Salam,
Tumbo kujaa gesi au kuvimbiwa ni dalili ya michubuko au vidonda vya tumbo, au tumbo kutokusaga vizuri chakula (mal-absorption) havina athari za moja kwa moja kwa mtoto lakini humuathiri mjamzito mwenyewe kwa kuwa atapata maumivu, kichefuchefu, kutapika, nakushindwa kula au kulala vizuri lakini pia endapo hatopata tiba kuna hatari ya kuongezeka kasi ya vidonda vya tumbo/ chakula kutonyonywa vizuri na kuzorotesha afya ya mama mjamzito ambayo hapo humuathiri na mtoto kwa kukosa lishe ya kutosha ambayo hutegemea kutoka kwa mama.
Ni vizuri kumuona daktari wa mambo ya kike obstetric/gynecologist kwa kumchunguza zaidi kabla matatizo hayaja ongezeka.
Sijui kama mchango wangu utakuwa umekuridhisha, kama ndivyo ndio lengo langu kama bado jamvi liko liko wazi kwa ufafanuzi zaidi.
Karibu
JamiiForums uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.