CHADEMA Kutoa mchumi Roderick Lutembeka, Kumrithi Prof. Tibaijuka

CHADEMA Kutoa mchumi Roderick Lutembeka, Kumrithi Prof. Tibaijuka

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Posts
13,789
Reaction score
7,174
Wana Jamvi,

Chadema imejiandaa vizuri kupata mrithi wa kiti cha ubunge Muleba kusini, Ni msomi mchumi ambaye anaweza kuleta mapinduzi ya kiuchumi kwenye wilaya ya Muleba ambayo hivi karibuni imeonyesha kudorola sana baada ya waliomtegemea kuwainua kiuchumi na kisiasa kujikita zaidi kwenye kupiga dili kwenye fedha zinazodaiwa ni za wananchi kupitia Escrow badala ya kuanaikia Elimu, Afya na Migogoro ya Mazao ya uchumi na chakula.

Si mwingine bali ni huyu pichani

attachment.php

Roderick Lutembeka ni mzaliwa wa kijiji cha Buganguzi kata Buganguzi wilayani Muleba mkoani Kagera.

Anatarajia kugombea ubunge wa jimbo la Muleba Kusini kwa tiketi ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA). Mbunge wa sasa ni Prof. Anna Tibaujuka ambaye kimsingi hana tena 'credibility' ya kuwa mbunge wa Jimbo hili kwa kile kinachotajwa na wengi kuwa tangu awe mbunge hajawahi kuitisha mkutano wa wananchi wake kusikiliza kero zao, hajafanya lolote la maana la kukumbukwa na mbaya zaidi amechafuka kwelikweli kutokana na sakata la kaunti ya Tegeta escrow lililopelekea kung'olewa kwenye kiti chake cha uwaziri.

Aidha ile kauli yake aliyoitoa kwenye baraza la maadili lililopelekea kuvuliwa wadhifa wake wa UNEC- CCM, ya kutumia milioni kumi (10,000,000/=) kwa ajili ya mboga tu imechefua wengi na hivyo kutafsiriwa kama MTU anayejikweza, mwenye dharau, mwingi wa kiburi na majivuno kwa watanzania hususani wale wa Muleba Kusini anaowawakilisha bungeni.

Hivyo kwa kuwa habari ya mjini ni CHADEMA, basi kuna uwezekano mkubwa mbunge ajaye atatoka chama hiki na chaguo la wanachama na wana Muleba walio wengi ni huyu ndugu Roderick Lutembeka; mwenye hekima na busara za hali ya juu, mwanasiasa mzalendo, mwadilifu na msomi nguli na mahiri mwenye uwezo jadidi na uzoefu wa kutosha katika masuala ya Uchumi na Fedha pamoja na Uongozi.

Ndani ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo, Lutembeka ni Katibu Mkuu wa Baraza la Wazee Taifa na hii inampa nafasi ya kuwa miongoni mwa 'mainjinia' wa Chama hiki kinachokua kwa kasi ya roketi!

ELIMU YAKE:



  • Shule ya Msingi: Mubango, Buganguzi
  • Shule ya Kati (middle school): Biirabo, Nshamba
  • Shule ya Sekondari (O-Level): Balimi Sekondary, Bukoba
  • (A- Level): Ndanda High School, Songea
  • Alijiunga na chuo kikuu cha Dar-es-Salaam kuchukua shahada ya Uchumi, BA(Economics) akahitimu mwaka 1987 na kuajiriwa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi yaani National Board of Accountancy and Auditors (NBAA) kama Muhasibu Msaidizi hadi mwaka 1995 ingawa alihudumu pia kama Muhasibu Mkuu wa Taasisi ya Uhasibu Arusha mwaka 1990.
  • Wakati akiwa Muhasibu Msaidizi wa Bodi ya Uhasibu na Ukaguzi (NBAA) alipata fursa ya kujiendeleza kielimu.
  • Mwaka 1993 alitunukiwa Certificate in Programming (UK) na akaongeza Diploma in System Analysis and Design (UK)
  • Mwaka 1994 alitunukiwa Stashahada ya juu katika masomo ya Kompyuta, yaani Advanced Diploma in Computer Studies (UK)
  • Mwaka 1995 alienda Chuo Kikuu cha Salford (UK) kusomea Shahada ya Uzamili MSc (Business Management and Information Technology)
  • Alirudi nchini Tanzania akafanya kazi kama Mshauri (Consultant) katika Kampuni ya Price Waterhouse Coopers hadi mwaka 2009 alipong'atuka rasmi na kuanzisha Kampuni binafsi ya masuala ya Ukaguzi ambapo alifanya kazi kama Auditor au Freelance Consultant hadi 2014 alipoombwa na Chadema kushiriki katika harakati za Ukombozi wa Taifa na kuchaguliwa kuwa Katibu wa Taifa wa Baraza la Wazee la Chama, nafasi anayoishikilia hadi sasa.

UZOEFU:



  • Akiwa Mshauri na Mkaguzi wa masuala ya Fedha na Uchumi, ndugu Lutembeka amesaidia mashirika ya umma na ya binafsi kuboresha utendaji wao wa kazi.
  • Ameshiriki katika ukaguzi wa Hesabu za Serikali kwenye Halmashauri mbalimbali za wilaya, mikoa, manispaa, wizara na taasisi mbalimbali za umma na hivyo kupata uzoefu wa kutosha kuhusu utendaji wa Serikali na Usimamizi wa Fedha za Umma.
  • Aidha, ndugu Lutembeka ni mwanzilishi wa Taasisi isiyo ya Kiserikali (N.G.O) ya Maendeleo Buganguzi yenye jina Buganguzi Development Association (BUGADEA). Ni taasisi inayojishughulisha na Uhamasishaji wa matumizi ya raslimali zilizopo kwa Maendeleo ya Wilaya ya Muleba.
  • Kwa sasa BUGADEA inafadhili ujenzi wa Kituo cha Afya kata Buganguzi, mradi unaokadiriwa kutumia kiasi cha shilingi milioni mia NNE (400,000,000/=)

Huyu ndiye Roderick Lutembeka, mrithi wa Prof. Anna Tibaijuka
 

Attachments

  • chadema1.jpg
    chadema1.jpg
    39.8 KB · Views: 5,891
ni wakati wa wana muleba kuachana na kina tibaijuka na tibaigana,saa ya ukombozi imewadia sasa
 
Tibaijuka anatakiwa kupumzika milioni 10 ni pesa ya kununulia mboga ni kauli ya dharau kwa wananchi .
 
Aisee jamaa amesheheni...Hakika CDM ina hazina ya mitambo, makombora na rocket za kutosha kitaaluma na kiuongozi kuimaliza Magamba FC
 
ni wakati wa wana muleba kuachana na kina tibaijuka na tibaigana,saa ya ukombozi imewadia sasa
Tukimtumia vizuri anaweza kurudisha meli yetu ya MV. Muleba ilikuwa chachu ya maendeleo iliyotafunwa na madiwani wa CCM enzi za Masilingi, Ugonjwa wa Migomba unaooenea kwa kasi anaweza pata suluhisho, Shule za Kata zilizokosa mahabara zitapata dawa, yaani huyu namfanananisha na Mti wa Mlonge kwa kutibu magonjwa sugu.
 
Wenda mie nikarudi kwetu muleba ili nijiandikishe huko niweze kuchagua mtambo huu.
 
Amepata jimbo huyo kamanda
Hakika nazi imepata mkunaji. Unajua jimbo la Muleba Kusini lina utajiri mwingi sana lakini Wabunge wengi walopita wameshindwa kuliletea maendeleo.

Mfano utalii : tuna hifadhi Msitu wa kasharunga katika wilaya hii na visiwa vidogo vidogo vya utalii,

mazao ya misitu Wilaya hii ndiko kunatoka mbao nyingi za miti aina ya mkaribea.

Ufugaji, wilaya hii kuna wafugaji wengi ng'ombe wa nyama wako wa kutosha.
Kahawa : Hiyo ndio kabisaa chachu ya uchumi,
Zao la ndizi kutoka BUGANGUZI, Rubwa, Kishanda , Mshamba ndiko kunatoka ndizi zenye afya sana kiasi kwamba zikishuka Ubungo soko la ndizi ndio wa kwanza kugombaniwa, hii ni kwa sababu ya utamu kuliko aina zozote za ndizi.
Samaki; wilaya hii ndio inaongoza kwa kuwa na vituo vya uvuvi na kupata samaki walio bora.

Hizi fursa huyu Prof. Tibaijuka ameshindwa kuzisimamia yeye kakimbilia kujenga shule ya kifisadi Babro jensen kwa mabilion huku akituachia Kajumlo ambayo haifanyi vizuri kitaalum. Kama alikuwa na nia mjema kwa nini iswe kama ya KAIZIREGE? ya kwake ni zuga tu.
 
Namtakia kila la kheri Rodrick. Binafsi namfahamu vyema, nimewahi kufanya naye kazi mahala fulani. Ni mtu mcheshi na mtu wa watu. Anajua mambo mengi ya msingi, ni nguli wa system analysis. Anajua pia kujenga hoja, sikufahamu kama anapenda siasa pia. Nilipolisikia jina lake kwenye baraza la wazee CDM sikuamini kama ni yeye kwa kuwa si mzee ki vile kuwa katibu wa baraza la wazee.
 
Mzee msitarabu sana huyu,sikuwahi kufikiria kama yupo chadema hadi nilipokuja kumuona kwenye uchaguzi pale mcity
Ni rafiki,mcheshi,mshauri na wala hana papara,hima hima wana bukoba fanyeni maamuzi sahihi kwa kumpa Kura za ushindi mzee huyu
 
Big up? Mkakati huu uwe kwa nchi nzima majimbo na kata zote. Haijalishi jimbo au kata ipo chini ya chadema lakini hawa ku perform ni kuwatoa tu. Mfano mzuri ni jimbo la mbulu, Mustafa Akonaay
 
Back
Top Bottom