Waziri Mayai Wa Maradhi
JF-Expert Member
- Jan 28, 2026
- 374
- 94
Jambojet inasema inashirikiana na mamlaka za afya baada ya abiria aliyesafiri kwa ndege yake kutoka Entebbe kwenda Nairobi kuthibitishwa kuwa na Ebola.
Katika taarifa iliyotolewa Jumanne, shirika hilo la ndege lilisema abiria huyo alisafiri kwa ndege nambari JM 8523 kutoka Entebbe kwenda Nairobi siku ya Jumamosi, Oktoba 3.
"Tunashirikiana kwa karibu na Wizara ya Afya, Huduma za Afya katika Vituo vya Mipaka na mamlaka nyingine husika ili kuunga mkono juhudi zinazoendelea za kukabiliana na suala hili la afya ya umma, ikiwa ni pamoja na kuwatambua na kuwahudumia abiria wengine na wahudumu ambao huenda walikuwa na mawasiliano na mtu huyo," ilisema Jambojet.
Taarifa hiyo inakuja baada ya Wizara ya Afya kuthibitisha kisa cha kwanza cha Ugonjwa wa Virusi vya Ebola wa Bundibugyo nchini Kenya.
Kulingana na wizara, mgonjwa huyo alikuwa Mkenya ambaye alikuwa akiishi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa miaka saba. Alisafiri kutoka DRC hadi Kampala kwa barabara kabla ya kupanda ndege ya Jambojet hadi Nairobi.
Mgonjwa huyo baadaye alilazwa katika Hospitali ya Nairobi na baadaye akahamishiwa katika kituo cha kutengwa baada ya kuonyesha dalili zinazoambatana na homa ya virusi ya kutokwa na damu. Vipimo vilivyofanywa katika Maabara ya Kitaifa ya Marejeleo ya Virusi na KEMRI vilithibitisha Ugonjwa wa Virusi vya Ebola wa Bundibugyo. Baadaye alifariki.
Wizara ilisema imebaini watu 28 waliokuwa na mawasiliano ya karibu na mwathiriwa—wakiwemo wanafamilia na wahudumu wa afya—na kwamba inaendelea kuwatafuta abiria wengine 23 pamoja na wahudumu wanne waliokuwa kwenye safari hiyo ya ndege.
Shirika la Jambojet lilisema kuwa afya na usalama wa abiria, wahudumu na wafanyakazi wake ndiyo kipaumbele chake cha juu, na likatoa wito kwa umma kutegemea taarifa rasmi.
Katika taarifa iliyotolewa Jumanne, shirika hilo la ndege lilisema abiria huyo alisafiri kwa ndege nambari JM 8523 kutoka Entebbe kwenda Nairobi siku ya Jumamosi, Oktoba 3.
"Tunashirikiana kwa karibu na Wizara ya Afya, Huduma za Afya katika Vituo vya Mipaka na mamlaka nyingine husika ili kuunga mkono juhudi zinazoendelea za kukabiliana na suala hili la afya ya umma, ikiwa ni pamoja na kuwatambua na kuwahudumia abiria wengine na wahudumu ambao huenda walikuwa na mawasiliano na mtu huyo," ilisema Jambojet.
Taarifa hiyo inakuja baada ya Wizara ya Afya kuthibitisha kisa cha kwanza cha Ugonjwa wa Virusi vya Ebola wa Bundibugyo nchini Kenya.
Kulingana na wizara, mgonjwa huyo alikuwa Mkenya ambaye alikuwa akiishi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa miaka saba. Alisafiri kutoka DRC hadi Kampala kwa barabara kabla ya kupanda ndege ya Jambojet hadi Nairobi.
Mgonjwa huyo baadaye alilazwa katika Hospitali ya Nairobi na baadaye akahamishiwa katika kituo cha kutengwa baada ya kuonyesha dalili zinazoambatana na homa ya virusi ya kutokwa na damu. Vipimo vilivyofanywa katika Maabara ya Kitaifa ya Marejeleo ya Virusi na KEMRI vilithibitisha Ugonjwa wa Virusi vya Ebola wa Bundibugyo. Baadaye alifariki.
Wizara ilisema imebaini watu 28 waliokuwa na mawasiliano ya karibu na mwathiriwa—wakiwemo wanafamilia na wahudumu wa afya—na kwamba inaendelea kuwatafuta abiria wengine 23 pamoja na wahudumu wanne waliokuwa kwenye safari hiyo ya ndege.
Shirika la Jambojet lilisema kuwa afya na usalama wa abiria, wahudumu na wafanyakazi wake ndiyo kipaumbele chake cha juu, na likatoa wito kwa umma kutegemea taarifa rasmi.