Kachaguliwa DIT na Chuo cha hali hali ya hewa Kigoma

Kachaguliwa DIT na Chuo cha hali hali ya hewa Kigoma

Tatizo siyo uhakika wa ajira hata manesi na waalimu wana uhakika wa ajira... inshu ni maslahi...namshauri aende dit hata akijisomesha ila ana uhakika wa kupata kazi nzuri na ya kulipa...
 
AENDE KIGOMA CHUO CHA HALI YA HEWA NI CHUO KIZURI SANA AJIRA ZA UHAKIKA SIYO KAMA HIYO KOZI YA DIT IBA NJAA TU UNAONA JF WALIOSOMA HIYO KOZI DAILY WANAOMBA AJIRA TU
Biomedical akose kazi na hospital zote hizi,we jamaa unatania[emoji1] [emoji1] [emoji1]
 
Sawa ngoja simu yangu nimeisahau kwenye gari, baadae nitakupa. Ni kijana aliyechaguliwa kwenda huko. vipi wewe umeshapata maelekezo? maana yeye kila akiwapigia anaambiwa asubiri atajulishwa
ni kweli kabisa hata mimi wameniambia hvyo kwani level 6,5 na 4 bado hawajamaliza hvyo wakishamaliza watapigA simu
 
Akasom dit tena yeye ni govt sponsored itakuwa. Joining instruction ishatoka. Ni affordable asiende kigoma. Watu watakucheka. Mahaala sahihi ni dit
ndugu ww umejuaje kuwa huko DIT jamaa yupo under government sponsor?
 
Tuliza boli ewe, Unafahamu jinsi Biomedical Engineers walivyo na uhitaji hapa Nchini?

Biomedical Engineers ndio watu wenye uhitaji mkubwa hapa Nchini kwa sasa hivi ndugu yangu hata Mshahar wao ni mkubwa na nikukumbushe tu kuwa Tanzania tuna Biomedical Engineers Watatu wawili Wakenya na mmoja ndio Mtanzania.

Brother mshauri dogo aende asome Faculty Pesa a.k.a Biomedical Engineering at DIT.
Huu ni uongo uliokubuhu.....biomedical hauijui wewe..
 
hakuna lolote hii biomedical unaijua kwa kugugo ...uhalisia hapa kwetu Tanzania hii course haina hela kiivo......ajira zinatoka chache sana na ukitaka kujiajiri huwez kwan utachonga magongo utamuuzia nani utaishia kichonga majeneza.....

FACT form Sodoka
Jamaa angu acha kushindanisha BIOMEDICAL ENGINEER na vitu vya kijinga hivi unafikiri akisoma hiyo fani ya cheti Chuo cha Hali ya Hewa Kigoma kwa kusikia wanatoa ajira bro think out of the box mimi nimeisoma biomedical kyambongo university amini nakuambia hili ni bonge la fani coz all equipments that used in clinical area unaweza kudesign nakutengeneza hebu fikiria leo mm nimeajiliwa serikalini napata mshahara pia nimefungua ofisi yangu private wale wenye hospitali wakihalibikiwa vifaa mfano X-ray machine,pulseoxymeter,ultrasound,MRI,Oxygen machine etc huwa wananiita kutengeneza bado kwa wale wanaotaka kufungua hospital huwa tunawadesgnia theater hivyo katika fani pana yenye mambo mengi ni biomedical mtu huyuhuyu kama ujuavyo fundi anapotengeneza kitu lazima awe anajua kukitumia kifaa hicho hivo all investigation anaweza kuzisoma na kueleza njisi mgonjwa atibiwe
Leo unakurupuka kutoka usingizini unamshauri mtu akasome fani ambayo akikoswa ajira hawezi kujiajiri cjui atakuja kupima hali ya hewa mtaani kwenu umlipe wewe bado anaenda kusomea cheti bora ingekuwa diploma.
Kiufupi ni kwamba uliza pale Dar es salaam instute of technology {DIT] magadruate wa biomedical wote wanaokuwa wamefaulu wote hupangingiwa vituo vya kazi directly ninaushuhuda huo kwani kuna bwana mdg amehitimu pale alivyo maliza akakabidhiwa kitengo kwa sasa maisha yake ni mambo mswanoo.
 
kama ndo hivi nakushauri mpeleke Kigoma afu iyo course ya biomedical haina ajira ..japo ajira zinatoka serikalini ajira zinatoka chache labda ajiajiri kuchonga magongo mtaani pamoja na majeneza in short biomedical sio nzuri kama akienda DIT mwambie akabadilishe ahamie umeme
We jamaa unashauri kitu ambacho hukijui tuambie faida zip atazipata akisoma hiyo ya hali ya hewa? je mshahara wao unajua wanalipwa kiasi gani baada ya kumaliza cheti
 
Tuliza boli ewe, Unafahamu jinsi Biomedical Engineers walivyo na uhitaji hapa Nchini?

Biomedical Engineers ndio watu wenye uhitaji mkubwa hapa Nchini kwa sasa hivi ndugu yangu hata Mshahar wao ni mkubwa na nikukumbushe tu kuwa Tanzania tuna Biomedical Engineers Watatu wawili Wakenya na mmoja ndio Mtanzania.

Brother mshauri dogo aende asome Faculty Pesa a.k.a Biomedical Engineering at DIT.
Ndugu ni ngumu sana kipofu kumwambia punda anamiguu minne akauelewa ila atakuelewa mpaka amshike.
 
Nakwambaia hivi kunawatu wanafikiria kwa kutumia chura....🙂🙂🙂🙂🙂🙂🙂🙂🙂🙂
Hahahahaaa tatizo watu wanafikiria kuajiriwa na serikali,hivi serikali ikikogma kuajiri unafanyaje? kozi huwezi hata jiajiri,[emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] hutakiwi kusoma kozi sababu ya kuajiriwa
 
We jamaa unashauri kitu ambacho hukijui tuambie faida zip atazipata akisoma hiyo ya hali ya hewa? je mshahara wao unajua wanalipwa kiasi gani baada ya kumaliza cheti
mshahara kidunchuuu... nilikua na boyfriend kasoma huko kapangiwa kazi mkoa fulani kila siku analia njaa...

uzuri labda huko kusoma bure na hizo allowance...
 
hakika kama unamtakia huyo mtu maisha mema mwambie aende DIT Asome Engineering, hatakaa ajutie kamwe! uzuri mmoja hata kama asipoitaka hiyo fani anaweza akaenda akaibadilisha kma akiwahi kuripoti! na kama akitaka kwenda kuibadili mwambie akachague ELECTRICAL ENGINEERING au MECHANICAL ENGINEERING! Hizi ni fani ambazo hazina longolongo kwenye ajira zenye mkwanja mnono! ila kichwani inabidi awe fiti manake DIT sio mchezo na fani zenyewe ni ngumu kiaina!

Nothing is Impossible under the sun naimani atatoboa tu! Electrical au mechanical Eng ndo nasisitiza
 
Kama hali ya hewa kuna uhakika wa ajira, sawa. Ila kale kachuo kimuonekano ni kabaya, shule ya msingi Sitimbi ina afadhali. Hakuna hata pa kupigia picha!
By the way, ajira ya mtu wa certificate sijui kama laki mbili inafika. Muuza chips anaweza akawa anatengeneza pesa mingi kuliko mwajiriwa wa certificate.
 
Kama hali ya hewa kuna uhakika wa ajira, sawa. Ila kale kachuo kimuonekano ni kabaya, shule ya msingi Sitimbi ina afadhali. Hakuna hata pa kupigia picha!
By the way, ajira ya mtu wa certificate sijui kama laki mbili inafika. Muuza chips anaweza akawa anatengeneza pesa mingi kuliko mwajiriwa wa certificate.
Zamani ilikuwa wakimaliza wanaajiriwa moja kwa moja (kama polisi) lakini miaka ya hivi karibuni mambo yamebadilika sana
 
Habarini wote.

Naomba kwa wale watakaoguswa wanisaidie ushauri. Kuna mtoto wa jirani yangu kapata nafasi ya kwenda kwenye vyuo viwili. Kapata Dar es Salaam Institute of Technology kozi ya Ordinary Diploma Biomedical Equipment Engineering na vilevile amepata Chuo cha Hali ya Hewa Kigoma kozi ya Certificate masuala ya Hali ya Hewa.

Naomba "KWA WANAOELEWA" wanisaidie ushauri aende Chuo kipi?


Ahsanteni.
ACHA KULINGANISHA BIO MEDICAL ENGINEERING NA CERTIFICATE ZA OVYO. PITIA HAPO CHINI KUANZIA NO 11

*MAMBO YALIYOJILI KWENYE KIKAO CHA RMO/DMO DODOMA 13-18/08/2018; Kama mwakilishi wenu niliyanoti inbrief*
1.Ikiwa mtumishi alienda kusoma kwa kuruhusiwa na mamlaka husika na pindi anaenda alishapanda ngazi kadhaa za madaraja hivyo anaporudi na kufanyiwa categorisation inatua kwenye ngazi ya mshahara ya chini aliyokwisha ivuka awali inatakiwa afisa utumishi amwandikie barua katibu mkuu utumishi,inaitwa barua binafsi kumuombea mtumishi kupewa madaraja ya mbele kwa kadri inavyofaa.
2.Maabara 10 nchini zimepata hisabati ya kitaifa, 33 zinanyota 1-4. Tuna jumla ya hospitali 28 za mkoa kati ya hizo tisa hazina nyota hata moja. Kuna maabara itajengwa mabibo dsm itakuwa na hadhi ya nyota tatu.
3.Mnashauriwa kutumia mfumo wa kununua reagent kwa kampuni husika ambayo itakuletea mashine bure, hili litapendeza sana baada ya equipment standardisation kukamilika
4.Halmashauri 34 hazitoi taarifa ya damu salama, mkoa wa Dodoma unaongoza kwa utoaji taarifa ya damu salama.
5.Kwenye ubora wa utoaji huduma (star rating), mkoa wa Kilimanjaro unaongoza hasa wilaya ya SIHA yenye zaidi ya asilimia 80 ya vituo vina nyota tatu na zaidi,ikiongozwa na kituo cha Shante
6.Mtetezi mkuu na wa kwanza kwa mtumishi wa afya ni DMO/RMO na wala sio DED/RAS.
7.Hakuna mtu mwenye haki ya kutawala milele hivyo viongozi tuwatumikie wananchi ipasavyo
4.Kwasasa tuna hospitali za wilaya 77
8.Zitajengwa hospitali 67 mpya za wilaya nchi nzima
9.MUHAS wataanza kutoa mafunzo kwa madereva na wahudumu wa ambulance nchi nzima hivi karibuni
10.Kila kiongozi ni lazima aisome na kuielewa miongozo inayomuhusu kwenye eneo lake
11.Hivi karibuni wataajiliwa Biomedical engineers hadi ngazi ya halmashauri ili kukabiliana na service za mashine hospitalini.Vituo vya afya wataajiliwa Biomedical technician.Kwasasa halmashauri ambazo hawana Biomedical technician,ziombe wizarani watapatiwa,kalakana zake zitajengwa kila halmashauri yenye Biomedical technician
12.Vyuo vifuatavyo vitaanza kutoa course za Biomedical services i.e MUHAS, ST JOSEPH na UDSM
13.Asilimia 70 ya marejesho ya NHIF yanaenda private na hiyo inayobaki ndio inabaki serikalini
14.Lengo la CHF ni kuhudumia asilimia 80 ya kaya maskini nchini
15.CHF iliyoboreshwa itaanza rasmi kutumika tarehe 30/09/2018
16.Mamlaka ya uteuzi na utenguzi inaangalia pia ukusanyaji wa mapato kwenye eneo lako la utawala
17.Matibabu ya kutegemea pesa ya papo kwa papo ni dalili mbaya kwa maendeleo ya mwananchi hivyo tuwaamasishe wananchi kutumia hizo bima za afya
18.Manunuzi ya dawa,vitendanishi kwa mshitiri bila idhini ya MSD,na pia kutumia pesa cash ni miongoni mwa vitu vinavyoleta hoja ya ukaguzi
19.Jumla ya halmashauri 181 zilikaguliwa na mkaguzi mkuu CAG,kati ya hizo ni halmashauri 167 zilipata hati safi na halmashauri 14 zilipata hati za mashaka
20.Kila mtumishi inabidi athibitishwe kwenye nafasi aliyopewa baada ya miezi sita
21.Kuacha kazi ni haki ya mtumishi hata kama amesomeshwa na mamlaka husika
22.Kila kituo cha kutolea huduma kitakuwa na website yake,template yake itatolewa.
23.Ili mtumishi awezekupata mafao ya mfuko wa hifadhi lazima awe amechangia si chini ya miaka 15, ikiwa umepata ajali na ulishachangia kwa miaka mitatu,utapata mafao ya elemavu hadi utapofikia miaka 55, ukiwa na watoto (mchangiaji aliye fariki) watalipwa hadi wakifikia umri wa miaka 18 na ikiwa wanasoma hadi miaka 21
24.Ocean Road Cancer Institute ni hospitali ya tano duniani kuwa na mashine za kisasa
25.Asilimia 80 ya vituo vya kutolea huduma Dar Es Salaam ni watu binafsi hivyo viongozi tusuwatenge hao,wote ni wetu
26.Kila hospitali itakuwa na huduma za dharula utaofadhiliwa na bank ya dunia, na muongizo wa huduma unakuja
27.MRDT is the best test for malaria proved by WHO
28.Katibu mkuu kiongozi ndiye mwenye mamlaka ya kutoa kibali cha kumwajili mtu aliyewahi kuajiliwa na kuacha kazi
29.Wizara inaziondoa ADO,AMO na Nurse paedriatric course mwaka huu 2018 hivyo hazita ajirika tena
30.Unaweza kumbadili mtumishi tabia yake kwa kumbadilishia majukumu yake mfano,kuna hospitali X mtumishi mmoja alikuwa anaongea na anadai sana,alipewa jukumu la kudai madeni sugu tanesco,hatimae hospitali ilinufaika vivyo hivyo mtumishi mchelewaji mpe jukumu la kuangalia wachelewaji kazini.
31. *Kiongozi bora hana mda wa kulalamika bali hutafuta ufumbuzi wa matatizo na changamoto kwenye eneo analolisimamia na kwa watu waliochini yake.Kiongozi wa kweli akiongea watu humsikiliza na kumfuata*

C & P

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom