Kwa nini isianzishwe tume ya mitihani ya vyuo vikuu

Kwa nini isianzishwe tume ya mitihani ya vyuo vikuu

chamaclotus

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2019
Posts
1,164
Reaction score
2,416
Kama kichwa kinavyojieleza. Mfumo wa elimu wa vyuo vikuu umegubikwa na rushwa na degree za ngono hivyo kupelekea kuzalisha wahitimu wenye uwezo mdogo. Hili tatizo ni kukosekana kwa mfumo wa bodi ya mitihani ya vyuo vikuu ambayo ingesaidia mwanafunzi wa UDSM kufanya mtihani unaofanana na wa Teofilo Kisanji kama ilivyo NECTA. Na watakao mark mtihani wawe walimu wengine tofauti na waliowafundisha.
 
We acha tu mambo yaendee... Naona unabiff na ma-lecture unataka nao wakale wapi mbuye za vigori
 
Mkuu najua una hasira na ma lectures

Sometimes ni ujinga mkuu, hasa kumyenyekea mwanaume mwenzio kisa upate ufaulu
 
Kama kichwa kinavyojieleza. Mfumo wa elimu wa vyuo vikuu umegubikwa na rushwa na degree za ngono hivyo kupelekea kuzalisha wahitimu wenye uwezo mdogo. Hili tatizo ni kukosekana kwa mfumo wa bodi ya mitihani ya vyuo vikuu ambayo ingesaidia mwanafunzi wa UDSM kufanya mtihani unaofanana na wa Teofilo Kisanji kama ilivyo NECTA. Na watakao mark mtihani wawe walimu wengine tofauti na waliowafundisha.

Ni kweli kabisa, hii ingeondoa rushwa ya Ngono kabisaaaa.... Ndio maana unaona Form Four na Form Six hakuna hayo mambo ya rushwa ya Ngono. Pia ingesaidia standardization ya elimu yetu.
 
Back
Top Bottom