Libya: Jimbo la Barqa laamua kujitenga na kujitangazia uhuru

Libya: Jimbo la Barqa laamua kujitenga na kujitangazia uhuru

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Posts
16,589
Reaction score
28,755
Viongozi wa harakati inayopigania utawala wa ndani mashariki mwa Libya jana walitangaza serikali mpya ya eneo la Barqa linalojumuisha nusu ya eneo la mashariki mwa nchi hiyo.

Viongozi hao wamesema serikali hiyo ya ndani itakuwa na jukumu la kuratibu maenedeleo ya eneo hilo. Pia wamesisitiza kuwa, pato la mafuta katika eneo hilo lenye visima vingi vya mafuta litasimamiwa na serikali hiyo ya ndani.

Serikali kuu ya Libya imepinga uamuzi huo na kusema nchi nzima ya Libya iko chini ya Waziri Mkuu, Ali Zeidan.

Wachambuzi wengi wanaamini kuwa, hatua hiyo ya viongozi wa Barqa imeanika wazi udhaifu wa serikali kuu na ni kengele ya hatari kwa serikali ya Ali Zaidan.

Makundi yenye silaha yameendelea kupata nguvu nchini Libya tangu kupinduliwa utawala wa Kanali Muammar Gaddafi miaka miwili iliyopita. Hali hiyo imepelekea Umoja wa Mataifa na Jumuiya ya Kijeshi ya nchi za Magharibi NATO kufikiria uwezekano wa kupeleka kikosi cha kimataifa nchini Libya ili kudhibiti hali ya mambo. ---

Source: Radio Tehran.
​
 
Asante mkuu Asigwa kwa kutujuza. Sasa naanza kuamini maneno ya mzee wangu mmoja wa kijiji nilikozaliwa aliniambia kwamba nchi iliyotawaliwa na dictator kwa mda mrefu huwa dictator akiondolewa madarakani nchi inakuwa haitawaliki na hatimaye kugawanyika vipande. Alinipa mfano wa nchi kama somalia.na nyingine za ulaya kama Yugoslavia n.k
 
Asante mkuu Asigwa kwa kutujuza. Sasa naanza kuamini maneno ya mzee wangu mmoja wa kijiji nilikozaliwa aliniambia kwamba nchi iliyotawaliwa na dictator kwa mda mrefu huwa dictator akiondolewa madarakani nchi inakuwa haitawaliki na hatimaye kugawanyika vipande. Alinipa mfano wa nchi kama somalia.na nyingine za ulaya kama Yugoslavia n.k

Unachokisema kina ukweli mkuu na ninachojua watakua na safari ndefu sana mpaka kupata mfumo imara wa kidemokrasia.

Maybe wanahitaji a semi-dictator kili awavushe maana wamezoea kuwa na dictator...
 
mkuu asigwa huyo marcopolo anapenda sana utawala wa kiimla ndio maana bado anaamini kuwa chama chake kitatawala milele kitu ambacho ni ndoto za alinacha au kama mtu anaesubiria meli airport. Pole sana ze marcopolo.

Mkuu sometimes mabadiliko huwa hayakwepeki na ndio maana kuna baadhi ya nchi viongozi wameamua kukabidhi madaraka in peace
 
mkuu asigwa huyo marcopolo anapenda sana utawala wa kiimla ndio maana bado anaamini kuwa chama chake kitatawala milele kitu ambacho ni ndoto za alinacha au kama mtu anaesubiria meli airport. Pole sana ze marcopolo.
Kusubiri meli airport! Ha ha ha haaaa! Hiyo kali ya wiki
 
Back
Top Bottom