Hali siyo nzuri kiuchumi kwa vijana Arusha

Hali siyo nzuri kiuchumi kwa vijana Arusha

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Posts
57,010
Reaction score
46,467
Wanaukumbi.

Kwa muda wa mwezi mmoja nimekuwepo Mkoani Arusha nimetembelea maeneo mbalimbali, kwa kweli hali nilioikuta kwa vijana wetu katika upande wa ajira inasikitisha sana kutokana na siasa za Jiji la Arusha nimeongea na vijana wengi sana wanalalamika sana maisha yanazidi kuwa magumu Jijini Arusha.

Baadhi ya vijana ambao ni wabeba mizigo ya watalii kwenye Mlima Kilimanjaro wanalalamika kazi imekuwa ngumu tofauti na miaka ya nyuma watalii walikuwa wanakuja kwa wingi sana kipato kilikuwa kikubwa kwa siku walikuwa wanalipwa 15,000 tofauti na sasa hivi hali imebadilika watalii wanakuja wachache kutokana na kuogopa vurugu za kisiasa, sasa hivi wanalipwa 8000 kwa siku, nikajaribu kuongea na baadhi ya viongozi wa chama cha wabeba mizigo ya watalii The Kilimanjaro Porters Assistance Project (KPAP) nao wanalalamika pia.

Vijana wengi wameamua kwenda kushinda Makao Mapya pale Decembar wanapouza spear za magari maskani ya Chadema na Unga Limited bila kazi zozote wamekataa tamaa na wanategemea Chadema watawapa ajira, napenda kuwapa ushauri hawa vijana wasikate tamaa wajitume kufanya kazi wasitegemee kabisa kama Chadema watabadilisha maisha yao, watakuwa nanatumika tu kwenye maandamano.
 
Maendeleo ya vijana wa Arusha Ni kuwa na uwezo wa kununua viroba angalu vitatu kwa siku vitakavyowasaidia kuandamana pale tu Lema anapotangaza maandamano
 
chadema imeharibu sana uchumi wa arusha kwa vurugu za mwehu lema. watalii wamepungua sana arusha. vijana waliokuwa wanategemea biashara ya utalii sasa hivi wamekuwa vibaka. wenye mahoteli ya kitalii wamepata sana hasara . chadema na lema wamevuruga sana uchumi wa arusha
 
Duu inasikitisha sana from geneva of africa to soweto of tanzania... lema na chadomo ni jinaga kuu la taifa kuliko MALARIA
 
Maendeleo ya vijana wa Arusha Ni kuwa na uwezo wa kununua viroba angalu vitatu kwa siku vitakavyowasaidia kuandamana pale tu Lema anapotangaza maandamano

mkuu. siku hizi vijana wa arusha hata.ela ya viroba hawana wamehamia kwenye gongo. chadema wameshusha sana uchumi wa arusha
 
Maendeleo ya vijana wa Arusha Ni kuwa na uwezo wa kununua viroba angalu vitatu kwa siku vitakavyowasaidia kuandamana pale tu Lema anapotangaza maandamano
Mkuu Nokla.

Vijana wa Jiji la Arusha wana hali ngumu sana kiuchumi.
 
Last edited by a moderator:
Hahahahaaaaaa! Lema mini kabhaaaaaaaang? Ndio ubaya na kuwa na akili za gongo na viroba. Washabiki wengi wa chama cha gongo ni wavuta bangi na viroba
 
chadema imewafanya vijana wa arusha wamekuwa vibaka
 
Naona watumwa wa buku 7 mmejianzishia thread na kujijibu....
Poleni sana...mtakaa na fikra zetu finyu na mitizamo ya kutumwa na wenye nacho hadi mnakufa.

Suala mnalozungumzia sio la Arusha bali la Tanzania nzima...watu ni maskini kwa sababu pesa za maendeleo ndo mnagawiwa ninyi hizo buki 7 kuleta topic za kipuuzi humu km hii.

Hebu kuweni kiakili basi muwe na utu HURU mmekuwa watumwa vya kutosha sasa hebu tumieni akili zenu kufikiri na sio za wenzenu au ma------.
 
Serikali ya mtu ni kichwa chake mwenyewe kama unategemea chama cha siasa kitakuletea kila kitu ni kujidanganya.
 
Naona watumwa wa buku 7 mmejianzishia thread na kujijibu....
Poleni sana...mtakaa na fikra zetu finyu na mitizamo ya kutumwa na wenye nacho hadi mnakufa.

Suala mnalozungumzia sio la Arusha bali la Tanzania nzima...watu ni maskini kwa sababu pesa za maendeleo ndo mnagawiwa ninyi hizo buki 7 kuleta topic za kipuuzi humu km hii.

Hebu kuweni kiakili basi muwe na utu HURU mmekuwa watumwa vya kutosha sasa hebu tumieni akili zenu kufikiri na sio za wenzenu au ma------.
Mkuu sasa hivi porter analipwa kiasi gani kwa siku?
 
Naona watumwa wa buku 7 mmejianzishia thread na kujijibu....
Poleni sana...mtakaa na fikra zetu finyu na mitizamo ya kutumwa na wenye nacho hadi mnakufa.

Suala mnalozungumzia sio la Arusha bali la Tanzania nzima...watu ni maskini kwa sababu pesa za maendeleo ndo mnagawiwa ninyi hizo buki 7 kuleta topic za kipuuzi humu km hii.

Hebu kuweni kiakili basi muwe na utu HURU mmekuwa watumwa vya kutosha sasa hebu tumieni akili zenu kufikiri na sio za wenzenu au ma------.

we utakuwa mmoja kati ya wale vijana wa ufipa wnao fuwa chupi za mama mukya
 
Mkuu Nokla.

Vijana wa Jiji la Arusha wana hali ngumu sana kiuchumi.

Teh teh teh Ritz umenikumbusha mbali Unga Ltd ikishafika saa moja usiku hapapitiki vijana wanafunga mbao mkononi ngoja wakukabe shingoni utafikiri umekatwa na panga! Duh hali ni ngumu sana vijana hawana kazi.
 
Last edited by a moderator:
chadema imeharibu sana uchumi wa arusha kwa vurugu za mwehu lema. watalii wamepungua sana arusha. vijana waliokuwa wanategemea biashara ya utalii sasa hivi wamekuwa vibaka. wenye mahoteli ya kitalii wamepata sana hasara . chadema na lema wamevuruga sana uchumi wa arusha

wenye vurugu ni serikali ya ccm,kama lema ndiye mwenye vurugu si mumkamate mkamshtaki?serikali gani hii inakalia watu kama ni waovu,acha ushabiki wa kijinga,serikali kwakutumia polisi ndiyo wafanya vurugu na wauaji wa raia.
 
Back
Top Bottom