Kipi ni bora kwenda a-level au college?


MwanazuoniMJ

MwanazuoniMJ

Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
66
Likes
11
Points
15
MwanazuoniMJ

MwanazuoniMJ

Member
Joined Nov 28, 2012
66 11 15
Option ipi ni rahc na marketable kati ya kwenda a level au kwenda college?,waungwana nisaidieni.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
218
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 218 160
College kwenda kusomea nini na A -level kusoma combination gani?
 
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
947
Likes
307
Points
80
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
947 307 80
College lazima kwanza uwe umefaulu vizuri masomo ya sayansi,na ni nzuri sana maana inakupa njia nzuri ya kuanza maisha vizuri maana kama hutafaulu vizuri diploma ya college basi unaingia mtaani ukiwa na professional yako so utapata kazi kama fundi mchundo na ukifauli yaani ukiwa na GPA nzuri basi unaendelea na Beng kwa college nyingi kama DIT,Arusha Tech na hata Mbeya sasa ila ukienda A-level lazima ufaulu ili uweze kwenda chuo na ukifeli inakula kwako maana huna ujuzi wa kukuwezesha kupatya ajira popote maana hujasomea professional yeyote so unarudi mtaani kama aliyemaliza form four
so uchaguzi upo mikononi mwako
 
Shoo Gap

Shoo Gap

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
236
Likes
8
Points
35
Shoo Gap

Shoo Gap

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
236 8 35
Kabla ya kujibu ulipaswa useme mambo mawili (1) Una nini? (2) Unaenda wapi?

(1) Una nini? Matokeo yako yako je? Uwezo wako kiuchumi uko je?
(2) Kwenye maisha una malengo ya kufika wapi au umedhamiria kuwa nani? Kuajiriwa & wapi & muda gani. Kujiajiri kwenye nini n.k.
 
Mkuu rombo

Mkuu rombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
1,560
Likes
29
Points
145
Mkuu rombo

Mkuu rombo

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
1,560 29 145
bora ni kukaa njumbani 2
 
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2007
Messages
1,544
Likes
37
Points
145
Kwetunikwetu

Kwetunikwetu

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2007
1,544 37 145
Option ipi ni rahc na marketable kati ya kwenda a level au kwenda college?,waungwana nisaidieni.
Bora ukae nyumbani kuuza sambusa...! Mtiririko wa elimu ni kuwa ni wajibu kupitia A-level, sasa hao wanaoshindwa kufika A-level ni kwa vile uwezo wao ni mdogo sio by choice i.e. badala ya kupanda ferry ya Magufuli pale magogoni ww unajitupa kwenye maji kuogelea ili uvuke; halafu unataka kulinganisha hayo mawili
 
SN.BARRY

SN.BARRY

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
684
Likes
301
Points
80
SN.BARRY

SN.BARRY

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2012
684 301 80
nenda A-LEVEL haraka, siku hizi principal mbili tu (2E's) uko university, tofauti na enzi zetu.
 
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
3,890
Likes
122
Points
160
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
3,890 122 160
Nenda advance elimu ya diploma itakufanya uwe dhaifu kabisaaaaa kasome advance hizo diploma za wazembe
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,983
Likes
900
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,983 900 280
Mkuu hebu kasome A-level faster bila kupoteza wakati huko college, piga hata HKL HGL PCM sawa tu lakin hakikisha comb utayoisoma unahimudu vyema ili upate kugusa tu chuo kirahisi.
 
K

keeeyaaa

Member
Joined
Oct 31, 2011
Messages
44
Likes
7
Points
15
K

keeeyaaa

Member
Joined Oct 31, 2011
44 7 15
Nataka nikuhakikishie Collage ni bora kuliko A-level hasa vyuo vya technical na hawachukui vilaza ukitoka hapo wewe sio wa kawaida ni fully utaalamu wengi vyuoni wanaenda kukalili ni hakuna ujuzi asikudanganye mtu Technical ni noma ukimaliza Dip ukasoma na BEng hakuna mtu ataguza hapo
 
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
3,890
Likes
122
Points
160
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
3,890 122 160
nataka nikuhakikishie collage ni bora kuliko a-level hasa vyuo vya technical na hawachukui vilaza ukitoka hapo wewe sio wa kawaida ni fully utaalamu wengi vyuoni wanaenda kukalili ni hakuna ujuzi asikudanganye mtu technical ni noma ukimaliza dip ukasoma na beng hakuna mtu ataguza hapo
uongo mtupu
 
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
2,571
Likes
1,005
Points
280
F

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
2,571 1,005 280
Basic option ni kuendelea na masomo haijalishi ni marketable au la,kila kitu kitajulikana mbele ya safari kwani uwezo wa kufikiri,kutambua na kuelewa nao ubadilikabadilika kulingana na mazingira.Unapotumia neno marketable hapa napata tabu kidogo kwani yawezekana wewe unahiitaji elimu fulani kama cheti cha pesa na si elimu kama elimu yenyewe inavyotaka.Kwa tafsiri hii ndio maana wapo watu ambao wanaogopa kuitafuta elimu kwa jasho lao wenyewe bali kutwa nzima kubuni namna gani ya kufoji,kununua ama kutumia vyeti vya wenzao.
 
SEMBE WA LUSANGA

SEMBE WA LUSANGA

Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
97
Likes
1
Points
0
SEMBE WA LUSANGA

SEMBE WA LUSANGA

Member
Joined Apr 6, 2012
97 1 0
Kijana, kama utakuwa unajiweza kwenye masomo ya sayansi vizuri, mimi nashauri nivizuri tena sana ukajiunga na chuo, hapo itakuwezesha wewe kujiandaa vizuri katika maisha yako yausoni, asikudanganye mtu A-level sawa ni nzuri lakini chuo nibora zaidi kwani ukimaliza kule ukafaulu unaendelea kwenye kuisaka degree yako na nirahisi ukiwa Sirius, lakini A-level ikitokea hukufanya vyema itakula kwako na utakuwa huna thamani tofauti na ambaye hakufanya vyema chuoni! :juggle:
 
SN.BARRY

SN.BARRY

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
684
Likes
301
Points
80
SN.BARRY

SN.BARRY

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2012
684 301 80
dogo, hizo technical college(DIT, MIST & ATC) hata syllabus hawana, wanatumia syl. za urusi za 1970's usiende mwaya.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,369
Likes
31,582
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,369 31,582 280
dogo, hizo technical college(DIT, MIST & ATC) hata syllabus hawana, wanatumia syl. za urusi za 1970's usiende mwaya.
Duh!!! Wakati Urusi wenyewe wanabadilisha sylabas zao kila kukicha.
 
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
947
Likes
307
Points
80
K

Kishalu

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
947 307 80
dogo, hizo technical college(DIT, MIST & ATC) hata syllabus hawana, wanatumia syl. za urusi za 1970's usiende mwaya.

kama hujui usiandike chochote. syllabus zipo tena chini ya NACTE na uzuri vyuo vyote vinatoa kuanzia NTA 4-8 yaani diploma NTA 6,higher National Diploma NTA 7 na Bachelor NTA 8
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,983
Likes
900
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,983 900 280
Kijana, kama utakuwa unajiweza kwenye masomo ya sayansi vizuri, mimi nashauri nivizuri tena sana ukajiunga na chuo, hapo itakuwezesha wewe kujiandaa vizuri katika maisha yako yausoni, asikudanganye mtu A-level sawa ni nzuri lakini chuo nibora zaidi kwani ukimaliza kule ukafaulu unaendelea kwenye kuisaka degree yako na nirahisi ukiwa Sirius, lakini A-level ikitokea hukufanya vyema itakula kwako na utakuwa huna thamani tofauti na ambaye hakufanya vyema chuoni! :juggle:
mkuu kama ulishindwas wewe A level basi msaidie mwenzako na sio kumdanganya ili aende kusoma syllabus za urusi za mwaka 1970 huko college.
 
SEMBE WA LUSANGA

SEMBE WA LUSANGA

Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
97
Likes
1
Points
0
SEMBE WA LUSANGA

SEMBE WA LUSANGA

Member
Joined Apr 6, 2012
97 1 0
mkuu kama ulishindwas wewe A level basi msaidie mwenzako na sio kumdanganya ili aende kusoma syllabus za urusi za mwaka 1970 huko college.
Mkuu Kishalu keshakujibu, sikweli kwamba vyuovyetu tuponyuma kiasi chakutokwenda na wakati, kumbuka kuwa hapa unamsaidia mtu ili aweze weka mambo sawa. Hivyo basi nibora uwe nahakika ya uyasemayo.
 

Forum statistics

Threads 1,235,475
Members 474,585
Posts 29,223,619