Kero ya michango ya mbio za Mwenge

Kero ya michango ya mbio za Mwenge

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Posts
5,103
Reaction score
10,787
Michango ya "lazma" ya mbio za mwenge wa uhuru huwa ni kero kwa wafanya kazi na wafanya biashara kila mwaka.

Naomba serikali ilitambue hili kama kero zinazopaswa kuondoshwa kwa wananchi wake.

Ikibidi basi mbio hizi zitengewe bajeti kama ilivyo kwa Maadhimisho ya siku za Uhuru na Muungano.

Watumishi wanasulubishwa na kuwekewa vinyongo na visasi na wakuu wao wa wilaya na halmashauri kisa michango ya mwenge!... hii sio haki.
 
Michango ya "lazma" ya mbio za mwenge wa uhuru huwa ni kero kwa wafanya kazi na wafanya biashara kila mwaka.

Naomba serikali ilitambue hili kama kero zinazopaswa kuondoshwa kwa wananchi wake.

Ikibidi basi mbio hizi zitengewe bajeti kama ilivyo kwa Maadhimisho ya siku za Uhuru na Muungano.

Watumishi wanasulubishwa na kuwekewa vinyongo na visasi na wakuu wao wa wilaya na halmashauri kisa michango ya mwenge!... hii sio haki.
Kuwa mzalendo
 
Nchi hii raha sana!

Kwenye maadimisho ya siku kuu ya wafanyakazi utakuta mmjezana uwanjani afu hakuna linalofanyika, Bado mnachekelea tu!

Onyesheni kitu kitakachofanya huu ujinga uachwe!

Acheni kulalamika kama huwezi kuchukua hatua!!
 
Kuwa mzalendo
Uzalendo kwa LAZIMA?, mtumishi hajaongezwa Mshahara 3yr, hajafanyiwa CARTEGORIZATION alafu unamkata mchango wa mwenge bila ridhaa yake.....?, Ni kwa waliozea vya KINYONGA ndio watakubaliana uzalendo wa Kulazimishana. By da way mwenge kwa mazingira tuliyo nayo sasa hauna faida yeyote, sana ni hasara tu ya KUUSAMBAZA.
 
Hii kitu inaitwa mwenge ni upuuzi mtupu. Ukiuliza umhimu wa mwenge unaambiwa upuuzi ambao hauendani costs za kuzunguka now inchi nzima
 
nadhani siku ya hukumu Mungu atatuangalia kwa jicho la huruma sisi wakaazi wa dunia ya tatu na kutupunguzia kibano kwa maana viongozi wa nchi hizi wanafanya kila jitihada kuhakikisha masikini tunaishi kama tuko jehanamu (kama mashetani) na kwa jeuri wanalazimisha tuwaunge mkono katika "juhudi" zao za kutunyonya.
 
Hii kitu inaitwa mwenge ni upuuzi mtupu. Ukiuliza umhimu wa mwenge unaambiwa upuuzi ambao hauendani costs za kuzunguka now inchi nzima
Acha utumwa wa fikra wewe pimbi. Upo Mwenge wa Olympiki unakimbizwa Dunia nzima mbona husemi??? Kisa wanaokimbiza ni Wazungu et?? Mwenge ni alama ya Nchi yetu. Alama zetu kikwetukwetu mtuache. Kama unakereka rudi huko kwenu Burundi ukasukume mkokoteni manina zako.
 
Uzalendo kwa LAZIMA?, mtumishi hajaongezwa Mshahara 3yr, hajafanyiwa CARTEGORIZATION alafu unamkata mchango wa mwenge bila ridhaa yake.....?, Ni kwa waliozea vya KINYONGA ndio watakubaliana uzalendo wa Kulazimishana. By da way mwenge kwa mazingira tuliyo nayo sasa hauna faida yeyote, sana ni hasara tu ya KUUSAMBAZA.
Mie mwenyewe nachangia mwenge, by the way, ktk andiko sijaona kiasi cha uchangiaji kinachobinishwa kama ni kero au huchangia Milioni! Mbona categorization haijafanyika lakini tunachangia harusi, tuna honga! Tunajiunga na vifurushi, bia zinanyweka nk! Mzee baba, uzalendo ndio jawabu.
 
Mie mwenyewe nachangia mwenge, by the way, ktk andiko sijaona kiasi cha uchangiaji kinachobinishwa kama ni kero au huchangia Milioni! Mbona categorization haijafanyika lakini tunachangia harusi, tuna honga! Tunajiunga na vifurushi, bia zinanyweka nk! Mzee baba, uzalendo ndio jawabu.
Zis iz nanisensiko! Hau kam e pasoni kani rizoni laiki zati!? Rili!? Ripiti: ZIS IZ VERI NANISENSIKO![emoji53]
 
Uzalendo kwa LAZIMA?, mtumishi hajaongezwa Mshahara 3yr, hajafanyiwa CARTEGORIZATION alafu unamkata mchango wa mwenge bila ridhaa yake.....?, Ni kwa waliozea vya KINYONGA ndio watakubaliana uzalendo wa Kulazimishana. By da way mwenge kwa mazingira tuliyo nayo sasa hauna faida yeyote, sana ni hasara tu ya KUUSAMBAZA.
Usilalamike kwa kuandika tu hapa jukwaani. Lalamika kwa vitendo mamlaka husika zipo kawalalamikie. Vinginevyo endelea kuvumilia kuitwa mtumishi wa umma.
 
Back
Top Bottom