2013: Polisi waanza na utani wa kuudhi

2013: Polisi waanza na utani wa kuudhi

Amiliki

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Posts
2,085
Reaction score
1,005
Kamanda Polisi Temeke ataka wauza madawa ya kulevya wafichuliwe..

Source: Nipashe.

Huu ni Utani mwingine kwani Polisi wanawajua hawa wauza madawa karibu wote, lakini wanapatwa na kigugumizi kuwakamata kwa kuwa kuna Vigogo nyuma ya biashara hiyo na sehemu nyingine polisi wanauhakika wa kwenda kuchukua posho ya kila siku kutoka kwa wauzaji wadogo wadogo kama ilivyo pale Ilala ambapo imefikia mpaka Polisi kuwapigia simu wakati wanakwenda kuwakamata maana wakienda wanne, pesa wanayopewa inabidi wagawane, sasa ikitokea mmoja wao akawastua wakajificha, baadae huyo aliyewatonya hupita na kupewa kiasi kidogo kuliko ambacho wangewapa wakiwa wengi, na kwasababu anapewa peke yake, kinakuwa kikubwa kuliko wangegawana.

Huo ndio mchezo unaoendelea kati ya polisi na wauza madawa ya kulevya.
 
Kamanda Polisi Temeke ataka wauza madawa ya kulevya wafichuliwe..

Source: Nipashe.

Huu ni Utani mwingine kwani Polisi wanawajua hawa wauza madawa karibu wote, lakini wanapatwa na kigugumizi kuwakamata kwa kuwa kuna Vigogo nyuma ya biashara hiyo na sehemu nyingine polisi wanauhakika wa kwenda kuchukua posho ya kila siku kutoka kwa wauzaji wadogo wadogo kama ilivyo pale Ilala ambapo imefikia mpaka Polisi kuwapigia simu wakati wanakwenda kuwakamata maana wakienda wanne, pesa wanayopewa inabidi wagawane, sasa ikitokea mmoja wao akawastua wakajificha, baadae huyo aliyewatonya hupita na kupewa kiasi kidogo kuliko ambacho wangewapa wakiwa wengi, na kwasababu anapewa peke yake, kinakuwa kikubwa kuliko wangegawana.

Huo ndio mchezo unaoendelea kati ya polisi na wauza madawa ya kulevya.

Wana JF,
Kweli hawa Police nao wanakosa dila kabisa, Kwanza huwa wanatuambia sababu nyingi katika matukio mengi ila tukio Mmoja tu huwa lina tanguliziwa neo sababu za ki intelijensia sasa huliza maandamano huwa yana sababu za ki intelijensia hivi madawa ya kulevye hiyo intelijensia huwa iko wapi likizo mauaji ya kila kukicha Mara(Musoma) intelijensia huwa imevuka boarder ya silali?au
Hivi Jeshi la Police wanapo kuja na ufanisi wa huu wa kihuni huni wanadhani Watanzani ni mbumbumbu au wajitambyue kuwa sie ndio tunaendelea kuwa dharau kabisa na utendaji wa kazi zao

Hivi Jeshi La Police ime kuwa TRA maana wao police siku hizi deals zao ni kukusanya pesa tuu yaani matukio yao ni pesa wame kuwa wakusanya kodi au? Sia barabarani ukimkuta Trafic yeye na maswali yake ya kipuuzi then anakuuliza kesi ya kipuuzi mbona hizi Bima na Load license ziko kioo cha pembeni hivi unacho takiwa kujua nime lipa au sija lipa? na wamekuja na style mpya ni unaulizwa leseni yako then anaku shoot maswali ya kipuuuzi, Then unampa hongo sasa huku ni kuelimishana kupeana rushwa au unanifundisha nitii bila kushurutishwa nini sasa hapo?

 


Wana JF,
Kweli hawa Police nao wanakosa dila kabisa, Kwanza huwa wanatuambia sababu nyingi katika matukio mengi ila tukio Mmoja tu huwa lina tanguliziwa neo sababu za ki intelijensia sasa huliza maandamano huwa yana sababu za ki intelijensia hivi madawa ya kulevye hiyo intelijensia huwa iko wapi likizo mauaji ya kila kukicha Mara(Musoma) intelijensia huwa imevuka boarder ya silali?au
Hivi Jeshi la Police wanapo kuja na ufanisi wa huu wa kihuni huni wanadhani Watanzani ni mbumbumbu au wajitambyue kuwa sie ndio tunaendelea kuwa dharau kabisa na utendaji wa kazi zao

Hivi Jeshi La Police ime kuwa TRA maana wao police siku hizi deals zao ni kukusanya pesa tuu yaani matukio yao ni pesa wame kuwa wakusanya kodi au? Sia barabarani ukimkuta Trafic yeye na maswali yake ya kipuuzi then anakuuliza kesi ya kipuuzi mbona hizi Bima na Load license ziko kioo cha pembeni hivi unacho takiwa kujua nime lipa au sija lipa? na wamekuja na style mpya ni unaulizwa leseni yako then anaku shoot maswali ya kipuuuzi, Then unampa hongo sasa huku ni kuelimishana kupeana rushwa au unanifundisha nitii bila kushurutishwa nini sasa hapo?

unajua moja ya matatizo yetu, ni kuzoea kuishi bila kufuata utaratibu. maana vibali vimejieleza bandika kioo cha mbele, kwa sababu zako unabandika ,kioo cha ubavuni hutaki uulizwe, unataka yy aangalie viko sahihi au la. mwingine atatengeneza file zuri tu, kila akiulizwa vibali anatoa file, likaguliwe kama vibali viko sawa . utaratibu hatuutaki. polisi naye anafurahia kukiukwa utaratibu maana atapata fursa ya kutekeleza wajibu wake na kujenga mahusiano.
 
Ni kweli watu wengi hapa TZ tunaishi kwa mazoea mno, kwa mfano hili la kubandika insurance na road licence, utakuta mwingine amebanika pembeni tena upande wa kulia na mwingine ameweka nyuma. Kwa vile umeona mwenzio nawe unafanya hivyo wakati hizo sticker kubandikwa kwake ni matakwa ya sheria ya usalama barabarani na ukisoma sheria hiyo inaelekeza kuwa sticker zibandikwe kioo cha mbele upande wa kushoto. Nafikiri wakolono walikuwa na maana yao nzuri kwani upande wa mbele kushoto itamwezesha askari kuwa salama zaidi kwa magari mengine lakini pia usiweze kumkimbia tofauti na nyuma au pembeni kulia ambako yanapita magari menngine.
unajua moja ya matatizo yetu, ni kuzoea kuishi bila kufuata utaratibu. maana vibali vimejieleza bandika kioo cha mbele, kwa sababu zako unabandika ,kioo cha ubavuni hutaki uulizwe, unataka yy aangalie viko sahihi au la. mwingine atatengeneza file zuri tu, kila akiulizwa vibali anatoa file, likaguliwe kama vibali viko sawa . utaratibu hatuutaki. polisi naye anafurahia kukiukwa utaratibu maana atapata fursa ya kutekeleza wajibu wake na kujenga mahusiano.
 
Jinsi stika zilivyo nyingi hapa bongo si dereva ataziba kioo chake itambidi atoe kichwa nje ya dirisha ndipo aendeshe?
 
Eti wameaanza kwa kuudhi, kuambiwa kuwafichua ndo kuudhi. Basi kaa nao hao watua madawa ya kulevya! Wasaidie Police kuwataja hao vigogo walionyuma au peleka majina yao kwenye vyombo vya habari. Anaeudhi si polisi ni wewe mleta hoja hii. Unataja vigogo ili kuhalarisha 'kuudhi' kwako, taja hayo majina ya vigogo kama uko serious ili wadau humu JF wawajue sio kubaki kusema polisi wanawajua wote. Upuuzi mtupu!
 
Majina wakachukue kwa JK maana alishautangazia uma pamoja na polisi wenyewe kuwa anayo.
 
Hawa inaonyesha ni miongoni mwa watu walioshughurikiwa na Polisi kutokana na kushindwa kwao kufuata sheri za nchi hivyo wana hasira na Polisi-POLISI HAWAWEZI KUMFURAHISHA KILA MTU.
 
Umejengwa kuwachukia Polisi bila kuwa na sababu za msingi.Mtu mwenye akili ya kawaida tu atabaini jinsi ulivyo na mapungufu katika kutafakari mambo.POLISI IPO NA ITAENDELEA KUWEPO JUKUMU LA ULINZI NA USALAMA WA TAIFA HILI NI LA WATANZANIA WOTE-UMEFANYA NINI KUKOMESHA UHALIFU KTK NCHI YAKO?POLE KWAKUWA HULIJUI KABISA JESHI LA POLISI.
 
Back
Top Bottom