KRA Yazuia Basi Lililobeba Bidhaa Za Magendo Katika Mpaka Wa Kenya Na Uganda

KRA Yazuia Basi Lililobeba Bidhaa Za Magendo Katika Mpaka Wa Kenya Na Uganda

Waziri Mayai Wa Maradhi

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
383
Reaction score
94
Timu ya utekelezaji wa sheria ya Mamlaka ya Mapato ya Kenya (KRA) imezuia basi la abiria lililokuwa limebeba bidhaa za magendo zenye thamani ya Shilingi milioni 46.77 kwenye njia ya Uganda-Kenya.
Katika taarifa iliyotolewa siku ya Ijumaa, mamlaka hiyo ilieleza kuwa dereva wa basi hilo ambaye alikuwa amewakwepa maafisa wa KRA hapo awali—alisafirisha bidhaa zinazotozwa ushuru kutoka Uganda kupitia njia zisizo rasmi mpakani hadi eneo la kuchukulia mizigo mjini Busia, ambapo bidhaa hizo zilisafirishwa hadi Nairobi.
Ikizingatia taarifa za kiintelijensia, timu ya KRA iliweka mtego mjini Eldoret ili kumkamata mshukiwa huyo wa magendo. Mshukiwa huyo, ambaye alijaribu kutoroka eneo la tukio, alikamatwa na kuzuiliwa eneo la Kondoo, ndani ya eneo la Burnt Forest.

Upekuzi wa kina wa basi la abiria ulifichua sehemu zilizofichwa ndani ya gari, zilizotumika kuficha bidhaa zinazoshukiwa kuwa za magendo ikiwemo ladha za sigara za ORIS za Ksh.30.6 milioni, ladha za tumbaku ya shisha na vifaa vyenye thamani ya Ksh.8.3 milioni.

Zaidi ya hayo, maafisa walipata bidhaa za maziwa ya unga zinazokadiriwa kuwa Ksh.7.7 milioni, zikijumuisha katoni 100 za unga wa maziwa yote ya LATO na katoni 199 za NAN Optipro. Kwa jumla, bidhaa zilizoingizwa magendo zilifikia Ksh.29.177 milioni katika kodi.

Mamlaka ya kodi ilifichua kuwa operesheni hizo zinalenga kuilinda jamii na biashara halali dhidi ya ushindani usio wa haki, kulinda mapato ya serikali, na kuhimiza uzingatiaji wa sheria za kodi na forodha.
 
Changamoto kazini.
Kazi ni kipimo cha utu
 
Back
Top Bottom