CDM, CUF na CCM, Hatuusemi ukweli kuhusiana na Muungano

CDM, CUF na CCM, Hatuusemi ukweli kuhusiana na Muungano

maguzu masese

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2013
Posts
283
Reaction score
141
Nina andika mada hii nikiwa najua kabisa kuwa itaniletea shida sana kwa wasiokubali Changamoto , hasa changamoto za mitazamo yenye ukweli ndani yake hasa katika jambo lililotokea kuaminiwa na wengi kwa muda mrefu na kwa kuwa na imani kubwa na waleta Jambo hilo. Lakini pia hata kama mitazamo ya namna hiyo haina ukweli ndani yake, itasaidia kuthibitisha ukweli wa jambo kwa uwazi zaidi.

Ninaandika nikiamini mchango wangu una ukweli ndani yake, inaweza ikawa ngumu kwa wapokeaji kutambua hili lakini kwa waletaji wanajua nini hasa kimo mioyoni mwao japo inawawia vigumu kusema wazi wazi kulingana na ukubwa wa Jambo.

Mahesabu ya SIASA ni lazima tukubaliane kuwa ni tofauti sana na mahesabu mengine yoyote uyajuayo.SIASA ni ngumu sana kwa asiyeijua na ni rahisi sana kwa anayeijua, Mengi ktk Siasa hayafundishwi darasa lolote dunia hii, hata nathubutu kusema kuwa wengi wanaojiita wana siasa na walio na majina makubwa ktk siasa kwa asilimia kubwa sana wengi wao HAWAIMUDU VYEMA ( HAWAJUI) wanajikuta wanakwenda tu kama maji kufuata mkondo na wengine wanajikuta wanakuwa juu kulingana na mabadiliko ya msukumo wa lazima wa umma ( ukweli mchungu lazima tuumeze)

Narudi kwenye Mada yangu.

Katika suala la Muungano, Wa Tanganyika na Zanzbar (KWA MTAZAMO WANGU), naona wote wanaoupigania kwa maana ya kutaka serikali tatu ( NIKIWEMO MIMI) hatuko wazi kwa wananchi, hatusemi ukweli, ukweli ni kwamba hapa tunatamani kila mmoja achukue HAMSINI ZAKE,wanaotoka VISIWANI wanatamani waachiwe Visiwa vyao sema wanaona noma tu kuiweka wazi, wanaotoka BARA, wanatamani waachiwe Tanganyika yao sema wanaona noma tu kuiweka wazi, hapa huenda inafanywa makusudi kutokana na HOFU ( sijui ni ya nini)

Hapa inakosekana sentensi ya moja kwa moja ya kwamba TUJITENGE , ama kila upande UJITEGEMEE, Na hii inatokana na Historia ya muda mrefu baina ya pande hizi mbili. lakini hili suala hata kama leo tutakuja na hizi 3, bado huko mbele kila mtu atadai uhuru wake, Mimi nitakuwa moja ya wafuasi ktk kundi la kudai kila mtu ajitegemee.

CCM, walilijua hili na wanalijua vyema na ndio maana hata ktk mchakato wa katiba suala la muungano liliwekewa mabano kiaina, na pia hii ya 3, wanayoikataa ni kwasababu wanajua kama zikipatikana 3, basi ndio mwanzo wa kudai MOJA kila upande na hiyo ya tatu inayounganisha hizi mbili lazima itakufa ( jaribu fikiria vizuri hapa utapata majibu mazuri)

CCM Wanapinga vikali kutokana na sabau nyingi sana na zenye manufaa kwao kwa uwepo wa muungano. Kama huu wa Tatu usingekuwa unaelekea kuzaa kila mmoja kudai uhuru wake wasingeweza kukataa bali wangeruhusu hizo 3, na ndio maana wanalazimisha 2 ili muungano uendelee kwa manufaa yao hata kama muungano huu una dosari kubwa.

CDM, na CUF wanataka 3 ili baadaye kila mmoja apate ku dominate upande mmoja maana CDM yuko vizuri sana BARA na CUF yuko vizuri sana VISIWANI, na hii ndio inapelekea kufa kwa ccm moja kwa moja maana wakipigwa ( TANGIZA) kote kote hawana pa kuponea, Pia CUF na CDM kuendelea kuwepo huu wa CCM wanaoutaka wa 2 Ni ngumu sana kuchukua nchi ( hii iko wazi) Huyu NCCR amejumuishwa tu katika hili hana faida ya moja kwa moja zaidi ya kuwa mpinzani mzuri wa CDM kwa bara hapo baadaye, kwa sasa ameungwa kama kuleta picha frani tu ili mambo yawe kama yanavyotakiwa kuwa.

Hata ningekuwa miongoni mwa STRATEGISTS wa CDM, CUF ama CCM, hapa ningecheza hivi hivi na hata zaidi ya hivi. Ila ningekuwa Strategists wa NCCR, huu pia ndio ulikuwa mwanya wa kutokea vizuri sana, maana lazima CUF ama CDM mmoja ningemliza akiwa anauguza maumivu mimi nashika hatamu, Siasa ndivyo ilivyo.


'' Katika siasa, kuna kipindi maadili ni lazima kuyaweka kando ''-Andrew Nkumbi
 
Kama itatokea wananchi wa nchi zote mbili hawautaki tena Muungano, nadhani itakuwa siyo kwa sababu muungano ni mbaya kiasi hicho. Ila ni kwa sababu ya upuuzi wa serikali ya CCM, kwa kuendeleza siasa za kihuni na ujanjaujanja, wakati muungano una kasoro nyingi na kubwa.

Kuhusu wanachofanya CDM au CUF,na wenzao, mi naona ni mbinu nzuri tu, wala siyo dhambi. Mtu akikutangazia vita, kama unautaka uhuru wako, inabidi ukapambane tu,hata kama ni kwa mawe. Na ukiona unazidiwa, tafuta akili nyingine. Ng'oa hata matairi ya gari ili awe bize kutengeneza gari wakati wewe unatafuta mawe mengine. Ukiona ana akili sana kukuzidi, fanya mambo ya kijinga mengi, ni mara chache watu wenye akili kuweza mambo ya kijinga vizuri. Ukiona yeye ni mzima sana mjini,nenda vijijini,ukiwa fiti huko, anzisha na mjini. Siyo unakuwa goigoi kote. Tafuta, gundua na tumia udhaifu wake vizuri.

Kwa mtazamo wangu, tukibaki katika serikali tatu sawa, tukiamua muungano ufe sawa tu. Ila kuwa na serikali mbili ni kuendeleza uhuni. Na sidhani kama tutakuwa salama kwa muda mrefu, kama tutachagua kuendelea kuwa taifa la kihuni!

Mwisho nimalizie kwa kusisitiza kuwa, hakuna sababu yoyote, hata ya kisiasa, inayokupa haki ya kuacha kando uadilifu kama ulivyoshauri.Wakati ambapo kushinda ni lazima, lakini ni uadilifu pekee ndiyo utakaofanya ushindi wetu uwe na maana. Tukifikia kwenye kuweka maadili pembeni, tutakuwa hatuna tofauti tena na CCM na hatutakuwa na haja ya kufanya mabadiliko, kwani tutakuwa tumeweka madarakani wapuuzi wa aina ileile ila wana jina tofauti!
 
Kaka suala la aina ya muungano wala sio issue sana iwe serikali 1, 2, 3, au vyovyote vile. Kwa mtazamo wangu, sio hoja ya maana sana; hata kama ni kuendelea na mfumo wa S2 its OK. Tatizo kubwa lililopo ni kwamba yupo adui ambaye anatumia S2 kama kichaka cha kuficha maovu yake; maovu ambayo amewatendea wana wa nchi hii (hizi) kwa miaka 50 sasa akiwafukarisha kwa namna ya ajabu kabisa ilhali yeye, familia zao, na makuwadi wao wakiendelea kufaidi keki ya taifa huku wananchi wakiambulia matusi na dharau zisizo kifani.

Sasa wananchi, ambao mamlaka ya nchi yatoka kwao, wameamua kama noma na iwe noma, kichaka cha adui lazima kichomwe moto ili adui atokomezwe. Adui anafanya ujanja ujanja wa kuja na "kichaka kilichoboreshwa" lakini wenye akili zao wamemstukia.

Hivi unadhani, chini ya mfumo wa S2, kama CCM wangetenda kwa uadilifu na uaminifu kungekuwa na tatizo lolote? Lakini kwa kuwa wameamua kuweka uadilifu kando na kukumbatia ufisadi, kwa kuwa wameamua kukaa kimya kwa wanaovunja Katiba ya nchi waziwazi, sijui wananchi wangefanyaje tofauti na walivyofanya kupitia Tume ya Warioba?
 
Elly B, Hapa chini nukuu yako nimeipata vyema sana na kutofuata maadili nilivyomaanisha ndio Kama haya uliyoyapendekeza ktk nukuu yako hapa chini sio Yale mengine Kama uliyoyasema ya CCM. Ingawa niliiweka Kama Quote tu kujifurahisha huenda isingekuwa na maana sana ktk mada nzima kwa ujumla.

"Kuhusu wanachofanya CDM au CUF,na wenzao, mi naona ni mbinu nzuri tu, wala siyo dhambi. Mtu akikutangazia vita, kama unautaka uhuru wako, inabidi ukapambane tu,hata kama ni kwa mawe. Na ukiona unazidiwa, tafuta akili nyingine. Ng'oa hata matairi ya gari ili awe bize kutengeneza gari wakati wewe unatafuta mawe mengine. Ukiona ana akili sana kukuzidi, fanya mambo ya kijinga mengi, ni mara chache watu wenye akili kuweza mambo ya kijinga vizuri. Ukiona yeye ni mzima sana mjini,nenda vijijini,ukiwa fiti huko, anzisha na mjini. Siyo unakuwa goigoi kote. Tafuta, gundua na tumia udhaifu wake vizuri."- Elly B

Kiongozi ili mtu akuelewe wakati mwingine unaweza kuzunguka kuandika mambo mengi sana kwa jambo dogo sana unalomaanisha.

Quote yako hapo juu inawiana kwa kiasi kikubwa ktk lengo la mada yangu, kwa mtu makini atapata Jambo la nini namaanisha kwa kupitia ktk comment yako pia nukuu yako.

Ahsante sana kiongozi
 
Kaka suala la aina ya muungano wala sio issue sana iwe serikali 1, 2, 3, au vyovyote vile. Kwa mtazamo wangu, sio hoja ya maana sana; hata kama ni kuendelea na mfumo wa S2 its OK. Tatizo kubwa lililopo ni kwamba yupo adui ambaye anatumia S2 kama kichaka cha kuficha maovu yake; maovu ambayo amewatendea wana wa nchi hii (hizi) kwa miaka 50 sasa akiwafukarisha kwa namna ya ajabu kabisa ilhali yeye, familia zao, na makuwadi wao wakiendelea kufaidi keki ya taifa huku wananchi wakiambulia matusi na dharau zisizo kifani.

Sasa wananchi, ambao mamlaka ya nchi yatoka kwao, wameamua kama noma na iwe noma, kichaka cha adui lazima kichomwe moto ili adui atokomezwe. Adui anafanya ujanja ujanja wa kuja na "kichaka kilichoboreshwa" lakini wenye akili zao wamemstukia.

Hivi unadhani, chini ya mfumo wa S2, kama CCM wangetenda kwa uadilifu na uaminifu kungekuwa na tatizo lolote? Lakini kwa kuwa wameamua kuweka uadilifu kando na kukumbatia ufisadi, kwa kuwa wameamua kukaa kimya kwa wanaovunja Katiba ya nchi waziwazi, sijui wananchi wangefanyaje tofauti na walivyofanya kupitia Tume ya Warioba?

dudus, picha uliyoiibua ya uwepo wa adui kuficha Maovu Yake kwa kutaka S2 naiona vyema Kama jinsi unavyoina na pia naiona zaidi ya hapo na huenda pia unaniona zaidi ya hapo.

Na ndio narudi kwenye Hoja yangu kuwa CCM hawezi kukubali S3 maana zitapelekea kupigwa ( TANGIZA) na CUF visiwani na CDM Bara na hapo mengi sana yataibuka na kupelekea kifo chake.

Na njia ya kuiua kwa urahisi CCM ni kuvunjika kwa muungano, na ndio maana anastukia sana hizi S3, Kama umenipata vyema hapo juu. Na vile vile CDM na CUF wanaweza kuwa lengo Lao ni kila mtu achukie 50 zake na huenda wanatamani hivyo ila wanashindwa wapi pa kuyasemea haya ili wananchi waelewe ( ni mazito sana) ila kwa Mimi naona hizi S 3 baadaye hata Mimi ndio itakuwa njia ya kuanza kidai kila mtu ajichukulie msalaba wake.

Walioba ktk hili la 3 amecheza vyema sana na hili ni darasa kwa ccm kubadilika AMA sivyo kufa kabisa maana Hii nyumba haikaliki na pia huyu mzee kaweka mazingira Mazuri ya kuvunja muungano ( baadaye Kama ikitokea) kwa njia ya Amani kabisa tofauti na ambavyo itakuja kuwa Kama ccm akibaki na S 2
 
Ni sawa sawa tu sbb Ccm laiti kama wameyafanya mazuri toka mwanzo mpka saiv miaka 50 watu wasingejali lkn uovu,kuuliwa watu kudhulumiwa watu ndo yamefikia apa kwahiyo muungno kufa c ajabu udugu Wetu kati Ya watanganyika na Zanzibar utakuwa pale pale isipokuwa tu udugu wa serikali umekufa sbb udugu wa Tanganyika na Zanzibar ulikuwepo kabla hata Ya muungano Wenyewe jamani
 
Back
Top Bottom