Habari kuhusu Taasisi ya kukusanya Mapato (TRA)


Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2012
Messages
4,293
Likes
2,928
Points
280
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2012
4,293 2,928 280
Naomba serikali ijalibu kutusaidia kuwaondoa vishoka na matapeli wote waliopo waliopo katika office za TRA, wamejaa sana kiasi kwamba ukifika pale kidogo ukiulizia office yoyote pale mapokezi anatokea mtu anajifanya kama anataka kukusaidia, sasa apo atakupa michanganuo ya kukupiga pesa ivi ni kweli kabisa TRA mmeshindwa kuweka michanganuo ya kodi fulani inatakiwa ilipweje, naomba mtu saidie maana watu wengi katika huduma zenu tunashindwa kuzipata kutokana na office zenu kuzungukwa na vishoka na matapeli pale njee na mule ndani katika kolido zote. Kuna watu wengi wanshinda kuanzia asubuhi mpaka jioni.
Kingine cha mwisho ukifnikiwa kufika sehemu husika uwezi kupata huduma utaambiwa mtandao aupo. Lakini wakifika vishoka na matapeli wanaacha zile fomu zao wanafanyiwa kazi, wafanyakazi wote waliopo TRA office wanajua kwamba pale kuna vishoka na matapeli.
Na ndio maana watu wengi wanshindwa kupata huduma.
Leo nimeenda pale TRA office nimekaa siku nzima akuna cha huduma wanadai mtandao aupo, ivi kweli kwa mwendo huu watu wengi wataweza kulipa kodi kweli
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
7,661
Likes
2,874
Points
280
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
7,661 2,874 280
Hasa Samora branch
 
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
5,763
Likes
1,614
Points
280
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
5,763 1,614 280
Kingine cha mwisho ukifnikiwa kufika sehemu husika uwezi kupata huduma utaambiwa mtandao aupo. Lakini wakifika vishoka na matapeli wanaacha zile fomu zao wanafanyiwa kazi, wafanyakazi wote waliopo TRA office wanajua

Yaani ni shida tu! Kishoka mmoja anaweza kuja na mafaili utadhani amehamishia ofisi nzima hapo TRA. Mtu mmoja fomu 20. Unasubiri mpaka basi na hii kauli ya mtandao hakuna muda mwingine ni mbinu chafu ya kuwakatisha wateja tamaa ili waondoke. Na bado maana kama malipo mengi yataelekezwa TRA na huku hawajajipanga ni shida. Nashauri kuwa ni vizuri maofisa wa TRA wakasambazwa halmashauri ili wa take over system ya malipo ya Halmashuri kwa muda kwa zile Kodi zilizokuwa zikilipwa huko na sasa ziende TRA.

Hili la vishoka na maajenti wa clearing &Fowarding-TRA tengenezeni dirisha special kwa ajili ya hawa maajenti huko mtawakagua vizuri. nasie wateja tunaokuja in person inabidi kitambuliusho mbele kama tai ilikuondoa huu uhuni.

cc. Moderator
 
Kitoga

Kitoga

Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
29
Likes
1
Points
15
Kitoga

Kitoga

Member
Joined Apr 16, 2012
29 1 15
TRA shaurimoyo wamezodi kwa kua na utaratibu mbovo.Wateja wanasota zaidi ya wiki kupata tax clearence na hoduma nyingine.Wekeni utaratibu mzuri watu wapate huduma kwa muda na warudi kufanya shughuli nyingine za uzalishaji.
 
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2012
Messages
4,293
Likes
2,928
Points
280
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2012
4,293 2,928 280
Leo nimeenda pale TRA office Tazara. Awana mtandao tokea Jana. Duh ila TRA office wanafanya mchakato wa kulipa kodi uwe mgumu sana. Ivi kweli mtandao aupo siku mbili kweli. Au ndio njaama za kufanya serikali inakosa mapato
 
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2012
Messages
4,293
Likes
2,928
Points
280
Come27

Come27

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2012
4,293 2,928 280
Ingekuwa post ya siasa watu wengi wangechangia lakini ishu za Msingi uoni watu wengi
 

Forum statistics

Threads 1,237,969
Members 475,809
Posts 29,308,205