Kengele za Primary

Kengele za Primary

Enzymes

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Posts
4,332
Reaction score
3,022
Na kumbuka kuanza darasa la kwanza full kulia wote!! Kila mtu anawaza kiporo cha home. Mnapimwa kwa kushikamaskio. Siku hizi wanapimwa kwa hela.

Hii Digital nomaaa!!
Zamani watu walitumia kuwika kwa kuku kutambua kumekucha au laa(refer Song of Lawino&Okol).
Hapa niliwahi kuamka saa 10 usiku kuwahi namba, duuh kumbe mbaramwezi. Ticha wa wazamu alikuwa hatare! Mama mmoja nilikutana nae akanirudisha home.

Na baadae kengere za Primary kwa kuanisha: ya kwanza ni saa12:30 na ya pili saa1 kamili. Hivyo huu muda ulikuwa wa kuamka.

Baadae utasikia Bendi hapa unajenga picha kichwani kuwa mwanangu ananyoosha mikono na kuvua viatu na kukaguliwa kucha za miguu, anakaguliwa kama amefua nguo zake, anakenua meno kumuonesha Mwl wa zamu, nk

Darasa la nne, hawa ndio mabingwa KALAMU YA WINO wao ndio wababe hadi la saba. Olewako ujidai kuwa baba yako kasoma sijui mjuaji Uandikie wino wa njano au kijani!!! Ha ha ha hapa hata kama majibu ni sahihi utakosa tu na bakora zisizo pungua 5!!


Yaani siku hizi hamna cha kengere wala nn!! Watoto unakutana nao muda wote kuanzia saa1 asubuhi hadi saa 2 usiku! Hata sielewi muda wa masomo ni upi!
Haya nawe elezea enzi hizo mdau!
 
Ukikosa shule wanatumwa wenzako wale wababe wa darasa kukuchukua kwa nguvu. Wakijufukisha unashikwa "kindegendege" (miguu na mikono kima cha mbuzi) halafu stick zinashuka wewe unajinyonganyonga tu maana mikono imeshikwa. Na muda wote mnawaza tu kipindi kiishe mkacheze ule mpira wetu wa makaratasi ya nylon. Yale majamaa yasiyo na akili hukaa kule nyuma wao ni ugomvi tu. Tena mahudhurio yao ni mazuri msimu wa michezo ile ya Umishumta/umitashumta. Dah, mbali sana mkuu
 
Ebwana kuna mchezo mmoja ulikuwa unaitwa Tobo au Chupi. Hapa mnacheza mpira randomly tu halafu mtu akipigwa tobo anashambuliwa kama mwizi, pona yake ni kwenda kugusa mti ambao mmeuchagua. Sasa usiombee upigwe tobo na huku watu wengi wapo usawa wa kuelekea kwenye mti inakuwa hatari.
Jamaa mmoja alikuwa mtoto wa mwalimu halafu kiherehere sana tukawa hatumpendi. Tukiwa darasa la nne siku moja akapigwa tobo, ile kukimbia anakaribia kugusa mti akapigwa mtama mzee chini na mti uko kama futi moja tu hapo. Tulimpiga kama mwizi hadi ambao walikuwa hawachezi walipiga. Jamaa mmoja alikuwa kavaa vile viatu vye mpira (mwisho saa sita zile) alimpiga teke kiatu kikanasia mdomoni na jamaa kuzimia wote tukatoka nduki kukwepa ushahidi. Haikusaidia maana kilichotukuta ni hadithi nyinginebila na hapo ndo ikawa mwisho wa mchezo huo hadi tunamaliza shule.
 
Alafu umenikumbusha aisey!
Sisi wazamani tulikua tunaita "KENGERE"
hawa wa sasa wanaita "KENGELE"
Sijui wepi wako sahihi ! .
 
Vya kale ni dhahabu,i remember those days ilikua poa sana tofauti na sasa watoto hawajui michezo yoyote zaidi ya kucheze simu kwa kutazama picha za u.tu.pu.
 
tena nahv enz za prmary tcha achagui ur a girl or boy ilkwa wote mnachzea fmbo za matakon mbele ya wavulana daaah
 
Alafu umenikumbusha aisey!
Sisi wazamani tulikua tunaita "KENGERE"
hawa wa sasa wanaita "KENGELE"
Sijui wepi wako sahihi ! .

Hapa tumeomba unacho kumbuka Primary. Kama hauna una anzisha uzi wa kusahihisha kiswahili!

Wanaojidai Walimu wengi ni felia.
 
Back
Top Bottom