Kiufupi ni kama bodaboda hazitakiwi ila akufukuzae hakuambii toka


D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,347
Likes
5,694
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,347 5,694 280
Kila nchi ina sheria na utaratibu unaotakiwa kufuatwa;

Watu wanapo nunua bidha huzingatia sheria za nchi zinasemaje; Sasa naomba kuzungumza kuhusu Hii bidhaa PIKIPIKI maarufu kama BODA BODA,

Tangu soko la boda boda lishamili kumekuwepo na figisu figisu nyingi sana za jeshi la police kupambana na BODA BODA, yaani hadi mefikia hatua sasa kwa BODA BODA kuishi kwa wasiwasi kama wauza Gongo. Kwakuwa;

1. Waliomba kiila pikipiki iweke namba nyeupe MC ..watu wakatii wakaweka ila bado ikawa haitoshi.

2. Wakataka kiila boda boda anayetaka kuja mjini akate kibali maalum watu wakatii ila haitoshi.

3. Wakata kiila bodaboda awe na leseni, watu wakatii ila haitoshi

4. Wakasema kiila boda boda aweke kiegemeo nyuma watu wakatii, ila haikutosha

5. Wakasema kiila bodaboda ajisajili kijiwe chake kama tax, watu wakatii ila haikutosha

6. Wakasema kiila boda boda awe na Helement mbili, watu wametii ila bado haitoshi.

Pamoja na hayo yooote bado nimeshuhudia pikipiki zinaendelea kukusanywa mafungu mafungu ila nayo bado haitoshi, Leo nimepita police eneo la MTONGANI wamejipanga barabarani wanawa lamba bakora maboda boda na wengine kwahofu kukimbia hadi wanaingia mtaroni, SASA HIZI BODA BODA KAMA HAZITAKIWI SI LITOLEWE TAMKO TU HAZITAKIWI KUWEPO NCHINI WATU WAJUE MOJA WAKALIME?. Hawa nao ni binadamu serikali inatakiwa kuwafikilia namna ya kuwahudumia, Vinginevyo, watu waambiwe vigezo vyote kwa pamoja ili watu wavitekeleze mara moja. Haya mambo yanavyo endelea ni sawa na AKUFUKUZAE HAKWAMBII TOKA.

“SITETEI UHALIFU AU UVUNJAJI WA SHERIA, LAKINI KAMA KUNA SHERIA ZIFUATWE NA SI KUWACHAPA BAKORA”
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
8,517
Likes
9,836
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
8,517 9,836 280
Hili swala kwa kweli linaumiza na kusikitisha sana kwa sasa,sasa hivi wameamua kuwafuata mpaka vichochoroni wanapopaki wanakamatwa na kupelekwa central then wanatozwa 120,000/= kwa kila boda boda. Ni heri Serikali kupitia Polisi itoe tamko kuwa boda boda haziruhusiwi popote pale pia wapige marufuku importation yake.
 
Dochiman

Dochiman

Member
Joined
Jun 27, 2016
Messages
54
Likes
31
Points
25
Age
31
Dochiman

Dochiman

Member
Joined Jun 27, 2016
54 31 25
Waziri mkuu wa India anasema watajenga viwanda vya boda boda na bajaji. Kwa hali inayoendelea ya kamatakamata naanza Kuwa na mashaka ya soko la hizo boda boda. Hii nchi ina maswali magumu mengi sana... ambayo watawala wanatoa majibu mepesi
 
BINAGI BLOG-BMG

BINAGI BLOG-BMG

Member
Joined
Mar 12, 2016
Messages
71
Likes
32
Points
25
BINAGI BLOG-BMG

BINAGI BLOG-BMG

Member
Joined Mar 12, 2016
71 32 25
Sheria ya wapi hiyo ya Kuchapa bakora? Piga picha hao polisi ili watambue namna utumbuaji ulivyo. Ama hata namba zao ili iwe rahisi kutambulika. Upuuzi sana
 
manizzle

manizzle

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2015
Messages
3,279
Likes
3,373
Points
280
manizzle

manizzle

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2015
3,279 3,373 280
Kwa hiyo hayo madereva wa bodaboda mby wameamua kuchangia ujenzi WA wodi ya wao ili wakivunjika wapate pa kulala
 
SUPER PREDATOR

SUPER PREDATOR

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
2,089
Likes
289
Points
180
Age
58
SUPER PREDATOR

SUPER PREDATOR

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
2,089 289 180
Kodi za Bodaboda na faini wanazopigwa zitumike kujenga wodi nyingi za mifupa na viungo bandia
 
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
8,641
Likes
6,648
Points
280
Age
48
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
8,641 6,648 280
Ila kweli asee hebu fikiria kama sio hzo bodavoda hii nchi ingekuwa kwenye hali gani!! Tuhashim hazipo hawa vijana wote wangekuwa wanafanya nn maana kuna walioacha ujambazi wakaamua kijitafutia rizki halali wapo wakabaji! Vibaka yaani hivi vyombo vimesaidia sana!!!
 
W

wajenzi

Member
Joined
Jul 12, 2016
Messages
9
Likes
6
Points
5
Age
28
W

wajenzi

Member
Joined Jul 12, 2016
9 6 5
Kama ningepata msaada wa mtu anaejua sheria nakusudia kuishtaki serikali ya jiji..... Haiwezekani kibali cha kuendesha pikipiki mjini ni kikubwa 50 zaidi kuliko premium insurance huo ni wizi....
 
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2015
Messages
4,858
Likes
3,490
Points
280
Madihani

Madihani

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2015
4,858 3,490 280
Bodaboda zipigwe marufuku kabisa.
Hasa kwa hapa Dar.
 
mtebetini

mtebetini

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2015
Messages
1,884
Likes
1,949
Points
280
mtebetini

mtebetini

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2015
1,884 1,949 280
bodaboda zinatakiwa ziwe regulated sana yaani ni majanga tupu, cheki mfano hii hapa
Mkuu Chinchilla Regulation/sheria zipo ila wasimamizi hawazitumi wala hawana habari nazo ni mzuka kwa kwenda mbele.
Kama ningepata msaada wa mtu anaejua sheria nakusudia kuishtaki serikali ya jiji..... Haiwezekani kibali cha kuendesha pikipiki mjini ni kikubwa 50 zaidi kuliko premium insurance huo ni wizi....
1.Mkuu Wajenzi sheria zipo nenda kwa wanasheria watakusaidia tatizo lako tafadhali.
2.Watumiaji waelimishwe kuzifuata sheria tatizo litapungua kama siyo kwisha.
 
W

wajenzi

Member
Joined
Jul 12, 2016
Messages
9
Likes
6
Points
5
Age
28
W

wajenzi

Member
Joined Jul 12, 2016
9 6 5
Mkuu Chinchilla Regulation/sheria zipo ila wasimamizi hawazitumi wala hawana habari nazo ni mzuka kwa kwenda mbele.

1.Mkuu Wajenzi sheria zipo nenda kwa wanasheria watakusaidia tatizo lako tafadhali.
2.Watumiaji waelimishwe kuzifuata sheria tatizo litapungua kama siyo kwisha.
Yeah sure ila hii ni some kind of a movement ambayo nadhani wadau wana mchango mkubwa...... Hamna kituo chochote cha wanasheria kinachodeal na haki za kiraia?? Rip Mzee mtikila
 
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,347
Likes
5,694
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,347 5,694 280
Inakuwa bodaboda kama wakimbizi aisee
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,626
Likes
3,524
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,626 3,524 280
Mbona juzi yule Muhindi wa India ni kama nilimsikia wataleta kiwanda cha Ku unga Pikipiki hapa na akashangiliwa sana?
Au tukiziunga tunaenda kuziuza tena India?
****
KIFIKRA NI KWAMBA BADO TUPO NYUMA SANA,
-->>KWANINI TUSINGELIOMBA WAJENGE KIWANDA CHA SUKARI?
-->>KIWANDA CHA KUTENGENEZA VITAMBAA VYA NGUO ZA KISASA?,WASIJE TUVALISHA JEREMANI /
--->>n.k/ ....
 

Forum statistics

Threads 1,235,936
Members 474,901
Posts 29,240,982