Barnaba alidanganya kwenye wimbo wa "nikutunze"


C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
1,767
Likes
678
Points
280
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
1,767 678 280
Msanii Barnaba akiimba kiitikio (chorus) kwenye wimbo wa "Nikutunze" ambao ameshirikiana na José Chameleon alidanganya maana ya kile alichoimba Na kutafsiri nanukuu "wachaga tunasema aika mbe, yaani baby njoo nikutunze".
Akimaanisha maana ya "aika mbe" Ni sawa Na kusema "nikutunze" kwa kiswahili, maana ya aika mbe ambayo ni Maneno mawili ya kichaga yakiwa Na maana ya "aika/eeka" = Asante Na "mbe" ikimaanisha mtoto yoyote kwanza (kwakibosho) ingawa hii "mbee" Ina utofauti kidogo Sana kimatumizi kwenye variety nyingine za wachagga.

Sina uhakika Kama Barnaba Ni mchagga au lah, lakini kuimba kitu usichokijua Ni vyema kwa msanii au mtu yoyote kufanya utafiti wa maana ya hicho kitu kabla hujakitumia katika jamii,

Kiufupi alitakiwa kusema "ocho ngikutunse" /kikibosho/ simple tu.

So nyie wasanii kuweni makini mnapotumia lugha msizozifahamu, maana Kuna siku mtajikuta mnaongea matusi.

Huu wimbo Ni mzuri ila umekuwa ukinikera hasa kwenye kipengele hicho maana hakileti maana iliyokusudiwa na kinawapotosha wasiojua
 
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
57,578
Likes
31,008
Points
280
miss chagga

miss chagga

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
57,578 31,008 280
Sawa mkuu
 
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2013
Messages
9,876
Likes
8,344
Points
280
Moisemusajiografii

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2013
9,876 8,344 280
Mpongeze ameanza kujifunza lugha yako.
 
Inog01

Inog01

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2015
Messages
1,230
Likes
1,836
Points
280
Inog01

Inog01

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2015
1,230 1,836 280
sikila wimbo lazima uelewe beat nzuri twende kaz
 
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
1,767
Likes
678
Points
280
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
1,767 678 280
sikila wimbo lazima uelewe beat nzuri twende kaz
....wimbo mzurikweli, lakini hapo kwenye hako ka uwongo dah, hapasomeki kabisa
 
DATABASEE

DATABASEE

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
571
Likes
474
Points
80
DATABASEE

DATABASEE

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
571 474 80
Hapo ndio kuna umuhim wa msanii kujua lugha au maana halis ya maneno ya lugha fulani ambayo msanii anahitaji kuitumia kwenye wimbo wake!!!Big up Linex Linenga Sunday Mjeda wa VOA.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,821
Likes
5,416
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,821 5,416 280
Msanii Barnaba akiimba kiitikio (chorus) kwenye wimbo wa "Nikutunze" ambao ameshirikiana na José Chameleon alidanganya maana ya kile alichoimba Na kutafsiri nanukuu "wachaga tunasema aika mbe, yaani baby njoo nikutunze".
Akimaanisha maana ya "aika mbe" Ni sawa Na kusema "nikutunze" kwa kiswahili, maana ya aika mbe ambayo ni Maneno mawili ya kichaga yakiwa Na maana ya "aika/eeka" = Asante Na "mbe" ikimaanisha mtoto yoyote kwanza (kwakibosho) ingawa hii "mbee" Ina utofauti kidogo Sana kimatumizi kwenye variety nyingine za wachagga.

Sina uhakika Kama Barnaba Ni mchagga au lah, lakini kuimba kitu usichokijua Ni vyema kwa msanii au mtu yoyote kufanya utafiti wa maana ya hicho kitu kabla hujakitumia katika jamii,

Kiufupi alitakiwa kusema "ocho ngikutunse" /kikibosho/ simple tu.

So nyie wasanii kuweni makini mnapotumia lugha msizozifahamu, maana Kuna siku mtajikuta mnaongea matusi.

Huu wimbo Ni mzuri ila umekuwa ukinikera hasa kwenye kipengele hicho maana hakileti maana iliyokusudiwa na kinawapotosha wasiojua
Kasema alitafsiri maana ya neno hilo au wewe ndo unembandikia maneno..?!
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,199
Likes
47,981
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,199 47,981 280
Ehee mbee.
 
C

chigulubedu

Senior Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
126
Likes
75
Points
45
Age
38
C

chigulubedu

Senior Member
Joined Jul 3, 2016
126 75 45
Inawezekana wewe hujamuelewa Barnaba, na maneno hayo yote pamoja huenda siyo tafsiri ya kingine bali ni mwendelezo wa sentesi. Wachaga wanasema aikambe, likawaneno tofauti na mtoto njoo nikutunze kama unavyodai.

Naona kama wewe ndo huelewi hivi lugha za muziki.
 
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
1,767
Likes
678
Points
280
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
1,767 678 280
Inawezekana wewe hujamuelewa Barnaba, na maneno hayo yote pamoja huenda siyo tafsiri ya kingine bali ni mwendelezo wa sentesi. Wachaga wanasema aikambe, likawaneno tofauti na mtoto njoo nikutunze kama unavyodai.

Naona kama wewe ndo huelewi hivi lugha za muziki.
Basi kazi ipo, ubishi utakuwa Ni hulka yako, Na hili Ni tatizo la wengi katika kusikiliza miziki, hamsikilizi ujumbe uliokusudiwa. Anyway we elewa ulivyoelewa
 
gaspar kauki

gaspar kauki

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2014
Messages
580
Likes
140
Points
60
gaspar kauki

gaspar kauki

JF-Expert Member
Joined May 17, 2014
580 140 60
Hata wewe ulieleta huu uzi umepotosha.


Tafsiri sahihi ya Aika Mbe ni Asante baba.
 
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2008
Messages
2,605
Likes
1,034
Points
280
I

Islam005

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2008
2,605 1,034 280
Inawezekana mleta mada ndio hajamuelewa Barnaba.
 
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2011
Messages
1,767
Likes
678
Points
280
C

Chagga King

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2011
1,767 678 280
Hata wewe ulieleta huu uzi umepotosha.


Tafsiri sahihi ya Aika Mbe ni Asante baba.
...haha, we unakijua kichagga?, eti Asante baba, aliyekuambia "baba" kwa kichagga Ni inaitwa mbe, kakudanganya vibaya, mi kichagga nimezaliwa nacho kule mtudu, Na nimekuwa nacho, so mi sikibahatishi, ninakijua vizuri.

Aliyekudanganya kamuulize tena
 

Forum statistics

Threads 1,235,936
Members 474,901
Posts 29,240,982