Alama iliyopo mkono wa kulia ni ya nini?

Alama iliyopo mkono wa kulia ni ya nini?

hata mimi

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2017
Posts
1,356
Reaction score
1,448
Habari wanajukwaa,

Kuna hii alama ambayo ipo kama kovu dogo mkono wa kulia chini kidogo ya bega.

Mpaka sasa nimeona watu takribani watatu tu ndo hawana hiyo kitu na nimeuliza nikaambiwa ni sindano inayochomwa wakati mtoto akiwa bado mdogo kabisa.

Sasa nisichoelewa ni kwamba inakuwaje hiyo sindano inaacha kovu na ni sindano ya nini.
 
1. sindano ya kinga ya ugonjwa wa Ndui.
Ndui ni nini?
Ndui (English. smallpox) ilikuwa ugonjwa wa kuambukiza uliosababishwa na aina mbili za virusi: Variola major na Variola minor.Ulikuwa unaleta kifo cha waliopatwa kwa asilimia 30-35, lakini zaidi kati ya watoto.Walionusurika wengi waliachwa na makovu ya kudumu hasa katika uso.Inakadiriwa ulikuwepo miaka 10,000 KK hadi mwaka 1977.

Chanzo chake hakijulikani lakini kuna dalili ya kwamba ilitokea mapema sana katika Misri ya Kale[1]. Kuna dalili ya kwamba farao Ramses V alikuwa mgonjwa wa kwanza anayejulikana kutokana na utafiti wa mumia yake[2]. Labda imepelekwa Uhindini na wafanyabiashara Wamisri mnamo miaka 1500 KK. Ugonjwa uliua watu wengio huko Ulaya[3], Asia na Afrika ilikosambaa pia.

Matokeo ya ndui yalikuwa mabaya hasa huko Amerika ambako Waindio yaani wenyeji asilia waliwahi kuishi milenia nyingi bila mawasiliano na bila maambukizi kutoka sehemu nyingine za dunia hivyo walikosa kabisa kinga. Kwa mfano Wahispania waliweza kuvamia milki ya Azteki huko Mexiko kwa sababu wateteaji wa Tenochtitlan walidhoofishwa na ugionjwa uliopelekwa hapo na Wahispania.

Mwaka 1967 tu ndui iliua watu milioni mbili na katika karne ya 20 kwa jumla milioni 300 au 500.Ni ugonjwa wa kwanza ambao binadamu kwa njia ya chanjo alifaulu kuukomesha.

2. NI KITAMBULISHO CHA URAIA WA MTANZANIA .... Wakenya wanayo kwenye paja au mkononi sikumbuki vizuri... nayo ni ndui ila pia inabaki mwishowe kuwa alama ya raia wa Tanzania au Kenya. kama ndugu zangu wa Iringa/dodoma ambavyo huwachanja watu wao sehemu za usoni pembeni ya macho (miaka ya nyuma) kama utambulisho kujua mhusika ni wa kabila lao.
 
Habari Wanajukwaa

Kuna hii alama ambayo ipo kama kovu dogo mkono wa kulia chini kidogo ya bega.
Mpaka sasa Nimeona watu takriban watatu tu ndo hawana hiyo kitu na nimeuliza nikaambiwa ni Sindano inayochomwa wakati mtoto akiwa bado mdogo kabisa.

Sasa nisichoelewa ni kwamba inakuwaje hiyo Sindano inaacha kovu na ni sindano ya nini
Ni chanjo ya ndui ilikuwa ikifanyika zamani.
 
yani kwakweli huwenda ni secret mission ya muda mrefu. wapo wahamiaji walihama hapa tz wakiwa wadogo na hawakuchanjwa na wanadunda mpaka leo... why why wh?
 
Na ile ya BCG si inakwenda hapo? Ya missiles je haitanuki? Sisi enzi za sisties tulichanjwa baada ya kiwiko kabla ya bega. Kila mhenga aliyeenda shule anayo kwenye 63-67 ila sikumbuki ilikuwa ya nini.
 
Na ile ya BCG si inakwenda hapo? Ya missiles je haitanuki? Sisi enzi za sisties tulichanjwa baada ya kiwiko kabla ya bega. Kila mhenga aliyeenda shule anayo kwenye 63-67 ila sikumbuki ilikuwa ya nini.
Aisee! 60s ndio enzi 'zenu'??
Shikamoo babu!!
 
Habari Wanajukwaa

Kuna hii alama ambayo ipo kama kovu dogo mkono wa kulia chini kidogo ya bega.
Mpaka sasa Nimeona watu takriban watatu tu ndo hawana hiyo kitu na nimeuliza nikaambiwa ni Sindano inayochomwa wakati mtoto akiwa bado mdogo kabisa.

Sasa nisichoelewa ni kwamba inakuwaje hiyo Sindano inaacha kovu na ni sindano ya nini
Ambao hawana sio waTanzania japo ni sindano inayotumika Kama Kinga ya ugonjwa xxxx
 
yani kwakweli huwenda ni secret mission ya muda mrefu. wapo wahamiaji walihama hapa tz wakiwa wadogo na hawakuchanjwa na wanadunda mpaka leo... why why wh?
Mie pia ni mmoja wao sinaga hiyo alama ingawa nimezaliwa na kukulia Tanzania hii ila nashangaa kwetu familia nzima hatuna hiyo alama ya ndui tofauti na watu wengine na hatujawahi kuumwa wala nini hadi leo hii watu tushavuka zaidi ya miaka 30, I think ni secret mission kweli
 
Nimezikuta ziko tatu kama pembetatu kwenye mkono wangu wa kulia.sasa na huu ni utambulisho gani?
 
1. sindano ya kinga ya ugonjwa wa Ndui.
Ndui ni nini?
Ndui (English. smallpox) ilikuwa ugonjwa wa kuambukiza uliosababishwa na aina mbili za virusi: Variola major na Variola minor.Ulikuwa unaleta kifo cha waliopatwa kwa asilimia 30-35, lakini zaidi kati ya watoto.Walionusurika wengi waliachwa na makovu ya kudumu hasa katika uso.Inakadiriwa ulikuwepo miaka 10,000 KK hadi mwaka 1977.

Chanzo chake hakijulikani lakini kuna dalili ya kwamba ilitokea mapema sana katika Misri ya Kale[1]. Kuna dalili ya kwamba farao Ramses V alikuwa mgonjwa wa kwanza anayejulikana kutokana na utafiti wa mumia yake[2]. Labda imepelekwa Uhindini na wafanyabiashara Wamisri mnamo miaka 1500 KK. Ugonjwa uliua watu wengio huko Ulaya[3], Asia na Afrika ilikosambaa pia.

Matokeo ya ndui yalikuwa mabaya hasa huko Amerika ambako Waindio yaani wenyeji asilia waliwahi kuishi milenia nyingi bila mawasiliano na bila maambukizi kutoka sehemu nyingine za dunia hivyo walikosa kabisa kinga. Kwa mfano Wahispania waliweza kuvamia milki ya Azteki huko Mexiko kwa sababu wateteaji wa Tenochtitlan walidhoofishwa na ugionjwa uliopelekwa hapo na Wahispania.

Mwaka 1967 tu ndui iliua watu milioni mbili na katika karne ya 20 kwa jumla milioni 300 au 500.Ni ugonjwa wa kwanza ambao binadamu kwa njia ya chanjo alifaulu kuukomesha.

2. NI KITAMBULISHO CHA URAIA WA MTANZANIA .... Wakenya wanayo kwenye paja au mkononi sikumbuki vizuri... nayo ni ndui ila pia inabaki mwishowe kuwa alama ya raia wa Tanzania au Kenya. kama ndugu zangu wa Iringa/dodoma ambavyo huwachanja watu wao sehemu za usoni pembeni ya macho (miaka ya nyuma) kama utambulisho kujua mhusika ni wa kabila lao.
Asante. Kwahiyo bado watu wanachanjwa hadi sasa? na je vipi kuhusu wale ambao hawana (hiyo alama) ni lazima kuchanjwa au vipi
 
yani kwakweli huwenda ni secret mission ya muda mrefu. wapo wahamiaji walihama hapa tz wakiwa wadogo na hawakuchanjwa na wanadunda mpaka leo... why why wh?
Nimewaza sana kuhusu hilo maana hata hao niliowaona hawakuchanjwa ni vijana wakubwa tu. Why?
 
Na ile ya BCG si inakwenda hapo? Ya missiles je haitanuki? Sisi enzi za sisties tulichanjwa baada ya kiwiko kabla ya bega. Kila mhenga aliyeenda shule anayo kwenye 63-67 ila sikumbuki ilikuwa ya nini.
Duh aisee
 
Back
Top Bottom