JE, NORTH KOREA INAOGOPWA?

JE, NORTH KOREA INAOGOPWA?

Tripper

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2020
Posts
803
Reaction score
1,638
Mwaka jana, Korea Kaskazini ilishutumiwa kwa kufanya mashambulizi ya kimtandao dhidi ya majukwaa ya biashara ya sarafu za kidijitali (cryptocurrency) na kuiba mabilioni ya dola. Mwaka huu, imeshutumiwa tena kwa kufanya wizi mwingine mkubwa wa fedha za kidijitali, ambao unaripotiwa kuhusisha Binance na kiasi cha dola bilioni 6. HACKERS watatu ambao wamehusika kwenye matukio hayo wameshajulikana sura zao na tayari ishathibitishwa serikali ya Kim ipo nyuma yao. Halafu mbaya zaidi Kim kaambiwa kuhusu hilo tukio akajibu kwa kurusha makombola ya masafa marefu tu. Hii inaonesha jamaa alivyo hapendi amani.

Hata hivyo, hatujaona kiwango kilekile cha vitisho vya hadharani, kauli kali za uchokozi au mazungumzo kuhusu kutuma vikosi vya kijeshi nchini Korea Kaskazini ili kumkamata Kim Jong Un kupitia FBI.
Kwa nini Marekani na FBI hazionyeshi msimamo mkali kama huo dhidi ya Korea Kaskazini? Kwa nini kila kunapotokea matatizo barani Afrika au katika nchi nyingine, Marekani huwa ya kwanza kuonyesha nguvu zake za kijeshi na kisiasa, lakini inapofika kwa Korea Kaskazini, ghafla mtazamo wake hubadilika?

Je, ni kwa sababu Korea Kaskazini ina nguvu zaidi na ina silaha za nyuklia, au ni kwa sababu madhara ya kukabiliana moja kwa moja na Kim Jong Un ni makubwa zaidi?
Swali linabaki pale pale: Kwa nini msimamo huo huo mkali hautumiki kwa nchi zote?
VIVA LISU.
 
Para ya mwisho imejibu hoja Yako vema
Binance walipaswa kujilinda zaidi kuliko kutegemea serikali kuingia vitani ili kuokoa vi dollar bilioni sita vyao wakati vita ita cost trillion of dollars
Mtego pekee USA hawezi ingia ni vita na North Korea
Kimsingi north Korea itakuja kuanguka kwa kutoka ndani sio nje na hiyo sio Leo wala kesho
 
Kwa kinachoendelea kwa sasa, Russia na Iran, nadhani kuna agenda ya kuua baadhi ya mataifa makubwa yenye nguvu dhidi ya Magharibi. China ni mshirika mkubwa sana wa kiuchumi na US, hawa ni maswahiba ila Mchina anajificha tu na kujifanya yupo pamoja na Russia na Iran.

Naiona Russia ikizidi kupambana na Ukraine na naona huko mbeleni Iran kutokalika kwa uongozi kutawanywa na taifa kumegeka. Raia wengi hawaridhishwi na utawala wa kiislamu, wanataka nchi irudi kama zamani isiwe na utawala wa kidini. Kuwepo kwa vita kwa Russia na Iran, inaweza ikawa ni maandalizi makubwa huko mbeleni kwa ajili ya kuwachokonoa North Korea. Yamkini linaweza likawa ni suala la muda tuu.
 
Para ya mwisho imejibu hoja Yako vema
Binance walipaswa kujilinda zaidi kuliko kutegemea serikali kuingia vitani ili kuokoa vi dollar bilioni sita vyao wakati vita ita cost trillion of dollars
Mtego pekee USA hawezi ingia ni vita na North Korea
Kimsingi north Korea itakuja kuanguka kwa kutoka ndani sio nje na hiyo sio Leo wala kesho
Ikiwa Russia kapewa mfupa (Ukraine autafune) basi US akitaka anaweza akaingia vitani na mtu yoyote yule akiamua. Leo hii ndani ya Russia vita vipo, a nuclear state vita vimefika nchini kwake, North Korea ni nani mbele ya Russia. Wazungu wapo kimikakati sana na wanapiga hesabu za miaka mingi mbele.
 
North Korea haiogopwi sababu ya nuclear pekee maana wanaweza vamia kwa style ya Venezuela na kumaliza vita mapema. Hofu ya USA ni China, maana wamewahi vamia Korea enzi zile za 1950s kwenye Korean war na Marekani alizidiwa akaita UN kuleta majeshi kuwasaidia na mwishoni kabisa akataka kutumia nuclear dhidi ya China ili vita iishe.

Kwahiyo marekani akivamia Korea anaweza kutana na kipigo kizito kutoka China na hata kusababisha Korea Kusini na Taiwan ivamiwe na wakose vyote.
 
Ikiwa Russia kapewa mfupa (Ukraine autafune) basi US akitaka anaweza akaingia vitani na mtu yoyote yule akiamua. Leo hii ndani ya Russia vita vipo, a nuclear state vita vimefika nchini kwake, North Korea ni nani mbele ya Russia. Wazungu wapo kimikakati sana na wanapiga hesabu za miaka mingi mbele.
Sasa hiyo mikakati ndio inamzuia asiingie
Kila taifa linaweza kuingia vitani suala ni je matokeo ya hiyo vita Yanalalia wapi!?
 
Je, ni kwa sababu Korea Kaskazini ina nguvu zaidi na ina silaha za nyuklia, au ni kwa sababu madhara ya kukabiliana moja kwa moja na Kim Jong Un ni makubwa zaidi?
Swali linabaki pale pale: Kwa nini msimamo huo huo mkali hautumiki kwa nchi zote?
VIVA LISU.
Mguse North Korea, South Korea na Japan zibaki kuwa majangwa yenye mionzi ya nyuklia. Thats the reason, simple.
 
Back
Top Bottom