Chaguzi ndogo na uchaguzi wa serikali za mitaa CCM itapata anguko la kihistoria


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,845
Likes
65,148
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,845 65,148 280
Utawala wa Magufuli,tofauti na ule wa Kikwete,unagusa moja kwa moja maisha ya mtanzania wa kawaida kijamii na hasa kiuchumi.Miezi 8 ya Magufuli kuwa madarakani imeathiri sana uchumi wa mtu mmoja mmoja ukiachilia mbali madhara ya kijamii ya zoezi la bomoabomoa,kufukuza wanafunzi wa UDOM na mambo mengine mengi kama kuzuia Bunge live n.k.

Ni kweli kabisa vitendo viovu vya ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka vilishamiri sana katika utawala wa awamu iliyopita ila ni kweli pia vitendo hivyo havikumgusa mwananchi wa kawaida moja kwa moja japo vilikuwa na madhara kitaifa hivyo havikuweza ku-influence maanuzi ya wapiga kura wengi kutokana na wengi wao kuwa na uelewa mdogo na zaidi wengi walimudu walau kupata mkate wa siku na maisha yakaenda japo yalikuwa magumu ila awamu hii ugumu huo unaweza kuongezeka kiasi cha kumzindua mwananchi hata ajue thamani ya kura yake katika kuchagua kiongozi/viongozi.

Awamu hii hali ni tofauti na kila kukicha ni afadhali ya jana. Wafanyabiashara wanalia, wakulima wanalia na wafanyakazi wa umma ndio kabisa hali yao ni "mahamumu".

Hivyo basi,hasira na machungu waliyonayo wananchi hawa yatajidhihirisha katika chaguzi ndogo zijazo(kama zitakuwepo) na katika uchaguzi wa serikali za mitaa.

Dhana ya utumbuaji majibu haiwezi kuibeba CCM kwani ina mapungufu mengi kiasi kwamba wapinzania wakijipanga na kuichambua vizuri majukwaani,karata hii kwa CCM haitolipa bali inaweza kuwamaliza.

Hata Bajeti ya serikali ya 2016/2017, inaweza kabisa kuchangia anguko la CCM katika chaguzi zijazo.

Tusubiri.
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,783
Likes
14,988
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,783 14,988 280
Uko sahihi, utawala huu unaujuzi mkubwa wa kubomoa, kujenga mwisho uteuzi na maelekezo kuwa mkachape kazi, wakienda kwenye viwanja vya kazi ni kufukuzana tu hakuna cha maana,
Kwa mfano:-
Badala ya kuwafanya wahandisi kusimamia wakandarasi wafanye kazi zenye viwango vilivyokubaliwa kwenye BOQ wanaanza kutimua wakandarasi waliopo kisheria.

Wamekuwa washtuaji kama joti, sukari imewaumbua!!!!
Tulia amewafedhehesha
Itafika wakati watumishi maofisini watasubiri mwongozo kutoka magogoni uwafikie ndio wabebe mafaili, kijijini ndio wakulima wakalime, kwenye maduka ndio wafungue viduka vyao.

Hali ni mbaya mungu atunusuru.
 
chamilo nicolous

chamilo nicolous

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2016
Messages
1,438
Likes
941
Points
280
chamilo nicolous

chamilo nicolous

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2016
1,438 941 280
kweli BAVICHA, hamna kiongozi, KUB inaogopa hadi kivuli cha Dr Tulia, sasa eti wanampinga mdada tu kawashinda, hoja ya bunge live, kugoma ndo iwatoe CCM, bado sanaaaaa
 
C

choga mkuu

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
283
Likes
106
Points
60
C

choga mkuu

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
283 106 60
Kipimo cha kwanza kuhusu kuanguka kwa chama cha baba Je.sca ni uchaguzi mdogo wa mbunge wa Longido. MaCCM lazima yakae.
Mungu ni mwema , hatimaye amefungua njia ya kuichamba na kuichambua serikali hii kupitia chaguzi ndogo ikiwami jimbo LA longdo. Hapo sasa
 
C

choga mkuu

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
283
Likes
106
Points
60
C

choga mkuu

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
283 106 60
kweli BAVICHA, hamna kiongozi, KUB inaogopa hadi kivuli cha Dr Tulia, sasa eti wanampinga mdada tu kawashinda, hoja ya bunge live, kugoma ndo iwatoe CCM, bado sanaaaaa
Aliyeshindwa ni Tulia au nani unavyojua wewe? MTU kama anakiuka kanuni kichwan mwako anafanya sahihi au sio?
 
hopaje

hopaje

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
1,597
Likes
818
Points
280
hopaje

hopaje

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
1,597 818 280
kweli BAVICHA, hamna kiongozi, KUB inaogopa hadi kivuli cha Dr Tulia, sasa eti wanampinga mdada tu kawashinda, hoja ya bunge live, kugoma ndo iwatoe CCM, bado sanaaaaa
Vijana wa lumumba kwanini mnakimbilia matusi jibu hoja,,,mtoa mada huko sahihi kabisa utawala wa awamu hii hali ya mtaani ni ngumu kwa kila mtu vitu vimepanda bei sukari juu,mafuta ya kula juu,chumvi juu,sabuni ya unga kipande juu,vinywaji ndo hivyo vinakuja mwezi ujao mihamala ya simu nayo uwiiii makato,,,kila kitu juuu uchaguzi wowote ukija watapokea za uso hawataamini macho yao!!!
 
Y

Yodoki II

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
3,840
Likes
1,297
Points
280
Y

Yodoki II

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
3,840 1,297 280
Nyıe watu nadhanı mna akili kidogo sana, jishughulishe vingnevyo mtakufa masikini.Mbowe wala Lisu hawana umasikini km wenu!
 
K

koryo

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
613
Likes
138
Points
60
K

koryo

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
613 138 60
Subirini kesho kutwa ndo mtasoma namba maisha yatazidi kupanda.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,845
Likes
65,148
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,845 65,148 280
Utawala wa Magufuli,tofauti na ule wa Kikwete,unagusa moja kwa moja maisha ya mtanzania wa kawaida kijamii na hasa kiuchumi.Miezi 8 ya Magufuli kuwa madarakani imeathiri sana uchumi wa mtu mmoja mmoja ukiachilia mbali madhara ya kijamii ya zoezi la bomoabomoa,kufukuza wanafunzi wa UDOM na mambo mengine mengi kama kuzuia Bunge live n.k.

Ni kweli kabisa vitendo viovu vya ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka vilishamiri sana katika utawala wa awamu iliyopita ila ni kweli pia vitendo hivyo havikumgusa mwananchi wa kawaida moja kwa moja japo vilikuwa na madhara kitaifa hivyo havikuweza ku-influence maanuzi ya wapiga kura wengi kutokana na wengi wao kuwa na uelewa mdogo na zaidi wengi walimudu walau kupata mkate wa siku na maisha yakaenda japo yalikuwa magumu ila awamu hii ugumu huo unaweza kuongezeka kiasi cha kumzindua mwananchi hata ajue thamani ya kura yake katika kuchagua kiongozi/viongozi.

Awamu hii hali ni tofauti na kila kukicha ni afadhali ya jana. Wafanyabiashara wanalia, wakulima wanalia na wafanyakazi wa umma ndio kabisa hali yao ni "mahamumu".

Hivyo basi,hasira na machungu waliyonayo wananchi hawa yatajidhihirisha katika chaguzi ndogo zijazo(kama zitakuwepo) na katika uchaguzi wa serikali za mitaa.

Dhana ya utumbuaji majibu haiwezi kuibeba CCM kwani ina mapungufu mengi kiasi kwamba wapinzania wakijipanga na kuichambua vizuri majukwaani,karata hii kwa CCM haitolipa bali inaweza kuwamaliza.

Hata Bajeti ya serikali ya 2016/2017, inaweza kabisa kuchangia anguko la CCM katika chaguzi zijazo.

Tusubiri.
CC: Molemo
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,845
Likes
65,148
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,845 65,148 280
kweli BAVICHA, hamna kiongozi, KUB inaogopa hadi kivuli cha Dr Tulia, sasa eti wanampinga mdada tu kawashinda, hoja ya bunge live, kugoma ndo iwatoe CCM, bado sanaaaaa
Umesikia ya Geita?Endeleeni kujidanganya.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,845
Likes
65,148
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,845 65,148 280
Kipimo cha kwanza kuhusu kuanguka kwa chama cha baba Je.sca ni uchaguzi mdogo wa mbunge wa Longido. MaCCM lazima yakae.
Mdudu halisi yameshaanza kutimia huko Geita.
 
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
5,159
Likes
4,743
Points
280
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
5,159 4,743 280
Tayari huko Geita,bado Longido
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Iwapo tu makaratasi "kura" za wananchi zitaheshimiwa. Kinyume chake,Jecha hajastaafu bado...
 
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
5,159
Likes
4,743
Points
280
Mbulu

Mbulu

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
5,159 4,743 280
kweli BAVICHA, hamna kiongozi, KUB inaogopa hadi kivuli cha Dr Tulia, sasa eti wanampinga mdada tu kawashinda, hoja ya bunge live, kugoma ndo iwatoe CCM, bado sanaaaaa
Nliwahi kusikia ila sijathibitisha ni kua vijana wa lumumba wengi wao ma bwabwa ndo maana hawaogopi kutukana
 
Mdudu halisi

Mdudu halisi

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2014
Messages
2,616
Likes
4,161
Points
280
Mdudu halisi

Mdudu halisi

JF-Expert Member
Joined May 7, 2014
2,616 4,161 280
Watapigwa sana awamu hii. Wananchi wameshachoshwa na hiki chama cha dikteta uchwara. Maisha yamekuwa magumu hata wana Geita wameanza kumkataa ndugu yao (baba Jes.ca a.k.a dikteta uchwara) na chama chake.
 
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2010
Messages
3,960
Likes
1,164
Points
280
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2010
3,960 1,164 280
mitumba itakapokoma kuingia na mbadala hamna, hee mafundi cherehani watapata kazi ya nyongeza kuweka viraka, mafundi viatu nao watafaidi kiana. tujipange tu!
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,396
Likes
1,590
Points
280
Age
34
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,396 1,590 280
MPIGA wa kawaida kama hana maisha mazuri tu ya kumpatia mlo wa uhakika hawezi kukipigia kura.Wananchi wanahitaji uchumi wao binafsi kwanza uwe mzuri.Ajira nyingi,washibe kwanza ndiyo watoe kura.
 
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2015
Messages
4,396
Likes
1,590
Points
280
Age
34
LOTH HEMA

LOTH HEMA

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2015
4,396 1,590 280
MPIGA wa kawaida kama hana maisha mazuri tu ya kumpatia mlo wa uhakika hawezi kukipigia kura.Wananchi wanahitaji uchumi wao binafsi kwanza uwe mzuri.Ajira nyingi,washibe kwanza ndiyo watoe kura.
 

Forum statistics

Threads 1,237,444
Members 475,533
Posts 29,288,485