Hongera IDF kwa kuwapeleka mputa mputa Hezbollah huko Lebanon

Hongera IDF kwa kuwapeleka mputa mputa Hezbollah huko Lebanon

Echolima1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2019
Posts
9,489
Reaction score
7,890
Msemaji wa IDF atangaza rasmi:

IDF imemwangamiza Haitham Ali Tabatabai, Mkuu wa utawala wa shirika la kigaidi la Hezbollah.

Msemaji wa IDF atangaza kwamba leo, Novemba 23, 2025, IDF, ikiongozwa na vitengo vya Ujasusi wa Kijeshi na kupitia Jeshi la Anga, ilishambulia eneo la Beirut na kumuongamiza gaidi Haitham Ali Tabatabai, Mkuu wa utawala katika kundi la kigaidi la Hezbollah.

Tatabai alikuwa mkongwe na mhudumu mkuu katika shirika la kigaidi. Alijiunga na safu zake miaka ya 1980 na tangu wakati huo alishikilia safu ya nafasi za juu, ikiwa ni pamoja na kamanda wa Kikosi cha Radwan na mkuu wa shughuli za Hezbollah nchini Syria. Katika nafasi yake nchini Syria, aliimarisha uimarishaji wa Hezbollah nchini.

Wakati wa vita, aliteuliwa kuwa mkuu wa mfumo wa shughuli za shirika, na katika nafasi hii alikuwa na jukumu la kuimarisha picha ya uendeshaji na kujenga uwezo wa shirika. Wakati wa Operesheni "Mishale ya Kaskazini (“Northern Arrows”,)
baada ya uongozi mwingi wa kijeshi kuangamizwa, alihudumu kama kamanda wa kweli anayesimamia mapigano dhidi ya Israeli.

Mwishoni mwa Operesheni "Mishale ya Kaskazini", (Northern Arrow)Tabatabai aliteuliwa kuwa Mkuu wa utawala wa Hezbollah, na katika jukumu hili aliongoza ujenzi mpya wa shirika hilo. Tabatabai aliongoza vitengo vingi vya Hezbollah na alifanya kazi kwa bidii ili kurejesha utayari wao wa vita na Israeli.
Huyu ni mkuu wa tatu wa maafisa wakuu wa Hezbollah ambaye Israeli imemwangamiza tangu Oct 07,2023

Wa kwanza alikuwa Fuad Shukr aliangamizwa Julai 30, 2024

Wa pili alikuwa Ibrahim Aqil aliangamizwa Septemba 29, 2024

Wa tatu Haitham Ali Tabatabai ambaye aliangamizwa jana Novemba 23, 2025
gTurn
 
Ndugu yangu as long as Iran Bado ni mwiba mchungu Kwa mzayuni na US Hezbollah hutakaa uifanye kitu mmalize kwanza muiran
 
Ndugu yangu as long as Iran Bado ni mwiba mchungu Kwa mzayuni na US Hezbollah hutakaa uifanye kitu mmalize kwanza muiran
IDF ni kiboko cha magaidi wote huko Mashariki ya Kati hadi Uajemi wanatamba!!!
 
Back
Top Bottom