Kuachana na utumiaji wa Madawa ya Kulevya

Kuachana na utumiaji wa Madawa ya Kulevya

MWANKEMWA

Member
Joined
Apr 12, 2013
Posts
63
Reaction score
7
Ndugu wana JF wenzangu, natumaini mu wazima nyote.

Ndugu zangu kama muelewavyo juu ya janga la utumiaji wa madawa ya kulevya na ugumu uliopo katika jitiada za kuachana na matumizi hayo,hivyo basi naomba ushauri wenu katika yafuatayo;

1.Nianzie wapi ili nimsaidie mdogo wangu aliyeathirika kwa utumiaji wa haya madawa anaishi Mbagala?

2.Hua inaghalimu kiasi gani cha fedha katika zoezi zima la kumuachisha mtu wa aina hiyo?

3.Taasisi ipi nzuri ilioko Dar itakayoweza kunisaidia kumuachisha mdogo wangu na matumizi ya madawa hayo?

4.Nitashukuru nikipata ufafanuzi au maoni yoyote ili niweze kuokoa maisha ya mdogo wangu aliye katika hali mbaya sana.

Nashukuru ndugu zangu wa JF
 
pole sana kwa masahibu. hatua ya kwanza, kama utaweza, kumbadilishia mazingira anayoishi (mhamishe huko mbagala) wakati ukitafuta kituo cha kumpeleka (kwani unasema hali yake ni mbaya sana).
 
pole sana kwa masahibu. hatua ya kwanza, kama utaweza, kumbadilishia mazingira anayoishi (mhamishe huko mbagala) wakati ukitafuta kituo cha kumpeleka (kwani unasema hali yake ni mbaya sana).

Nashukuru mkuu kwa ushauli wako mzuri.Naambiwa kua asipopata madawa hayo kwa siku kadhaa bila huduma nyingine mfano matibabu (ambayo siyajui ni ya aina gani) anaweza kupoteza maisha kwaajili ya 'Alosto'.
 
1.Ni aina gani ya madawa ya kulevya?

2. sio rahisi kuacha immedietly it need time.

3. zipo sehemu za ushauri .

4. im not sure but nadhani zipo na dawa kwa watumiaji wa madawa wanaweza pewa ili wakose appetite ya kutumia hayo madawa.

5.jitahidi kumuhimiza kufanya mazoezi ya viungo 3 awe na mlo mzuri.

6. awepo mtu wa kuwa karibu naye kumpa mawazo na kumshauri mambo mema.

7 asiwe karibu na watumiaji 8 mpe dira ajitambue kuwa yeye ni mpiganaji wa future yake an not vice versa
 
Mkuu vipo vituo vya kuwahudumia ambapo Waathirika wanahamia kabisa nilisikia ni kule Kigamboni na Zanzibar
(Hata hivyo,Sina anuani rasmi za vituo hivi)

Lakini, Kwa kuanzia na penye uhakika;
Fika Mwananyamala hospitali,
Pale ipo kliniki ya waliathirika na dawa za kulevya za aina mbalimbali ambapo wanatibiwa lakini wakitokea majumbani mwao (Hawaishi pale).
Sasa ukifika pale utaweza kudodosa na kupata taarifa nyingi zaidi na kuchagua namnagani hasa unahitaji kumsadia nduguyo.
Asante.
 
Mkuu vipo vituo vya kuwahudumia ambapo Waathirika wanahamia kabisa nilisikia ni kule Kigamboni na Zanzibar
(Hata hivyo,Sina anuani rasmi za vituo hivi)

Lakini, Kwa kuanzia na penye uhakika;
Fika Mwananyamala hospitali,
Pale ipo kliniki ya waliathirika na dawa za kulevya za aina mbalimbali ambapo wanatibiwa lakini wakitokea majumbani mwao (Hawaishi pale).
Sasa ukifika pale utaweza kudodosa na kupata taarifa nyingi zaidi na kuchagua namnagani hasa unahitaji kumsadia nduguyo.
Asante.

Nashukuru sana Dalalitz,ntajitahidi niwaone Mwananyamala hospitali kama ulivyoshauli.Nilielezwa pia Ray C anashughurika na hili tatizo ila sijapata mawasiliano ya Foundation yake.
Tafadhari,ukijua zaidi ya huko Kigamboni ntashukuru mkuu ili nijue gharama na namna ya kupata hiyo uduma.
 
1.Ni aina gani ya madawa ya kulevya?

2. sio rahisi kuacha immedietly it need time.

3. zipo sehemu za ushauri .

4. im not sure but nadhani zipo na dawa kwa watumiaji wa madawa wanaweza pewa ili wakose appetite ya kutumia hayo madawa.

5.jitahidi kumuhimiza kufanya mazoezi ya viungo 3 awe na mlo mzuri.

6. awepo mtu wa kuwa karibu naye kumpa mawazo na kumshauri mambo mema.

7 asiwe karibu na watumiaji 8 mpe dira ajitambue kuwa yeye ni mpiganaji wa future yake an not vice versa

Ty_Vigilante,ushauri wako nimeupokea kwa mikono miwili na naahidi kutoa mrejesho hapa juu ya maendeleo ya hii vita ili nindelee kupata mawazo yako mukuu.
 
Ndugu wana JF wenzangu, natumaini mu wazima nyote.

Ndugu zangu kama muelewavyo juu ya janga la utumiaji wa madawa ya kulevya na ugumu uliopo katika jitiada za kuachana na matumizi hayo,hivyo basi naomba ushauri wenu katika yafuatayo;

1.Nianzie wapi ili nimsaidie mdogo wangu aliyeathirika kwa utumiaji wa haya madawa anaishi Mbagala?

2.Hua inaghalimu kiasi gani cha fedha katika zoezi zima la kumuachisha mtu wa aina hiyo?

3.Taasisi ipi nzuri ilioko Dar itakayoweza kunisaidia kumuachisha mdogo wangu na matumizi ya madawa hayo?

4.Nitashukuru nikipata ufafanuzi au maoni yoyote ili niweze kuokoa maisha ya mdogo wangu aliye katika hali mbaya sana.

Nashukuru ndugu zangu wa JF

Habari yako
Nimeguswa sana na uzi wako huo ambao unataka kumsaidia mdogo wako kuachana na madawa ya kulevya.
Ila kitu muhimu ambacho huyo mdogo wako anatakiwa kuwa nacho ni awe na dhamira toka moyoni ili aachane na matumizi hayo
Ongea naye kirefu umulize,maana watumiaji wa madawa ni wajanja sana.
 
Habari yako
Nimeguswa sana na uzi wako huo ambao unataka kumsaidia mdogo wako kuachana na madawa ya kulevya.
Ila kitu muhimu ambacho huyo mdogo wako anatakiwa kuwa nacho ni awe na dhamira toka moyoni ili aachane na matumizi hayo
Ongea naye kirefu umulize,maana watumiaji wa madawa ni wajanja sana.

Nashukuru sana Mrangi,ntajitahidi kumpa darasa nione mapokeo yake.Ulichosema ni kweli kwamba inahitaji utayari wake.
Asante.
 
Kuna kituo kimoja kinaitwa back to life sober house ni wanawafundisha jinsi ya kuachana na madawa na wanapewa dawa za kuacha kutumia hayo madawa anatakiwa akae huko kwa miezi sita gharama zao zimepanda nasikia sasa ni 300000 kwa mwezi ila unaweza kwenda kuongea nao wakakupunguzia sababu wanamgharamia chakula wao wewe unaweza kwenda kumwona hata mara moja kwa wiki
 
Duh! kuanza anaanza peke yake mwisho mnahusika wanandugu pole sana nadhani kama wadau waliosema anza na mwananyamala hospital kisha mwanga utapatikana nae mgonjwa awe na dhamira ya kuondokana na uraibu huo.
 
Nashukuru sana Mrangi,ntajitahidi kumpa darasa nione mapokeo yake.Ulichosema ni kweli kwamba inahitaji utayari wake.
Asante.
Mimi nna uzoefu sana hao watu mkuu, wengine tulikulia Ktk mazingira ambayo tulizungukwa na watumiaji na wauzaji wa hayo madude ni hatari sana.
kitu cha kwanza lazima yeye kama yeye itoke moyoni aamue kabisa kutumia hayo madude
Mimi nna ushahidi wa jamaa kama 3 wali acha wenyewe licha ya kupata maumivu lkn walikoma na wakaacha....swali lingine lazima ujue kuwa anatumia madawa kwa kuvuta au anaji shoot sindano?
 
Mtafute Dr. Adili (MD, MMED Psychology) anakituo chake cha counseling. Ni PM 4 more details.
 
Kama anaishi Mbagala, ni vizuri aende Temeke hospitali badala ya Mwananyamala. Hii itasaidia kuongeza compliance akianza kutumia "Methadone." Lakini hawezi kuanza dawa mara moja bila kupitia kituo cha ushauri MDM ambacho kwa Temeke kipo Maghuruwe. Akienda hapo atapata msaada mkubwa.

Nashukuru Chosen Generation kwa maelekezo mazuri.
 
Kuna kituo kimoja kinaitwa back to life sober house ni wanawafundisha jinsi ya kuachana na madawa na wanapewa dawa za kuacha kutumia hayo madawa anatakiwa akae huko kwa miezi sita gharama zao zimepanda nasikia sasa ni 300000 kwa mwezi ila unaweza kwenda kuongea nao wakakupunguzia sababu wanamgharamia chakula wao wewe unaweza kwenda kumwona hata mara moja kwa wiki

Asante sana Finance2014,kiko maeneo gani hapo Dar hiki kituo ili niwaone mkuu.Nashukuru kwa kunipa njia.
 
Duh! kuanza anaanza peke yake mwisho mnahusika wanandugu pole sana nadhani kama wadau waliosema anza na mwananyamala hospital kisha mwanga utapatikana nae mgonjwa awe na dhamira ya kuondokana na uraibu huo.

Ni kweli Guasa,vijana wengi hatuelewi maelekezo ya wazazi,jamii hata dini zetu matokeo yake ni shida tu.
 
Back
Top Bottom