Chanzo cha umasikini tz

Chanzo cha umasikini tz

jockey emmanuel

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Posts
330
Reaction score
50
Wengi wetu tutakuwa na majibu tofautitofauti juu ya chanzo cha umasikini hapa tz.UTAJIRI we2 wote kwa mfano,madini ye2 haya2faidishi kama inavyotakiwa.2kiangalia,misi2 2naichoma na kusababisha ukame na mmomonyoko wa udongo.Viongozi we2 [ingawa sio wote] wanajieaidisha kwa ushuru unaolipwa na wananchi.
hivyo basi,inaonyesha kuwa UJINGA we2 ndio unao2letea umaskini kwani kama ni elimu juu ya umuhimu wa misi2 kwa maisha ya binadamu inatolewa lkn 2mekuwa viziwi.Labda elimu hiyo haijafika kwa walengwa au wakata miti wenyewe.Nadhani UMASKINI NA UJINGA vinaenda pamoja kwani kama m2 ni maskini mara nyingi anafanya mambo ya kijinga coz ya umaskini alionao.
ningependa kuona tz imeendelea kiuchumi lkn itaendeleaje wakati viongozi waadilifu ni kama 1% ya viongozi wote?hakuna uadilifu kuanzia ngazi ya uongozi wa familia hadi serikali kuu....:frown:...je,tutafika kwa kuwapa kura mafisadi na wakishakaa madarakani ndio 2naanza kuwalalamikia?...:teeth:
 
Wengi wetu tutakuwa na majibu tofautitofauti juu ya chanzo cha umasikini hapa tz.UTAJIRI we2 wote kwa mfano,madini ye2 haya2faidishi kama inavyotakiwa.2kiangalia,misi2 2naichoma na kusababisha ukame na mmomonyoko wa udongo.Viongozi we2 [ingawa sio wote] wanajieaidisha kwa ushuru unaolipwa na wananchi.
hivyo basi,inaonyesha kuwa UJINGA we2 ndio unao2letea umaskini kwani kama ni elimu juu ya umuhimu wa misi2 kwa maisha ya binadamu inatolewa lkn 2mekuwa viziwi.Labda elimu hiyo haijafika kwa walengwa au wakata miti wenyewe.Nadhani UMASKINI NA UJINGA vinaenda pamoja kwani kama m2 ni maskini mara nyingi anafanya mambo ya kijinga coz ya umaskini alionao.
ningependa kuona tz imeendelea kiuchumi lkn itaendeleaje wakati viongozi waadilifu ni kama 1% ya viongozi wote?hakuna uadilifu kuanzia ngazi ya uongozi wa familia hadi serikali kuu....:frown:...je,tutafika kwa kuwapa kura mafisadi na wakishakaa madarakani ndio 2naanza kuwalalamikia?...:teeth:

Woga wetu ndio umasikini wetu ndg yangu. Ikiwa kama tunachagua mafisadi wanatuibia, wanatukashfu watakavyo na tunakaa kimya, kwa nini tusiwe maskin?. Hebu fikirria idara za serikali zilivyooza kwa sababu ya rushwa na utendaji mbovu. Wananchi kimya, (woga). Mkulo alisema "kgpgla mtanyania atakula jasho lake". Mramba akasema, "hata kama wananchi watakula nyasi, lazima ndege ya rairi inunuliwe". Ndege yenyewe nikajackia kuwa haina hata issue. Sasa kwa viongozi wa style hi unategemea utoke kwenye umaskini. Watu kimya, hata vitu vipande garama, kimya? "woga wetu umasikini wetu"
 
Back
Top Bottom