Kauli moja tu ya Magufuli ilivyowachanganya CHADEMA!

Kauli moja tu ya Magufuli ilivyowachanganya CHADEMA!

Juzi Jumamosi asubuhi nilikuwa naangalia kipindi cha watoto kwenye mojawapo ya vituo vya televisheni vya hapa nyumbani (Tanzani) Basi ukafika wakati wa 'Bungua Bongo', ndipo mtoto alipouliza swali kama ifuatavyo "Ni nchi gani ya Afrika ya Mashariki inaongozwa na Dikteta Uchwara?" Hilo swali lilinifanya nishikwe na bumbuazi na lililofuatiwa na kicheko kilichonifanya niondoke hapo sebuleni na hivyo sikuweza kufuatilia jibu lililotolewa lilitaja nchi gani.
 
tmp_3664-35650356a98707dc7cb1450ef30e555650465263-jpg.378054

Ukiangalia hiyo (c), chama kinatakiwa kushindanisha sera zake na za vyama vingine. Sasa polisi wanaposema mikutano ya kisiasa isitaje jambo lolote linalohusu chama kingine cha siasa au serikali inayoendeshwa na chama kingine, wanakuwa wanataka siasa za namna gani nchi hii?
Mkuu KATIBA imesema washindanishwe kwa wakati gani au haijasema wakati.?
 
Mkuu KATIBA imesema washindanishwe kwa wakati gani au haijasema wakati.?
Kazi ya ujenzi wa chama ni ya muda wote. Unadhani chama kinatengeneza kukubalika wakati gani kama si wakati wote? Kumbuka kipengee hicho kimeongelea kushindanisha sera, najua unawaza kuhusu ilani ya uchaguzi.
 
ningekuelewa kama ungetuwekea wazi kauli hiyo inafuata katiba au inasigina katiba?
 
Bila kuathiri sheria za nchi!
Sijaona sehemu ambayo katiba ingrant haki ya kuandamana na kuipinga dola halali!!au kuandamana kupinga udikteta ambao haupo!!
"Ningekuwa mimi nusu au robo yao wangepotea!" By JPM, 2016!
 
Kazi ya ujenzi wa chama ni ya muda wote. Unadhani chama kinatengeneza kukubalika wakati gani kama si wakati wote? Kumbuka kipengee hicho kimeongelea kushindanisha sera, najua unawaza kuhusu ilani ya uchaguzi.
Yooooooote uliyonena yako sahihi ila nataka kujua KATIBA inatamka washindanishwe kwa wakati gani?
 
tmp_3664-35650356a98707dc7cb1450ef30e555650465263-jpg.378054

Ukiangalia hiyo (c), chama kinatakiwa kushindanisha sera zake na za vyama vingine. Sasa polisi wanaposema mikutano ya kisiasa isitaje jambo lolote linalohusu chama kingine cha siasa au serikali inayoendeshwa na chama kingine, wanakuwa wanataka siasa za namna gani nchi hii?
Kinachoaswa ni kutukana siyo kushindanisha sera. Tumesoma vitabu na nyaraka ambazo ni thesis na anti-thesis; hicho ndicho kinachowashinda wana-UKUTA wanataka kutukana watu, viongozi na vyama badala ya kuja na anti-thesis au synthesis ya sera. Lakini pia chama kinaweza kuwa na policy mbadala kabisa kiasi kwamba ufafanuzi wake hauitaji kutaja sera za vyama vingine. Najua kutegemea kutaja sera za vyama vingine wakati ukielezea sera za chama chako ni kukosa originality, Copy cat men.
 
Yooooooote uliyonena yako sahihi ila nataka kujua KATIBA inatamka washindanishwe kwa wakati gani?
Wakati wa kazi, maana kazi ya mwanasiasa ni siasa. Hapa kazi tu.
 
Kinachoaswa ni kutukana siyo kushindanisha sera. Tumesoma vitabu na nyaraka ambazo ni thesis na anti-thesis; hicho ndicho kinachowashinda wana-UKUTA wanataka kutukana watu, viongozi na vyama badala ya kuja na anti-thesis au synthesis ya sera. Lakini pia chama kinaweza kuwa na policy mbadala kabisa kiasi kwamba ufafanuzi wake hauitaji kutaja sera za vyama vingine. Najua kutegemea kutaja sera za vyama vingine wakati ukielezea sera za chama chako ni kukosa originality, Copy cat men.
Mkutano ambao haujafanyika, tayari mmeshabashiri kupitia intelijensia kuwa watatukana watu. Vile vile, "kutukana" linaweza kuwa neno tata sana kutegemea nani "anatukanwa". Neno hilo hilo nikiambiwa mimi litaonekana sawa, yaani nimeshauriwa...lakini hilo hilo akiambiwa mheshimiwa fulani ametukanwa. Ninyi ni vinyonga, mnasifia mnayotaka.
 
Kinachoaswa ni kutukana siyo kushindanisha sera. Tumesoma vitabu na nyaraka ambazo ni thesis na anti-thesis; hicho ndicho kinachowashinda wana-UKUTA wanataka kutukana watu, viongozi na vyama badala ya kuja na anti-thesis au synthesis ya sera. Lakini pia chama kinaweza kuwa na policy mbadala kabisa kiasi kwamba ufafanuzi wake hauitaji kutaja sera za vyama vingine. Najua kutegemea kutaja sera za vyama vingine wakati ukielezea sera za chama chako ni kukosa originality, Copy cat men.
Nitajie chama kilichofanya hivyo...yaani ambacho katika sera na kampeni zake kimefanya hivyo bila kushambulia wapinzani wake. Tusiwe wanafiki hapa kwa sababu tu wapo wale malaika na wale mashetani wa JPM
 
Anajua anachokifanya, sawa, watu wanataka kujua kama anachokifanya ni sahihi na anakifanya kwa maslahi ya nani?
we unadhani anachokifanya ni kwa maslahi ya nani kama sio Taifa. mwacheni mzee apige kazi. mnadhani anatania tania kama wale wataalam wa kusafisha watuhumiwa wa ufisadi. hana utani na maslahi ya nchi. msimjaribu kuleta prpaganda uchwara ambazo hazina umuhimu wowote kwa Taifa. saiz watu wapo busy kujenga uchumi wao. dont waste their time plse. muda haurudi nyuma plse.
mbona hatukumuuliza Mbowe wakati anawakaribisha watuhumiwa wa ufisadi kama kitendo kile kilikuwa sahihi na kuwa anawakaribisha namna hiyo kwa faida ya nani. labda tutafute jibu upande huu kwanza kabla ya kurukia masuala ya vyama vingine
 
we unadhani anachokifanya ni kwa maslahi ya nani kama sio Taifa. mwacheni mzee apige kazi. mnadhani anatania tania kama wale wataalam wa kusafisha watuhumiwa wa ufisadi. hana utani na maslahi ya nchi. msimjaribu kuleta prpaganda uchwara ambazo hazina umuhimu wowote kwa Taifa. saiz watu wapo busy kujenga uchumi wao. dont waste their time plse. muda haurudi nyuma plse.
Ok, tumwache apige kazi. Anapiga yeye kazi kwa kuwa ndiye kashinda na yupo ofisini analipwa mshahara utokanao na kodi za wananchi. Sasa kwa nini badala ya yeye ku-concentrate na kazi yake anataka kuzuia watu wengine kufanya kazi zao, eti 'wamsaidie' kufanya kazi yake?
 
we unadhani anachokifanya ni kwa maslahi ya nani kama sio Taifa. mwacheni mzee apige kazi. mnadhani anatania tania kama wale wataalam wa kusafisha watuhumiwa wa ufisadi.
Hao ni watuhumiwa tu, lakini yeye anatenda huku anakosea. watu wasimkosoe?
 
The action to your analogy but should be the opposite!

It can't be the opposite. It used to be like that until mheshimiwa alivyotoa kauli tata. Sijui sheria but I believe the status-quo should prevail until mahakama ikiamua vinginevyo.
 
Kinachoshangaza watu wazima walijifungia siku kadhaa wakatoka na UKUTA.

Hahahahahaha

Think tank inajiuliza ni ugonjwa gani.umewapata hawa

Think tank ililipuka angani wahusika walipojirusha kujinusuru gia ilivyobadilishwa...masikini investment ya miaka yote imeishia kuwa frustration....
 
Kwa bahati nzuri kila kipengele ulichonukuu kina sentensi....bila kuathiri sheria, misingi na taratibu za nchi.....ebu rudia tena pole pole bila jazba kusoma ulicho ki nukuu
Sheria za nchi hutungwa na bunge katika namna ambayo hazitakinzana na katiba ya nchi na pale itakapotea kukinzana basi sheria mama za nchi(Katiba) ndio huwa inapewa uzito!
Usiwe unakurupuka!
"Bila kuathiri sheria za nchi" ndio neno lililoko kwenye katiba,hayo mengine kama "misingi","taratibu" ni ya kwako umetoa kichwani
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Back
Top Bottom