Kwahili la zito chadema imechemka sana.

Kwahili la zito chadema imechemka sana.

majata

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2010
Posts
431
Reaction score
180
Uamuzi wa kumvua madaraka Mh zitto na Kitila, ni uamuzi mzito sana ambao chadema ilihitaji kuufikiria kwakina nakujiridhisha kwamba madai yote yanayoelekezwa kwa zitto hayana shaka yeyote. uamuzi huu unazusha maswali magumu sana ambayo chadema kinapaswa kujibu,maswali ni:


1.Uthibitisho wa kinachoitwa usaliti wa zitto, Je! nidhahiri nasio hujuma dhidi ya zitto?.

2.kwanini jambo hili la zitto lisingefanyika baada ya uchaguzi mkuu au kwakuwa zitto anatishia uenyekiti wa chama?.

3.Kwanini waropokaji kama lema hawajawahi kuchukuliwa hatua?.

4.msimamo wa zitto wa maamuzi ya matumizi ndani ya chama kufanywa na watu watatu ndani ya chama, mbona ni wasiku nyingi na haujawahi kutolewa ufafanuzi wakina?

5.Hata kama kweli zito ni msaliti kwanini asiitwe na kupewa onyo badala yake mnatumia misukule yenu kama lema kumpiga mawe zito wakati nyie mnajifanya hamjamtuma lema?.

6.je kuondolewa kwa zitto sio chuki binafsi za mwenyekiti mbowe dhidi ya ukweli wa zitto?.

7.Tangu muanze kupokea ruzuku na misaada mikubwa mikubwa mnaweza kujivunia nini? je mmejenga ofisi za maana? je mmejenga hata vijiofisi mikoani? au ndio mnategemea michango tu yawanachama?.

Kiukweli chadema ni Taasisi inayotiliwa mashaka zaidi, haina tofauti kabisa na CCM, tena nibora hata CCM wanademocrasia kwani kambi za urais ni ruksa.

Hivi nilini chadema itamuona mtu anaye kiharibu chama kikweli? au mpaka Mungu aje awasaidie katika hili? utawala wa kiimla wa Mbowe na Slaa lazima ukome na utawale utawala wa Kidemocrasia ya kweli, utawala wa uwazi na ukweli utawala wa kujali haki na nguvu ya umma kikweli Kama nilivyodhani chadema kitakuwa. nasio nguvu ya mbowe na slaa kama ilivyo sasa.

Zitto atajiudhuru uanachama sio muda mrefu kutoka sasa na atakuja na nguvu ya umma halisia na sio hii feki ya mbowe na slaa.

BIG UP BRO ZITTO NAKUFAHAMU KAMA MTU SMART TANGU TUPO TOSAMAGANGA MPAKA LEO HII, HAUKO HAPO KWASABABU YA UMAARUFU WA MBOWE WALA SLAA SIASA KWAKO NIKIPAJI MUNGU AMEKUPA NA HAKUNA WAKUPAMBANA NA WEWE.
 
CCM wako sahihi kuwaacha kina chenge, kinana, na wenzao regardless tuhuma walizonazo
 
Hujui siasa umekurupuka tu mkuu, sababu huzijui uko mtupu sana mwanzo nilikuwa sijasoma. Ila napenda chama chenye kuweza kufanya maamuzi magumu
 
nimeamka saa kumi usiku kukojoa nikakutana na watu online ambao mchana kutwa walikuwa wanachangi na wewe ukiwepo, kalale sasa... Zitto sio chama, chama ni wanachama.
 
Ebu jaribu kupitia pale jukwaa Great Thinkers,angalia heading inayosema DURU za SIASA MATUKIO nenda ukurasa 18,19 20 uone wakongwe wamemwaga mavitu. Halafu tafakari.
 
Watetezi wa Zito asilimia kubwa ni magamba hii inadhihirisha ni mtu wao.
 
Zito amevuliwa uongozi kwa sababu alitaka kugombea uenyekiti chadema
 
eti wasubir uchaguz unasjindwa hata kufich makucha yako? umeambiwa wenyew walishakiri we unakomaa wanapakaziwa
 
CCM wako sahihi kuwaacha kina chenge, kinana, na wenzao regardless tuhuma walizonazo

Kaka hawapo sahihi hata kidogo.. huko ni kujiendesha kiwoga na hakuna dhambi kubwa hapa duniani kama woga....
 
Mleta uzi umeandika haya kwasababu unakipenda CHADEMA, unampenda Zitto, ungependa Chama hiki kife ....?

Kama unakitakia mema chama soma vizuri taarifa a cc kuhusu ule waraka (usije na kisingizio kuwa umepikwa.....upo na Kitila alikiri kuwa ni mipango yao hiyo ya siri) kisha ijadili impartially (jitahidi kuwa na msimamo wa katikati) na critically.

Kama hukipendi chama kile hiyo ndio poa kwako usilalamike kiache kife

Kama unampenda ZZK binafsi endelea kumsupport na subiri hatima yake kisha mfuate kokote atakakoamua kwenda
 
Mimi nashangaa sana kuona mtu wa magamba anaishauri CDM chakufanya kusafisha masalia wakati yakwao yanawashinda CDM ni chama kikubwa haya yanayotokea ni lazima kwa taasisi yoyote kubwa.
 
Mleta uzi umeandika haya kwasababu unakipenda CHADEMA, unampenda Zitto, ungependa Chama hiki kife ....?

Kama unakitakia mema chama soma vizuri taarifa a cc kuhusu ule waraka (usije na kisingizio kuwa umepikwa.....upo na Kitila alikiri kuwa ni mipango yao hiyo ya siri) kisha ijadili impartially (jitahidi kuwa na msimamo wa katikati) na critically.

Kama hukipendi chama kile hiyo ndio poa kwako usilalamike kiache kife

Kama unampenda ZZK binafsi endelea kumsupport na subiri hatima yake kisha mfuate kokote atakakoamua kwenda
Mkuu wala usiumize kichwa hawa watu wake magamba at work. wametoka bila chupi.
 
Uamuzi wa kumvua madaraka Mh zitto na Kitila, ni uamuzi mzito sana ambao chadema ilihitaji kuufikiria kwakina nakujiridhisha kwamba madai yote yanayoelekezwa kwa zitto hayana shaka yeyote. uamuzi huu unazusha maswali magumu sana ambayo chadema kinapaswa kujibu,maswali ni:


1.Uthibitisho wa kinachoitwa usaliti wa zitto, Je! nidhahiri nasio hujuma dhidi ya zitto?.

2.kwanini jambo hili la zitto lisingefanyika baada ya uchaguzi mkuu au kwakuwa zitto anatishia uenyekiti wa chama?.

3.Kwanini waropokaji kama lema hawajawahi kuchukuliwa hatua?.

4.msimamo wa zitto wa maamuzi ya matumizi ndani ya chama kufanywa na watu watatu ndani ya chama, mbona ni wasiku nyingi na haujawahi kutolewa ufafanuzi wakina?

5.Hata kama kweli zito ni msaliti kwanini asiitwe na kupewa onyo badala yake mnatumia misukule yenu kama lema kumpiga mawe zito wakati nyie mnajifanya hamjamtuma lema?.

6.je kuondolewa kwa zitto sio chuki binafsi za mwenyekiti mbowe dhidi ya ukweli wa zitto?.

7.Tangu muanze kupokea ruzuku na misaada mikubwa mikubwa mnaweza kujivunia nini? je mmejenga ofisi za maana? je mmejenga hata vijiofisi mikoani? au ndio mnategemea michango tu yawanachama?.

Kiukweli chadema ni Taasisi inayotiliwa mashaka zaidi, haina tofauti kabisa na CCM, tena nibora hata CCM wanademocrasia kwani kambi za urais ni ruksa.

Hivi nilini chadema itamuona mtu anaye kiharibu chama kikweli? au mpaka Mungu aje awasaidie katika hili? utawala wa kiimla wa Mbowe na Slaa lazima ukome na utawale utawala wa Kidemocrasia ya kweli, utawala wa uwazi na ukweli utawala wa kujali haki na nguvu ya umma kikweli Kama nilivyodhani chadema kitakuwa. nasio nguvu ya mbowe na slaa kama ilivyo sasa.

Zitto atajiudhuru uanachama sio muda mrefu kutoka sasa na atakuja na nguvu ya umma halisia na sio hii feki ya mbowe na slaa.

BIG UP BRO ZITTO NAKUFAHAMU KAMA MTU SMART TANGU TUPO TOSAMAGANGA MPAKA LEO HII, HAUKO HAPO KWASABABU YA UMAARUFU WA MBOWE WALA SLAA SIASA KWAKO NIKIPAJI MUNGU AMEKUPA NA HAKUNA WAKUPAMBANA NA WEWE.

Kwa mliozoea mazoea itawachukua muda kuiona busara iliyo katika maamuzi hayo.
 
Lazima tuangalie historia ya vyama haiwezikani mwenyekiti wa chadema akatoka kigoma ni ajabu, mwenyekiti ni lazima awe mchaga then familia ya mtei hiyo ndio familia yenye kipawa na uelewa mkubwa wa kuongoza chadema, mwenye chadema alisema mbowe ataendelea kuwa mwenyikiti na slaa agombee urais eli ruzuku iongezeki tuwezi kukupesha tena.kwani hii ni ngo yetu kutoka kilimanjario, hao wengine wa arusha wanatusindikiza. Kila mwenye nia ya kutaka uwenyekiti atashughulikiwa ka njia yoyote ile au mmesahau yaliyowakuta watangulizi wa zito kabwe waliotaka hiyo nafasi bora zito amesi,mamishwa tu kuna makubwa zaidi yaliandaliwa juu yake!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Hujui siasa umekurupuka tu mkuu, sababu huzijui uko mtupu sana mwanzo nilikuwa sijasoma. Ila napenda chama chenye kuweza kufanya maamuzi magumu

Maamuzi sahihi not magumu. Amuzi gumu nadhani ni kujiua mwenyewe.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom