Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Who is to Blame? Mholanzi amchapa Vibao Mwalimu Mkuu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Sumba-Wanga, Mar 12, 2012.

  1. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nani alaumiwe? Mholanzi aliyemchapa vibao Mwalimu Mkuu baada ya kukuta wanafunzi wako madarasani hawasomi wakati walimu wamekaa wanapanga ratiba? Huyo Mholanzi ni mfadhili wa shule.

    Au ndio kale kaugonjwa ketu ka Watanzania?

    Soma zaidi:


    Home
     
  2. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hii ilipaswa iende habari na hoja
     
  3. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,715
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mholanzi amzaba vibao mwalimu mkuu
    Na Thobias Mwanakatwe
    11th March 2012
    Raia mmoja wa Uholanzi, Marise Koch, anatuhumiwa kumfanyia kitendo cha udhalilishaji Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Marera iliyopo kata ya Rhotia wilayani Karatu mkoani Arusha kwa kumpiga vibao mbele ya wanafunzi na walimu wenzake.
    Taarifa ambazo NIPASHE Jumapili imezipata na kuthibitishwa na viongozi wa Idara ya Elimu wilaya ya Karatu na Jeshi la Polisi, ni kwamba kutokana na udhalilishaji uliofanywa, raia huyo ameshafunguliwa jalada lenye namba KRT/RB/835/2012 katika kituo cha polisi Karatu kwa ajili ya hatua zaidi za kisheria.
    Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Marera, Emmanuel Ginwe, akizungumza na gazeti hili kwa simu kutoka Karatu, alisema alipigwa vibao viwili na raia huyo wa Uholanzi ambaye ni mwanamke baada ya kuwakuta walimu wa shule hiyo wakipanga ratiba ya shule.
    Ginwe alisema tukio hilo lililotokea Februari 14, mwaka huu majira 4:30 asubuhi ambapo raia huyo ambaye anaifadhili shule hiyo kwa kukarabati majengo ya shule, ofisi nyumba ya walimu na kompyuta ndogo za wanafunzi kufanyia michezo (games) na kujifunzia kuandika alifika shule hapo kutembelea kama kawaida.
    Alisema Mholanzi huyo baada ya kufika shuleni hapo, alikuta walimu wakipanga ratiba ya shule na kuanza kuhoji kwanini walimu hawajaingia madarasani kufundisha wanafunzi madarasani ambapo alijibiwa kuwa wamepewa maelekezo ya kuandaa ratiba ya shule na baada ya kumaliza kazi hiyo wataingia madarasani kuendelea kufundisha.
    Hata hivyo, majibu ya walimu hao hayakumridhisha ambapo Mholanzi huyo aliamua kwenda ofisini kwa Mwalimu Mkuu na kuanza kumfokea kwamba yeye (Mholanzi) anafadhili vitu vingi lakini kumbe walimu hawafundishi madarasani na kuanza kukusanya kompyuta zake ndogo (Exo-Laptop) kwa lengo la kuzichukua.
    Mwalimu Mkuu wa shule hiyo hata hivyo alimsihi asichukue kompyuta hizo lakini alikataa na alipoona anazuiwa alimpiga vibao mwalimu huyo huku akiendelea kuzikusanya komputa akiwa na mwenzake ambapo kwa mara ya pili alimnasa vibao tena Mwalimu Mkuu huyo.
    Kitendo cha Mwalimu Mkuu kupigwa vibao kiliwashitua walimu na wanafunzi wa shule hiyo ambapo walianza kuhoji kulikoni na walipoelezwa walisikitishwa na udhalilishaji uliofanywa na raia huyo wa Uholanzi kwa kutumia kigezo cha ufadhili kufanya udhalilishaji.
    Ginwe alisema baada ya Mholanzi huyo kumfanyia udhalilishaji huo na kuchukua kompyuta zake 70 kati ya 93 zilizokuwepo na kuondoka zake, alikwenda kutoa taarifa kwa viongozi wa kijiji, kata na wilayani ambapo alishauriwa kufungua jalada la kesi katika kituo cha polisi.
    “Nimedhalilishwa sana mbele ya walimu, wanafunzi na mke wangu ambaye ni mwalimu, tena mbele ya bendera ya Taifa iliyopo katika shule hii, namshukru Mungu wakati Mholanzi huyu ananipiga vibao japo ni mwanamke sikuweza kujibu mapigo,” alisema Ginwe.
    Katibu wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT) wilaya ya Karatu, Peter Simwanza, akizungumza na gazeti hili kuhusiana na tukio hilo, alisema kitendo alichofanyiwa Mwalimu Mkuu huyo ni cha kiudhalilishaji na kimedhalilisha taaluma ya ualimu na taifa kwa ujumla kwa sababu kimefanyika ndani ya ofisi ya mwalimu ambayo ni ya serikali.
    Alisema CWT inataka kuona raia huyo wa Uholanzi anachukuliwa hatua kali za kisheria na vyombo vinavyohusika na kwamba chama hicho kitahakikisha kinamtafuta mwanasheria atakayemsimamia kesi ya Mwalimu Mkuu huyo ili haki iweze kutendeka.
    Simwanza alisema baadhi ya wafadhili wanaosaidia katika shule mbalimbali za msingi na sekondari wilayani Karatu wamekuwa kero kubwa ambapo wamefikia hatua ya kuingilia utendaji wa maofisa wa elimu kiasi kwamba wanataka kuingiza mambo wanaoyataka wao ndiyo yafanyike kwenye mitaala ya elimu.
    Hata hivyo taarifa ambazo gazeti hili imezipata ni kwamba raia huyo wa Uholanzi anajiandaa kuondoka nchini kwenda kwao baada ya kufanya udhalilishaji huo.
    CHANZO: NIPASHE JUMAPILI
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    tena achukuliwe hatua kali,huo ni udhalilishwaji mkubwa sana,ufadhili wake usiwe kigezo cha kudhalilisha watanzania,siku hizi hata mwanafunzi hachapwi fimbo hovyo.
     
  5. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Ningependa post hii ibaki hapa hapa kwani siasa za Tanzania ni chanzo cha tatizo hili.
    Alihamisi iliyopita nilipita katika shule fulani pale Dodoma, shule hii ipo maeneo ya maili mbili kule CDA, ni moja ya shule za kata. Sina uhakikwa wa jina la shule ile ila ipo karibu sana na shule ya Azimio. Anyway, nilichokuta pale shuleni mida ya saa sita ni kwamba walimu wote walikuwa wamekaa nje na wanafunzi wanapiga kelele kweli kweli madarasani. Kimsingi nilikereka na nilisema ingekuwa shule yangu ningewanasa vibao walimu waliokuwa wamekaa nje. Siasa zetu ni za kipumbavu sana. Hatuna tabia ya kuwajibika kabisa.
    Kimsingi mimi namuunga mkono huyo mfadhili. Tena kama inawezekana angewatandikwa walimu wote. Fikiri tarehe 14 mwezi wa pili wanapanga ratiba! Inaingia akilini kweli? Shule za serikali zilifunguliwa tarehe 16 mwezi wa kwanza halafu walimu wakakwambia kwamba tarehe 14 mwezi wa pili wanapanga ratiba. Huu ni upumbavu! Kwa mtindo huu, nchi hii haitaendelea hata siku moja. Nimewahi kuwa mwalimu wakati wa likizo ya mkapa, kimsingi sikuwa na mda wa kusogoa na wanafunzi wangu walifaulu, tena masomo ya sanyansi. Inakuwaje walimu washindwe kuwafundisha kwa miaka minne?
    Jamani tuungane kupinga udhalimu huu wanaofanyiwa watoto wetu. Tukiendelea kusema tunadhalilishwa, tutakufa na umasikini. Ni upumbavu kwenda shuleni na kusogoa! Ni upumbavu kwenda ofisini na kupiga hadithi bila kufanya kazi. Ni wizi kulipwa bila kufanya kazi. Tunaua taifa.
    Acheni ushambiki huyu mwalimu alipaswa kutandikwa vibao.
     
  6. M

    Mugaz New Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata dc aliyechapa walimu viboko aliishia kufukuzwa kazi
     
  7. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli watanzania tumezidi sana uzembe.
    Sio swala la kumlaumu tu Mholanzi, lakini tujiangalie na sisi tunaonekanaje?
    Japanese volunteers wamekuja Tanzania kufundisha, only to be disappointed kwamba walimu hawana morale kabisa wa kufundisha, most of the time wanafunzi wanacheza darasani.

    Let us look at it outside the box: ni kweli Mholanzi amekosea, lakini na sisi wenyewe tunalionaje swala hilo?
    bado tunataka kutetea ujinga?
     
  8. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nadhani hata hawa walimu wanaopanga ratiba mwezi wa 3 wachukuliwe adhabu.
     
  9. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Lazima kufikiri sana kuhusu mfumo wa elimu. Walimu wanachangia sana. Uzembe ni wa kutisha mashuleni. Si shule za serikali tu bali hata shule za binafsi. Hakuna desturi ya uwajibikaji kabisa.
     
  10. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #10
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Yaah, that is why a Dutch woman taught them to be accountable.
     
  11. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ukitaka kujua walimu wanatakiwa kuchapwa vibao angalia kipindi cha skonga Eatv . Watoto hawafundishwi kitu yaani ni vilaza wa kufa mtu.
     
  12. PongLenis

    PongLenis JF-Expert Member

    #12
    Mar 13, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 419
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mimi ningempiga mitama kabisa mw.mkuu ....
     
Loading...