetu sisi hatujakosa?

Kama tutamshutumu mtu basi mshutumu yeye kwa kosa alilofanya sio yeye dadake, kakake na jirani yake!
Nakubaliana na wewe kabisa. Hii tabia ya kurundika watu katika kapu moja bila evidence yeyote haifai na inaonyesha ufinyu wa watu kufikiri. Tunashukuru kwa nasaa zako, nadhani wachangiaji watazizingatia.
 

Forum statistics

Threads 1,236,125
Members 474,999
Posts 29,247,530