Mpaka Kieleweke
JF-Expert Member
- Feb 27, 2007
- 4,132
- 1,582
Ameitaja CHADEMA 16 NA CCM 12 Kwenye taarifa yao hii iliyotoka uhuru na ipo pia kwenye blog yao:
CCM wanavyosaidiakueneza chadema :
Asema viongozi wakewamekubuhu wa ubinafsi
*Wanajali maslahibinafsi ya Chama chao badala ya Watanzania
*Awatakja Watanzaniakuwapuuza
[TABLE="class: MsoNormalTable"]
[TR]
[TD="bgcolor: transparent"] [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="bgcolor: transparent"] [/TD]
[/TR]
[/TABLE]
NA BASHIR NKOROMO,MOROGORO
KATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Abdulrahman Kinanaameisasambua Chadema na kusema ni chama ambacho daima kimekuwakikiweka mbele maslahi yake binafsi kuliko ya Watanzania.
Amesema viongozi wa chama hicho wamekubuhu kwa udikteta kiasi cha kujiona waondio wanajua kila jambo kuliko watu wengine hata mwenzao wa chama cha upinzaniikitokea ana mawazo au msimamo wasioutaka au ameipongeza serikali kwaohuonekana ni msaliti na kibaraka wa CCM.
Akihutubia leo mkutano mkubwa wa hadhara uliofanyika jana mjini hapa,Kinana,alisema kuwa Chadema ni balaa kwa nchi naa watu kwani viongozi wakewamekuwa ni watu wa kuhubiri machafuko badala ya mshikamano uliozoelekaTanzania.
Alisema kutokana na umangimeza wao sasa Chadema kimeanza kuigawa nchikwa kutumia sera ya ukanda licha ya kwamba sera hiyoi ni kinyume cha katiba yanchi na watu wake.
"Ninapenda leo niwaelezeni ndugu Watanzania Chadema ilivyojawa na ubinafsi,wamekuwa wakiwakukusanya Watanzania na kuwagawa kwa sera yao ya majimbo. hilisi mara ya kwanza maana katika kipindi cha siku za hivi karubuni walitangazawazi kuigawa nchi kwa kutaka
kujitenga kanda ya Kaskazini eti ili iwe chini ya utawala wao", alisemaKinana.
Kinana alisema CCM kama chama kilichoingia mkataba na Watanzaniahaiwezi katu kukaa kimya na kuona hali hii ikitokea, kila mara tumekuwatukihubiri amani na mshakamano lakini Chadema hili limewashinda jamboambalo alisema ni dalili kwamba viongozi wa Chadema wameingia katika siasakwa malengo yao binafsi.
"CCM itaendelea kusema ukweli kwa kila jambo na walahaitaficha hata likiwa siyo la kufurahisha wanachama wake ili mradi ni lakweli, tofauti na hawa Chadema, lazima Watanzania muwe makini nao kutokana naaina ya siasa na matendo yao wanayojinasibvu nayo" alisema Kinana.
Vurugu za Chadema
Kinana alisema kuwa Chadema wamekuwa ni watu wa maajabu na vurugu kubwanchini, na katika hilo alitoa mfano ya mambo ambayo wanayafanya bungeni.
"Chadema kazi yao ni vurugu tu, utadhani wao ndiowamekuwa kambi ya upinzani wa kwanza bungeni katika nchi hii. Walikuwepowapinzani kabla yao lakini kama CUF na Kina Mrema (Augustine Mrema) enzi zaNCCR Mageuzi lakini hamkupara kushuhudia vituko kama
hawa Chadema ambao wanajiona wao ndio kila kitu. Wanatoavitisho kila siku kwa Serikali hata kumtukana mkuu wa Nchi bila kujali kwambani kiongozi ambaye amefika pele kwa kuchaguliwa na idadi kubwa yaWatanzania", alisema.
"Wanabeza wapinzani wengine , wakiona mpinzani anapongeza kazi iliyofanywana CCM wanaanza kumshambulia.Hakuna anayejua zadi ya Chadema .Wanamtukana Rais, wanaushambulia usalama wa Taifa, wanashambuliavyombo vya usalama,"alisema Kinana
"Hawa jamaa ni watu wa ajabu sana, kila kitu wanajua wao wenginehawajui.Wakigombana katika chama chao utasikia kuna mkono wa CCM. Sijui ni watu wa aina gani , wanafanya mambo ya ajabu sana kiasicha kushangaza,"alisema.
Kinana alitoa ushauri kwa Chadema kuwa na uwezo wa kutafuta ufumbuzi wa matatizoyao kuliko kutumia muda wao mwingi kila jambo ambalo linakwenda kombo kunyooshavidole kwa CCM.
"CCM tuna changamoto zetu nyingi, lakini tunatatuamatatizo yetu wenyewe hatupotayari.Tuna makundi ndani ya chama lakini hayo ndiomambo ya siasa,"alisisitiza.
Mchakato wa Katiba mpya
Kinana alisema pamoja na kazi nzuri ambayo imefanywa katika mchakato wa Katibampya, kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni ametoa hotuba yake ambayo inaoneshawazi hakuna ambacho kimefanyika katika mchakato huo.
Alisema kuwa kiongozi wa kambi ya upinzani Freeman Mbowe akiwa bunge ametumiamuda wake mwingi kuzungumzia mchakato wa katiba mpya na kubwa katika hotubayake kuwa haufai.
"Simsingizii kiongozi wa Kambi ya upinzani bungeni, ndani ya hotuba yakeameeleza wazi kuwa waliopewa dhamana ya kukusanya maoni ya Katiba mpya hawanaujuzi.Hii si kweli, waliopewa dhamana hiyo ni watu ambao wanaifanya kazi hiyokwa uadilifu,"alisema.
Alisema Chadema ni watu binafsi ambao wao wametawaliwa na urohomkubwa na wao kazi ni kuangalia maslahi zaidi na ni si maslahi ya nchi.
Ziara yake Morogoro
Kinana alisema kuwa ziara yake amejifunza mamb mengi lakini kubwa na msingiambalo lipo kwa chama hicho kitahakikisha kinatafuta ufumbuzi wa matatizo yawananchi na hasa migogoro ya ardhi, mipaka na huduma za jamii ambazo nazo nichangamoto kubwa kwa maeneo mbalimbali.
"Ziara yangu na viongozi wengine wa chama chetu ambayo tuimefanya katikawilaya zote za Morogoro tumeona changamoto nyingi.Tumetafuta ufumbuzi wamatatizo lakini mengine yanapatiwa ufumbuzi baada ya kukaa na viongozi wa ngazimbalimbali wa chama na kisha kutoa maagizo kwa Serikali kutekeleza,"alisema.
Agizo kwa wabunge CCM
Katibu Mkuu huyo wa CCM, alitumia nafasi hiyo kwa kuwataka wabunge wa CCM kutembea kifua mbele kwani chama chao kinafanya kazi kubwa lakinialiwataka wawe makini na Chadema na kuwataka kutowasikiliza kwani sasa imetosha.
Alisema Chadema wamekuwa wakisikiliza muda mrefu ndani ya Bungena kuna wakati wabunge wa CCM walichukia baada ya Rais Jakaya Kikwetekukubali kukutana nao kujadili mchakato wa Katiba Mpya.
Posted byBashir Nkoromoat9:33 AM0 comments
Email ThisBlogThis!Share to TwitterShare to Facebook
huyu badala ya kuzungumzia chama chake alienda kukijenga chadema , nashauri apewe kazi ya uenezi.......
CCM wanavyosaidiakueneza chadema :
Asema viongozi wakewamekubuhu wa ubinafsi
*Wanajali maslahibinafsi ya Chama chao badala ya Watanzania
*Awatakja Watanzaniakuwapuuza
[TABLE="class: MsoNormalTable"]
[TR]
[TD="bgcolor: transparent"] [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="bgcolor: transparent"]
Kinana akihutubia mjini Morogoro leo.Picha: Bashir Nkoromo
[/TR]
[/TABLE]
NA BASHIR NKOROMO,MOROGORO
KATIBU Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Abdulrahman Kinanaameisasambua Chadema na kusema ni chama ambacho daima kimekuwakikiweka mbele maslahi yake binafsi kuliko ya Watanzania.
Amesema viongozi wa chama hicho wamekubuhu kwa udikteta kiasi cha kujiona waondio wanajua kila jambo kuliko watu wengine hata mwenzao wa chama cha upinzaniikitokea ana mawazo au msimamo wasioutaka au ameipongeza serikali kwaohuonekana ni msaliti na kibaraka wa CCM.
Akihutubia leo mkutano mkubwa wa hadhara uliofanyika jana mjini hapa,Kinana,alisema kuwa Chadema ni balaa kwa nchi naa watu kwani viongozi wakewamekuwa ni watu wa kuhubiri machafuko badala ya mshikamano uliozoelekaTanzania.
Alisema kutokana na umangimeza wao sasa Chadema kimeanza kuigawa nchikwa kutumia sera ya ukanda licha ya kwamba sera hiyoi ni kinyume cha katiba yanchi na watu wake.
"Ninapenda leo niwaelezeni ndugu Watanzania Chadema ilivyojawa na ubinafsi,wamekuwa wakiwakukusanya Watanzania na kuwagawa kwa sera yao ya majimbo. hilisi mara ya kwanza maana katika kipindi cha siku za hivi karubuni walitangazawazi kuigawa nchi kwa kutaka
kujitenga kanda ya Kaskazini eti ili iwe chini ya utawala wao", alisemaKinana.
Kinana alisema CCM kama chama kilichoingia mkataba na Watanzaniahaiwezi katu kukaa kimya na kuona hali hii ikitokea, kila mara tumekuwatukihubiri amani na mshakamano lakini Chadema hili limewashinda jamboambalo alisema ni dalili kwamba viongozi wa Chadema wameingia katika siasakwa malengo yao binafsi.
"CCM itaendelea kusema ukweli kwa kila jambo na walahaitaficha hata likiwa siyo la kufurahisha wanachama wake ili mradi ni lakweli, tofauti na hawa Chadema, lazima Watanzania muwe makini nao kutokana naaina ya siasa na matendo yao wanayojinasibvu nayo" alisema Kinana.
Vurugu za Chadema
Kinana alisema kuwa Chadema wamekuwa ni watu wa maajabu na vurugu kubwanchini, na katika hilo alitoa mfano ya mambo ambayo wanayafanya bungeni.
"Chadema kazi yao ni vurugu tu, utadhani wao ndiowamekuwa kambi ya upinzani wa kwanza bungeni katika nchi hii. Walikuwepowapinzani kabla yao lakini kama CUF na Kina Mrema (Augustine Mrema) enzi zaNCCR Mageuzi lakini hamkupara kushuhudia vituko kama
hawa Chadema ambao wanajiona wao ndio kila kitu. Wanatoavitisho kila siku kwa Serikali hata kumtukana mkuu wa Nchi bila kujali kwambani kiongozi ambaye amefika pele kwa kuchaguliwa na idadi kubwa yaWatanzania", alisema.
"Wanabeza wapinzani wengine , wakiona mpinzani anapongeza kazi iliyofanywana CCM wanaanza kumshambulia.Hakuna anayejua zadi ya Chadema .Wanamtukana Rais, wanaushambulia usalama wa Taifa, wanashambuliavyombo vya usalama,"alisema Kinana
"Hawa jamaa ni watu wa ajabu sana, kila kitu wanajua wao wenginehawajui.Wakigombana katika chama chao utasikia kuna mkono wa CCM. Sijui ni watu wa aina gani , wanafanya mambo ya ajabu sana kiasicha kushangaza,"alisema.
Kinana alitoa ushauri kwa Chadema kuwa na uwezo wa kutafuta ufumbuzi wa matatizoyao kuliko kutumia muda wao mwingi kila jambo ambalo linakwenda kombo kunyooshavidole kwa CCM.
"CCM tuna changamoto zetu nyingi, lakini tunatatuamatatizo yetu wenyewe hatupotayari.Tuna makundi ndani ya chama lakini hayo ndiomambo ya siasa,"alisisitiza.
Mchakato wa Katiba mpya
Kinana alisema pamoja na kazi nzuri ambayo imefanywa katika mchakato wa Katibampya, kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni ametoa hotuba yake ambayo inaoneshawazi hakuna ambacho kimefanyika katika mchakato huo.
Alisema kuwa kiongozi wa kambi ya upinzani Freeman Mbowe akiwa bunge ametumiamuda wake mwingi kuzungumzia mchakato wa katiba mpya na kubwa katika hotubayake kuwa haufai.
"Simsingizii kiongozi wa Kambi ya upinzani bungeni, ndani ya hotuba yakeameeleza wazi kuwa waliopewa dhamana ya kukusanya maoni ya Katiba mpya hawanaujuzi.Hii si kweli, waliopewa dhamana hiyo ni watu ambao wanaifanya kazi hiyokwa uadilifu,"alisema.
Alisema Chadema ni watu binafsi ambao wao wametawaliwa na urohomkubwa na wao kazi ni kuangalia maslahi zaidi na ni si maslahi ya nchi.
Ziara yake Morogoro
Kinana alisema kuwa ziara yake amejifunza mamb mengi lakini kubwa na msingiambalo lipo kwa chama hicho kitahakikisha kinatafuta ufumbuzi wa matatizo yawananchi na hasa migogoro ya ardhi, mipaka na huduma za jamii ambazo nazo nichangamoto kubwa kwa maeneo mbalimbali.
"Ziara yangu na viongozi wengine wa chama chetu ambayo tuimefanya katikawilaya zote za Morogoro tumeona changamoto nyingi.Tumetafuta ufumbuzi wamatatizo lakini mengine yanapatiwa ufumbuzi baada ya kukaa na viongozi wa ngazimbalimbali wa chama na kisha kutoa maagizo kwa Serikali kutekeleza,"alisema.
Agizo kwa wabunge CCM
Katibu Mkuu huyo wa CCM, alitumia nafasi hiyo kwa kuwataka wabunge wa CCM kutembea kifua mbele kwani chama chao kinafanya kazi kubwa lakinialiwataka wawe makini na Chadema na kuwataka kutowasikiliza kwani sasa imetosha.
Alisema Chadema wamekuwa wakisikiliza muda mrefu ndani ya Bungena kuna wakati wabunge wa CCM walichukia baada ya Rais Jakaya Kikwetekukubali kukutana nao kujadili mchakato wa Katiba Mpya.
Posted byBashir Nkoromoat9:33 AM0 comments
Email ThisBlogThis!Share to TwitterShare to Facebook
huyu badala ya kuzungumzia chama chake alienda kukijenga chadema , nashauri apewe kazi ya uenezi.......