2020 Mgombea urais kupitia CCM anatoka Zanzibar

Alexism

JF-Expert Member
Aug 14, 2011
3,430
2,000
Kumekuwepo migongano na sintofaham katika nafasi ya kugombea kiti cha urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa siku na miaka mingi. Sababu za migongano hii ni kua Zanzibar imetengwa kwa takribani miaka 25 inaelekea bila kumpata kiongozi wa Muungano akitokea Zanzibar jambo ambalo linaifanya Zanzibar kuonekana kama koloni la bara. Kwa mwenendo huu umefanya ata baadhi ya Wazanzibar kukata tamaa na Muungano huku wengine wakitaka Muungano uvunjwe ili Zanzibar iwe huru au kuwepo utaratibu wakuongoza JMT kwa vipindi ili kuweza kudumisha Muungano.
Bila shaka watu hawa kweli wanasababu muhimu nani lazma ili lifanyike ili kunusuru Muungano ulioasisiwa na CCM. CCM mgombea wa kiti cha urais wa JMT atoke Zanzibar bila hivyo tuusahau Muungano na kila mtu achukua mzigo wake.
 

ChamaDola

JF-Expert Member
Dec 23, 2016
3,436
2,000
Ajenda ya Rambirambi Naona Imekufa!
Kilichobaki Sasa ni Ndoto Tu kwa Kwenda Mbele!
We ota tu!
 

ndayilagije

JF-Expert Member
Nov 7, 2016
7,471
2,000
Kumekuwepo migongano na sintofaham katika nafasi ya kugombea kiti cha urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa siku na miaka mingi. Sababu za migongano hii ni kua Zanzibar imetengwa kwa takribani miaka 25 inaelekea bila kumpata kiongozi wa Muungano akitokea Zanzibar jambo ambalo linaifanya Zanzibar kuonekana kama koloni la bara. Kwa mwenendo huu umefanya ata baadhi ya Wazanzibar kukata tamaa na Muungano huku wengine wakitaka Muungano uvunjwe ili Zanzibar iwe huru au kuwepo utaratibu wakuongoza JMT kwa vipindi ili kuweza kudumisha Muungano.
Bila shaka watu hawa kweli wanasababu muhimu nani lazma ili lifanyike ili kunusuru Muungano ulioasisiwa na CCM. CCM mgombea wa kiti cha urais wa JMT atoke Zanzibar bila hivyo tuusahau Muungano na kila mtu achukua mzigo wake.
Wazo zuri sana kama wakiruhusu na yule mkulima wa cheju mnyamwezi kugombea uraisi zbar tena ni mkristo mbona hizi ni nchi zetu wrote tu!
 

pandagichiza

JF-Expert Member
Jul 9, 2013
3,534
2,000
Ulishawahi kusikia waziri mkuu wa Uingereza kutoka Scotland?
Tangu Znzbar wafanye mabadiliko kwenye katiba yao na kusomeka "zanzibar ni nchi" haitatokea rais atokee huko
 

barafuyamoto

JF-Expert Member
Jul 26, 2014
29,258
2,000
Kumekuwepo migongano na sintofaham katika nafasi ya kugombea kiti cha urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa siku na miaka mingi. Sababu za migongano hii ni kua Zanzibar imetengwa kwa takribani miaka 25 inaelekea bila kumpata kiongozi wa Muungano akitokea Zanzibar jambo ambalo linaifanya Zanzibar kuonekana kama koloni la bara. Kwa mwenendo huu umefanya ata baadhi ya Wazanzibar kukata tamaa na Muungano huku wengine wakitaka Muungano uvunjwe ili Zanzibar iwe huru au kuwepo utaratibu wakuongoza JMT kwa vipindi ili kuweza kudumisha Muungano.
Bila shaka watu hawa kweli wanasababu muhimu nani lazma ili lifanyike ili kunusuru Muungano ulioasisiwa na CCM. CCM mgombea wa kiti cha urais wa JMT atoke Zanzibar bila hivyo tuusahau Muungano na kila mtu achukua mzigo wake.
Wazanzibari "wakarimu" sana, hawaiwezi Tamganyika. 2020 JPM anatosha, watz tushampa kura zetu isipokuwa bavicha ambao hawafiki laki.
 

Tony antony

JF-Expert Member
Nov 17, 2013
4,969
2,000
2020 CCM hata isimamishe mgombea toka Mbinguni haitakubalika kama ilivyo kataliwa 2015 lakini yakatumika yale mazingaombwe ya Lubuva. Ila 2020 mazingaombwe hayana nafasi tena
"ndo wanavyosema" kwa sauti ya mwana fa
 

Alexism

JF-Expert Member
Aug 14, 2011
3,430
2,000
Haiwezekani miaka 25 yote hamna kua na kiongozi wa JMT kutoka Zanzibar basi huu sio Muungano labda mseme huu ni ukoloni mamboleo 2020 mgombea kiti cha urais CCM atoke Zanzibar
 

Alexism

JF-Expert Member
Aug 14, 2011
3,430
2,000
Ajenda ya Rambirambi Naona Imekufa!
Kilichobaki Sasa ni Ndoto Tu kwa Kwenda Mbele!
We ota tu!
Anzisha mada mkuu kuhusu rambi rambi uone wachangiaji ila hii inahusu mgombea urais kwa tiketi ya ccm atoke Zanzibar ili kudumisha Muungano wetu
 

Mkwawe

JF-Expert Member
Jun 10, 2016
1,773
2,000
"Na sisi WALUGURU hatujawahi kutoa mgombea wa urais safari nasi tunataka tupendekezwe la sivyo tunaunda Jamhuri yetu"... sasa kila jamii ikifanya hivi tutafika wapi?
 

Alexism

JF-Expert Member
Aug 14, 2011
3,430
2,000
"Na sisi WALUGURU hatujawahi kutoa mgombea wa urais safari nasi tunataka tupendekezwe la sivyo tunaunda Jamhuri yetu"... sasa kila jamii ikifanya hivi tutafika wapi?
Kwani Zanzibar ni jamii au sehemu ya Muungano mkuu...2020 mgombea kiti cha urais CCM atoke Zanzibar tumechoka na mambo ya ugombea mwenza. ..Ili wote tunufaike na Muungano bila kufanya hivyo basi Muungano kwaheri kila mtu abebe mzigo wake
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom