Huu ndiyo ulaghai wa CHADEMA kwa Watanzania?.

Huu ndiyo ulaghai wa CHADEMA kwa Watanzania?.

kitambiheshima

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2013
Posts
452
Reaction score
116
CHADEMA huwa kinanipa ugumu sana wa kukielewa hasa kwenye maeneo yafuatay;

a: Demokrasia;
Chama hiki kwa jina lake kinatakiwa kuwa na demokrasia. Kiruhusu uhuru wa mawazo na maoni. Kwa yanayoendelea ndani ya chadema tukianzia na wakati wa Chacha Wangwe mpaka wakati wa akina Kitila na Zitto, napata shida ya kuelewa aina ya demokrasia ambayo chadema wanaihubiri. Ninaona kama ni ulaghai tu na ukamilisho wa usemi usemao "wajinga ndiyo waliwao".

b: Ufisadi:
Katika hili utaona chadema wanapinga matumizi ya ndege ya Rais huku wao wakizunguka na chopper zikitafuna maelfu ya lita. Wanapinga matumizi mabaya ya fedha za umma huku wao wakiitumia ruzuku ya chama vibaya kwa kujengea majumba nje ya nchi. Aidha wanazunguka kimyakimya kwa mafisadi na kuchota fedha kutoka kwao. Mfano ni hivi karibuni ambapo Mbowe alikiri kuvuta mshiko kutoka kwa Mkono na Rostam akanunulia magari kisha akakikopesha chama. Mshiko huo ndio uliokifanya chadema kisifanye kampeni katika jimbo la Musoma vijijini (ushahidi upo). Tunakiona chadema pia kikiwa na msimamo wa kupinga matumizi ya magari ya anasa na hata mwenyekiti wake akadiriki kulikacha KUB. Lakini from nowhere Mbowe siku hizi anavinjari nalo na kupakia pia vimada.

Posho ya bunge hivyo hivyo, walijifanya hawaitaki siku hizi wanachukua kama kawaida. Slaa nae wanampoza kwa mshahara mnono pamoja na Josephine huku upande wa kushoto wanajikopesha millions of money. Wakihojiwa na wanachama wanawaita wanachama hao ................


My take: Huenda ni uelewa wangu mdogo ninashindwa kuielewa hii picha inayochezwa na chadema. Welevu nielewesheni maana mi inaniconfuse mno.








Poshok.m. akina Shibuda. Waniri mkuu wakati wabunge wao wanapokea mllions of money
 
Hivi ni kwa nini watanzania tunapenda kusema UONGO...kwani nini mtu useme uongo....ivi mbowe anashida kweli...unajua biashara zake wewe..? mbowe ana shida ya kuiba hela CDM...dr slaa ana shida na ela ya CDM..hata sisi wengine tunaishabika CDM lakini ahatupo huko kwa sababu ya njaa...tuna fanya kazi tuna pata kipato.....TUnaipenda hii nchi ndo maana tunataka kuikomboa si hela .....wala ufisadi
 
Dr. Mo hujajibu hoja yangu kwenye bandiko. Usijifanye hujaelewa ninachokieleza!
 
kama huna ushahidi hakuna haja ya kuleta jambo humu , labda kama unatafuta kudharauliwa tu .
 
Akil yako itaishia hapo hapo kama ulivyo ww, mtaisema sn chadema na tutazid kusonga mbel, najua hapo umeingiza buku 7 ya lumumba siyo mbay!!
 
Chadema ni chama cha kilaghai siku zote ila kilikuwa hakijajulikana tu ila kwa sasa watu wamejua hilo.
 
Kabla hujaelewa cdm, je unaelewa jina lako? Kwanza jielewe binafsi kabla ya kutaka kuelewa yasiyokuhusu.
 
Wapo kimaslahi zaidi toka walipoingia madarakani hakuna uchaguzi mkuu wa haki na demokrasia wa kueleweka uliofanyika slaa aligoma kuwa mgombea urais mpaka wakasaini nae mkataba wa mamilioni kwa kpnd cha miaka mitano ambayo anajua hatakuwa mbunge suala la urais alikuwa anajua hapati
 
Hili jamaa nafikiri ni kaka poa kwani dalili zote za kutafuta bwana anyway huenda sasa ukampata wa kukuridhisha utulie.
 
Wewe ulikuwa bado unawaamini chadema??? hakuna chama hapo,watu wanafanya usanii na kujitajirisha, nimeshaapa kuwa sita iamini tena chadema japo mwanzo ilinipotezea muda kwa imani kuwa kilikuwa chama mbadala lkn kwa maovu waliyonayo wakiwa hata hawajayawala ni dalili tosha kuwa ukiwaruhusu watawale watauza kila kitu,they are money oriented,ukiwahoji hapo kwenye pesa basi jiandae kufa maana hawatakuhurumia,ohhhh Tanzania yangu,bado tuna safari ndefu.

Wapi kuna chama? hivi mtu mwenye akili timamu unaweza kusimama mbele za watu wenye akili timamu kukisifia CCM? Najua watakupopoa kwa mawe!
 
Kielewe ccm kinacho hubiri ncho hii ni ya Ujamaa na lujitegemea wakati rais wetu Jk anashinda ulaya anaomba Kunde kielewe ccm kinacho jipya siku 90 watu wajivue magamba na mpaka sasa ni zaidi ya miaka 2 hakuna kinacho endelea kielewe Ccm kinachosema maisha bora kwa kila mtanzania wakati kila kukicha umeme unapanda bei
 
Ni kweli unakosa uelewa, labda unashindwa pale unapohitaji kuchanganya akili zako kwa zile za vitabuni. Kuna kuiandaa demokrasia ifanye kazi. Hapo ni % ndogo katika kuheshimu na kuruhusu maoni ya wote. % kubwa ni pale demokrasia itakapo ruhusiwa kutamalaki. Mfano 1. Utakuta wabunge waliotumwa kuwawakilisha mamilioni ya jamii, wanasaliti mamilioni hayohayo kwa kukubali jambo fulani liwe vile walivyotaka fulani wachache wakuu kichama. Wabunge hao wanabatizwa akina ndiyooo ipite!! Hata kama imani yao kwa kuangalia walivyochangia awali ni kinyume. Mfano 2. Kununua kadi ya X ili asichague anayemtaka! Mfano 3. Watu wanamchagua X, mtangazaji aliyechaguliwa anamtangaz Y ambaye watu wamemkataa. Kinachoonekana unapenda sisi GT tuangalia juu ya kuchagua na kuchaguliwa. Taarifa kuna wakati nchi zilizopinduliwa zikawa na utendaji wa Kidemokrasia zaidi ya nchi zinazofanya uchaguzi mfn ni Malawi wakati wa Banda na Nigeria wakati wa Obasanjo. Fuatilia utendaji wa CCM,kama demokrasia inaonekana kuwepo ktk utendaji wake?
 
Hivi ni kwa nini watanzania tunapenda kusema UONGO...kwani nini mtu useme uongo....ivi mbowe anashida kweli...unajua biashara zake wewe..? mbowe ana shida ya kuiba hela CDM...dr slaa ana shida na ela ya CDM..hata sisi wengine tunaishabika CDM lakini ahatupo huko kwa sababu ya njaa...tuna fanya kazi tuna pata kipato.....TUnaipenda hii nchi ndo maana tunataka kuikomboa si hela .....wala ufisadi
Wewe kituko kweli dr slaa anahela gani mpaka asidokoe hela ya chadema au hujui kuwa alishajikopesha marambili hiyo hela bado hajailipa.
 
Hivi ni kwa nini watanzania tunapenda kusema UONGO...kwani nini mtu useme uongo....ivi mbowe anashida kweli...unajua biashara zake wewe..? mbowe ana shida ya kuiba hela CDM...dr slaa ana shida na ela ya CDM..hata sisi wengine tunaishabika CDM lakini ahatupo huko kwa sababu ya njaa...tuna fanya kazi tuna pata kipato.....TUnaipenda hii nchi ndo maana tunataka kuikomboa si hela .....wala ufisadi

wewe kweli ni Dr.
 
Mkuu Chadema wanamfanyia ufisadi nani? naomba nami nisaidiwe maana kwa ninavyofahamu hawana mahala wanachukua kodi zaidi ya ruzuku wanayopewa kuendesha chama chao
 
Chadema ni chama cha kilaghai siku zote ila kilikuwa hakijajulikana tu ila kwa sasa watu wamejua hilo.

Vip mkuu,ajira za ualimu lini?nasikia afya wametoa.
Tujuze basi,eeh!We si ndyo uko jikon?
 
CHADEMA huwa kinanipa ugumu sana wa kukielewa hasa kwenye maeneo yafuatay;

a: Demokrasia;
Chama hiki kwa jina lake kinatakiwa kuwa na demokrasia. Kiruhusu uhuru wa mawazo na maoni. Kwa yanayoendelea ndani ya chadema tukianzia na wakati wa Chacha Wangwe mpaka wakati wa akina Kitila na Zitto, napata shida ya kuelewa aina ya demokrasia ambayo chadema wanaihubiri. Ninaona kama ni ulaghai tu na ukamilisho wa usemi usemao "wajinga ndiyo waliwao".

b: Ufisadi:
Katika hili utaona chadema wanapinga matumizi ya ndege ya Rais huku wao wakizunguka na chopper zikitafuna maelfu ya lita. Wanapinga matumizi mabaya ya fedha za umma huku wao wakiitumia ruzuku ya chama vibaya kwa kujengea majumba nje ya nchi. Aidha wanazunguka kimyakimya kwa mafisadi na kuchota fedha kutoka kwao. Mfano ni hivi karibuni ambapo Mbowe alikiri kuvuta mshiko kutoka kwa Mkono na Rostam akanunulia magari kisha akakikopesha chama. Mshiko huo ndio uliokifanya chadema kisifanye kampeni katika jimbo la Musoma vijijini (ushahidi upo). Tunakiona chadema pia kikiwa na msimamo wa kupinga matumizi ya magari ya anasa na hata mwenyekiti wake akadiriki kulikacha KUB. Lakini from nowhere Mbowe siku hizi anavinjari nalo na kupakia pia vimada.

Posho ya bunge hivyo hivyo, walijifanya hawaitaki siku hizi wanachukua kama kawaida. Slaa nae wanampoza kwa mshahara mnono pamoja na Josephine huku upande wa kushoto wanajikopesha millions of money. Wakihojiwa na wanachama wanawaita wanachama hao ................


My take: Huenda ni uelewa wangu mdogo ninashindwa kuielewa hii picha inayochezwa na chadema. Welevu nielewesheni maana mi inaniconfuse mno.








Poshok.m. akina Shibuda. Waniri mkuu wakati wabunge wao wanapokea mllions of money

Tatizo mnatumwa kuja humu javini laiti ungekuwa ufikiri sawasawa basi ungehoji kuhusu EPA,meremeta,kagoda,rada na jivisenti walivyogawana.2015 tutaletewa EPA nyingine si mpeleka mtu wenu wa ugaidi.
Nafikiri unapata shida kwa kuwa watz wanavyoelimishwa kuhusu katiba mpya na upigaji kura.
ukumbuke watz wamechoka na hiyo ccm yenu haina vision ya kusaidia watz.
 
Back
Top Bottom