Naungana na ww kiukweli iyo chaji waliyoleta itamuumiza Mteja, kama staff ameajiriwa kukaa kaunta ili ahudumie Wateja iweje sasa mtuchaji walaji? Mbona miaka yote iyo chaji haipo , au waneona ndio chanzo cha mapato? Hii kitu niliwahi kuisikia nmb !!
Mm siongelei crdb tu , je taifa letu...
Imagine unapata mshahara unakatwa PAYE iyo ni kidogo , alaf inaingizwa kwenye Akaunti wanakata 3,000 salary processing fee, kwenye Akaunti unakatwa 1000 ya mwezi, mila ukitoa wanakata 700 kwenye ATM, alaf ukikusanya mshahara ili uzungushe upate faida unaambiwa nenda mamlaka za vibali, uko hela iyo iyo ya mshahatmra uliyokatwa kodi mwanzoni, inakatwa tena kodi kwenye vibali, then ukiwa na ako ka biahsara unalipia tena mapato ya biashara, unalipia pango alaf kwenye mshahara/ au kama ni loan wanakata interest....hili taifa uchumi kama ulivo dunia nzima uko kinyonyaji zaidi kwa low income earner.
Mwanajf kama una elfu20 au50 bila chanzo cha kuaminika chukua 50 yako weka nyumbani kumiliki Akaunti ni sawa na kutoboa gunia lako la nafaka eti nafaka zipate hewa , zitaisha kwa kudondoka, ebu fikiria:
Umedeposit elfu20
makato ya kadi 4000
Monthly maintainance 1000
Minimum balance 10,000
ATM fee700
Utaletewa cash available 4,300/= kwenye elfu20 unabaki na 4300
Unaambiwa Mpendwa mteja huwezi kuchukua hela haitoshelezi, ongeza Salio !!
Mambo gani haya??
Tunaangamia!!