Kipaumbele cha elimu serikali ya Magufuli ni kipi?


darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2009
Messages
4,112
Likes
5,847
Points
280
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2009
4,112 5,847 280
Bado sijaelewa mwenendo wa elimu na vipaumbele vyake kwa sasa. Kipindi cha JK msisitizo ulikuwa katika masomo ya sayansi ili kupata wataaluma na wataalamu katika tasnia ya sayansi. Hivi sasa sijajua hawa watendaji wa JPM vipaumbele ni nini, nahisi kama ''wanabutua'' vipaumbele vyote vya nyuma, kama vile kuwapata walimu wa kutosha wa masomo ya sayansi kwani wanafunzi wa UDOM waliokuwa wanasoma stashahada ya ualimu katika masomo ya sayansi wameitwa vilaza na wamerudishwa nyumbani, kisa? form four hawana sifa ya kujiunga na chuo na kusoma diploma kabla ya kusoma cheti.
(hiyo kozi inasomwa miaka mitatu ambayo logically ni sawa na mtu anayesoma cheti mwaka mmoja na kisha akasoma diploma katika miaka miwili) na wengi wao ni vijana waliopata daraja la kwanza hadi la tatu na kupata credit katika michepuo ya sayansi. Bado katika selection ya form six waliomaliza shule mwaka huu wanafunzi waliofaulu vizuri michepuo ya sayansi (CBG,PCM,PCB,EGM nk) wamechaguliwa kwenda kusoma masomo ya sanaa. Mbaya huko mashuleni hasa shule za kata wallimu wa kujitolea/muda (temporary teachers) ambao wengi wao walikuwa ni vijana waliomaliza kidato cha sita hivi sasa hawana nafasi kutokana na sera ya elimu bure.Kundi hili lilikuwa linasaidia sana kuwasaidia wanafunzi katika masomo ya sayansi na biashara kutokana na uhaba wa walimu wa masomo hayo.Walimu wakuu wa shule wengi wanaogopa kuwaajiri kutokana na uhaba wa fedha kwani fedha zinazoletwa zina maelekezo ya matumizi na hakuna fungu la kuwalipa walimu wa kujitolea,unless kama wazazi wakakaa kikao na uongozi wa shule wakakubali kumlipa mwalimu wa muda,kitu ambacho kutokana na nidhamu ya woga iliyopo hivi sasa hakuna hata mkuu wa shule anayetaka kufanya hivyo.Je ni kweli tuanataka kuboresha ubora wa elimu bila msaada wa wananchi ilhali wanafunzi wakiumia? (may be to get political attention) na kama ndio hivyo mkakati wa taifa kutatua tatizo hili ni upi? au bado tupo katika ombwe la kila kiongozi kufanya maamuzi kwa mtazamo wake anayohisi kwamba yanafaa kwa taifa bila kuangalia ubora (faida) na hasara zake kwa taifa (personal judgement). Moja ya maamuzi hayo mabaya kabisa mfano wake ni kama ule wa Mungai aliyeondoa masomo ya biashara na michezo mashuleni. Napita tu...nenda zangu.
 
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined
May 29, 2016
Messages
189
Likes
33
Points
45
Age
23
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined May 29, 2016
189 33 45
Kk hii ndio TZ
 
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
359
Likes
187
Points
60
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2016
359 187 60
umesema kweli, ila naogopa kutoa hisia zangu hapa kwa sabab ya ufinyu wa uhur wa kujieleza.
 
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
359
Likes
187
Points
60
GOLDGREEN9

GOLDGREEN9

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2016
359 187 60
umesema kweli, ila naogopa kutoa hisia zangu hapa kwa sabab ya ufinyu wa uhur wa kujieleza.
 
wamisako

wamisako

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2015
Messages
918
Likes
849
Points
180
Age
27
wamisako

wamisako

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2015
918 849 180
Naskia sasahivi wafanyakaz wa umma hamna kwenda masomoni ukienda mshahara hupew kwa sababu haupo kazini
 
F

frog boy

Member
Joined
May 4, 2016
Messages
26
Likes
9
Points
5
F

frog boy

Member
Joined May 4, 2016
26 9 5
Daaah hii nilipo isikia tu ilinishitua kidogo ila ndo serikali yetu jamani sasa hivi ukiongea sana eeeh (........,,,)
 
carbamazepine

carbamazepine

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
36,198
Likes
214,518
Points
280
carbamazepine

carbamazepine

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
36,198 214,518 280
Naskia sasahivi wafanyakaz wa umma hamna kwenda masomoni ukienda mshahara hupew kwa sababu haupo kazini
na inasemekana ukitaka kuomba ruhusa ya kwenda kujiendeleza kielimu uandike barua ya kuomba likizo bila malipo na hapo ukumbuke hupewi mkopo
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,278
Likes
30,647
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,278 30,647 280
Madawati
 
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
17,668
Likes
51,824
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
17,668 51,824 280
Bado sijajua
 
wamisako

wamisako

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2015
Messages
918
Likes
849
Points
180
Age
27
wamisako

wamisako

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2015
918 849 180
na inasemekana ukitaka kuomba ruhusa ya kwenda kujiendeleza kielimu uandike barua ya kuomba likizo bila malipo na hapo ukumbuke hupewi mkopo
Sasa sjui watajiendelezaje maana mkopo hawapewi mshahara hawapewi sasa hawa watumishi watasomaje gharama za kujisomesha watazitoa wapi?naona hapa serikali hii insure haijaichunguza kiumakini lengo ni kuwauwa watumishi wa umma washindwe kujiendeleza .Ila dawa yao watumishi wa umma ukitaka kwenda kusoma chukua mkopo mrefu benk mana hakuna namna.halaf cha kushangaa viongoz wao wenyewe walipitia mfumo wa awali wa kujiendeleza kwaio kwakua wao walishatoka ngoja wawaumize wenzao .
 
carbamazepine

carbamazepine

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
36,198
Likes
214,518
Points
280
carbamazepine

carbamazepine

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
36,198 214,518 280
Sasa sjui watajiendelezaje maana mkopo hawapewi mshahara hawapewi sasa hawa watumishi watasomaje gharama za kujisomesha watazitoa wapi?naona hapa serikali hii insure haijaichunguza kiumakini lengo ni kuwauwa watumishi wa umma washindwe kujiendeleza .Ila dawa yao watumishi wa umma ukitaka kwenda kusoma chukua mkopo mrefu benk mana hakuna namna.halaf cha kushangaa viongoz wao wenyewe walipitia mfumo wa awali wa kujiendeleza kwaio kwakua wao walishatoka ngoja wawaumize wenzao .
Yaan sijui nia yao kwakwel hawa viongoz nahisi huwa wanakurupuka na haya maamuzi yao,tanzania ya viwanda tutaisikia kwenye bomba
 
King Ngwaba

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
7,898
Likes
9,277
Points
280
King Ngwaba

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
7,898 9,277 280
Wataalamu Wa Kikoloni Walisema "UKITAKA KUMTAWALA MTI, BASI MNYIME ELIMU"
Hatari Ya Kumtawala Mtu Halafu Ukampa Elimu Ndiyo inayojitokeza Leo Hapa Nchini, Chama Cha Kijani Kina Hofu Ya Kuwaacha Vijana Wapate Elimu Wakaja Wakajitokeza Maelfu Ya Tundu Lissu Hapo Baadae.

Kwani Tundu Lissu Mmoja Tu Huyu Aliyepo Angelinyimwa Elimu Hapo Awali, Basi Asingiliwapa tabu Kama Hizi Anazowapa Sasa.

Je Leo Iwapo Vijana 100,000 Watakamilisha "Masters Digree" Zao unafikiria Chama Kijani cha Elimi ya Mwendo Kasi Kitakuwa Katika Hali gani??

Kutokana Na Hilo, Serikali Ya Mr Self decision Anaangamiza Elimu Kwa Makusudi ili vijana wote wawe na Mawazo ya Kama wale wa Lumumba Kwa Pretex mbali mbali ambazo hata hazitiliki Akilini.

Wewe Angalia tu Vijana 7000 waliotimuliwa UDOM wanajenga Picha gani iwapo Wangegraduate Na Kusambazwa Mashuleni???
Ni Wazi Kuwa Chama Cha Kijani Kinauwa elimu Kwa Kusudi ikiwa ni mmoja ya Mkakati wao Kuandaa Vijana Wajinga iwatawale.

Angalia Mfano huu wa Wajinga Wanavyokuwa:-
Inapotokezea Mkurugenzi wa taasisi Fulani Ya Serikali Kukamatwa Kwa Ufisadi Wa Mabillions huku Akihusishwa Kupokea Mishahara Hewa 17, Basi Wajinga Hufurahi Na Kummwagia Sifa Mr Magu Na Kuanza Kuwabeza Wapinzani!!
Lakini Kutokana na Ujinga Wao Wanashindwa Kujiuliza Je Baada Ya Kukamatwa Kwake Kimeendelea Nini??
Mbona Bado Yupo Kitaa, Anamiliki Private Schools Zake Kama Kawaida, Hana Mashtaka Aliyofunhuliwa, Hakuna Kilichotaifishwa, Hakuna Uchunguzi Halali Unaofanywa Juu Yake! bali ni Sifa Na Promo za Kidikteta tu.
 
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
3,007
Likes
2,818
Points
280
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
3,007 2,818 280
Madawati hiki ndo kipaumbele kikubwa.
 
S

stweka

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2016
Messages
422
Likes
144
Points
60
Age
48
S

stweka

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2016
422 144 60
Hata remedial siku hizi hakuna mwl atalipwa nini
 

Forum statistics

Threads 1,238,022
Members 475,830
Posts 29,310,031