Bobi Wine: Mimi si mhalifu, si kosa kugombea dhidi ya Museveni

Bobi Wine: Mimi si mhalifu, si kosa kugombea dhidi ya Museveni

Mwanamwana

Platinum Member
Joined
Aug 1, 2011
Posts
9,604
Reaction score
22,714
Kiongozi wa upinzani nchini Uganda, Bobi Wine, aliambia shirika la habari la AFP siku ya Jumatano kwamba yeye “si mhalifu” baada ya kuingia mafichoni kufuatia uchaguzi wa wiki iliyopita ambamo Rais Yoweri Museveni alishinda muhula wake wa saba.

Wine, mwenye umri wa miaka 43, ambaye ni msanii wa zamani wa muziki aliyegeuka kuwa mwanasiasa na aliyewahi kukamatwa kabla ya uchaguzi wa Uganda wa mwaka 2021, alisema siku ya Jumamosi kwamba alifanikiwa kuokoka uvamizi wa polisi nyumbani kwake. Tangu wakati huo, mahali alipo hajulikani.

Alikuwa ameutaja uchaguzi wa urais uliofanyika Alhamisi iliyopita kuwa ni “wizi wa waziwazi.”

Katika mahojiano kwa simu, Wine alisema alikuwa akihama-hama mara kwa mara, lakini alikuwa “anahifadhiwa na kulindwa na watu wa kawaida.”

Akijibu tishio lililotolewa na mkuu wa jeshi la Uganda na mwana wa Rais Museveni, Muhoozi Kainerugaba, alisema: “Mimi si mhalifu.”

“Mimi ni mgombea urais, na si kosa kugombea dhidi ya baba yake,” alisema Wine — ambaye jina lake halisi ni Robert Kyagulanyi.

Siku ya Jumanne, Kainerugaba, mwenye umri wa miaka 51 na ambaye hajaficha nia yake ya kumrithi baba yake, alitishia kupitia mtandao wa X kuwinda na kumuua Wine.

“Tumeua magaidi 22 wa NUP tangu wiki iliyopita,” aliandika Kainerugaba, akirejelea chama cha upinzani cha National Unity Platform (NUP) kinachoongozwa na Wine, aliyeshika nafasi ya pili kwenye uchaguzi.

“Ninaomba wa 23 awe Kabobi,” aliongeza, akitumia jina la utani analomwita kiongozi huyo wa upinzani.

Alipoulizwa kuhusu mustakabali wa chama chake, Wine alisema hakuwa na mpango madhubuti.

“Katika udikteta, hupangi mikakati; unachofanya ni kujibu aina ya ukandamizaji uliopo,” alisema.

Uchaguzi wa wiki iliyopita ulighubikwa na vurugu pamoja na kuzimwa kwa mtandao wa intaneti, huku waangalizi wa Afrika wakisema kuwa kukamatwa na kutekwa kwa watu kumeeneza hofu.

Museveni, mwenye umri wa miaka 81, aliyeshinda kwa kishindo kwa asilimia 72 ya kura, amesema upinzani ni ‘magaidi’ waliokuwa wakijaribu kutumia vurugu kubatilisha matokeo ya uchaguzi.

Chanzo: I’m not a criminal
 
Bob alitoroka siku walipotaka kumkamata usiku ilitumwa hadi chopa iwashe taa kumtafuta anakokimbilia hawakumpata vyombo vya habari vilitangaza uongo kuwa kakamatwa wakati jamaa kawachoropoka manjagu..
 
Back
Top Bottom