Hawa nguruwe wa Malawi watatuua watanzania

Hawa nguruwe wa Malawi watatuua watanzania

DZUDZUKU

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2012
Posts
3,931
Reaction score
2,141
Habari za kazi wapendwa.

Huko Malawi kunaugonjwa wa Nguruwe, ambapo serikali yao makini, imekataza/imezuia kuchinja wala kuuza nguruwe, sehemu yoyote ile, hata walio hudhuria minada ya hivi karibuni kule wanalitambua hilo.

Tatizo ni kwetu hapa Tanzania, hivi sasa, Nguruwe hao, wanavushwa kwa nja za panya, na kuuzwa kwetu huku Tanzania (wilaya ya Kyela).

Wanapitisha Nguruwe hao, kupitia vijiji kama Kabanga, Ndwanga, katumbati, nk.

Jamani mamlaka husika, tunaomba mlifuatilie suala hili, binafsi nmejipa rikizo ya kula mdudu kwa muda.

Leo hii kuna pawatila inasombelea Nguruwe kupitia Kabanga.

Nawasilisha.
 
Gonjwa hili baya limeingia pale ambapo sisi sote wakubwa kwa wadogo twapapenda "Sorry sikumbuki ni kiongozi gani alisema hii"
 
Taarifa nafikiri itakuwa imewafikia wenyewe.
 
Gonjwa hili baya limeingia pale ambapo sisi sote wakubwa kwa wadogo twapapenda "Sorry sikumbuki ni kiongozi gani alisema hii"

"..hapo ndipo pabaya na nipatamu.."
huyu mtu nadhani ni balaa, kwenye haya masuala.


Nguruwe hawa, watatupa shida kwa tamaa ya pesa na usinzifu wa watu wenye mamlaka.
 
Peleka taarifa hizi ofisi ya mifugo ya wilaya huenda wakawa na suluhisho.
 
Peleka taarifa hizi ofisi ya mifugo ya wilaya huenda wakawa na suluhisho.

Nashukuru kwa ushauri, tatizo la siku hizi la ufanyaji wa serikali bila media kuhusika hawafanyi kazi.
 
kumbe kyela tanga mbali sana hauwez kufka mapema
 
Kwani Mwakyembe ubunge wake ulikwisha Kyela? Mbona hamumshirikishi kwenye matatizo yenu mnayaleta JF au ndio mmemchoka?
 
Back
Top Bottom