Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Raia wa Uholanzi amzaba vibao mwalimu mbele ya wanafunzi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Power G, Mar 12, 2012.

  1. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Raia mmoja wa Uholanzi, Marise Koch, amemfanyia kitendo cha udhalilishaji Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Marera iliyopo kata ya Rhotia Wilayani Karatu mkoani Arusha kwa kumpiga vibao mbele ya wanafunzi na walimu wenzake.

    Taarifa ambazo NIPASHE imezipata na kuthibitishwa na viongozi wa Idara ya Elimu Wilaya ya Karatu na Jeshi la Polisi, zinasema kutokana na udhalilishaji huo, raia huyo wa Uholanzi ameshafunguliwa jalada lenye namba KRT/RB/835/2012 katika kituo cha polisi Karatu kwa ajili ya hatua zaidi za kisheria.

    Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Marera, Emmanuel Ginwe, alisema alipigwa vibao viwili na Koch baada ya kuwakuta walimu wa shule hiyo wakipanga ratiba ya shule. Ginwe alisema tukio hilo lililotokea Februari 14, 2012 majira 4:30 asubuhi ambapo Koch ambaye anafadhili shule hiyo kwa kukarabati majengo ya shule, ofisi, nyumba za walimu na kompyuta ndogo za wanafunzi kufanyia michezo na kujifunzia kuandika alifika shule hapo kutembelea kama kawaida. Alisema baada ya kufika shuleni hapo, alikuta walimu wakipanga ratiba ya shule na kuanza kuhoji kwanini walimu hawajaingia madarasani kufundisha wanafunzi ambapo alijibiwa kuwa wamepewa maelekezo ya kuandaa ratiba ya shule na baada ya kumaliza kazi hiyo wataingia madarasani kufundisha.

    Hata hivyo majibu ya walimu hao hayakumridhisha Koch na kuamua kwenda ofisini kwa Mwalimu Mkuu na kuanza kumfokea kwamba yeye anafadhili vitu vingi, lakini kumbe walimu hawafundishi na kuanza kukusanya kompyuta zake ndogo kwa lengo la kuzichukua. Mwalimu Mkuu wa shule hiyo hata hivyo alimsihi asichukue kompyuta hizo, lakini alikataa na alipoona anazuiliwa, alipiga vibao mwalimu huyo huku akiendelea kuzikusanya komputa na kumnasa tena vibao tena mwalimu mkuu na kuchukua kompyuta zake 70 kati ya 93 zilizokuwepo na kuondoka zake.

    "Nimedhalilishwa sana mbele ya walimu, wanafunzi na mke wangu ambaye ni mwalimu, namshukru Mungu wakati ananipiga vibao japo ni mwanamke sikuweza kujibu mapigo," alisemwa Ginwe.

    Katibu wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT) wilaya ya Karatu, Peter Simwanza, alisema kitendo hicho ni cha kiudhalilishaji

    Source: NIPASHE

    My Take: Misaada inatudhalilisha sana watz tujaribu kuiepuka na kujaribu kutumia rasilimali zetu wenyewe kujiletea maendeleo.
     
  2. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Tanzania tunadhalilishwa jamani,yote haya ameyaleta JK kwenda kwake ng'ambo kuhemea kama Rais anahemea wewe hata ukipigwa ngumi huna pa kukimbilia. lakini nasi tuache uvivu
     
  3. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Pole sana mwalimu, lakushangaza badala ya kushitakiwa hapa utasikia amepewa adhabu ya kuondoka nchini mara moja.Hapa ndipo uzalendo unapofia kujali wageni kuliko wazawa
     
  4. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana mzungu, ingewezekana ungewazaba walimu wote. Badala ya kufundisha eti wote mnapanga ratiba.
     
  5. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,822
    Likes Received: 642
    Trophy Points: 280
    punda haendi bila mateke!!!safi saana mama wa kizungu
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sawasawa alivyofanya huyo mama, nyie hamkuona wakati wa kupanga ratiba ila wakati mnatakiwa muwe mnafundisha?

    Kafanya sawasawa, hilo ndio tatizo la Watanzania, sababu nyingi na kufanya mambo bila mipango, mtoto analetwa na wazazi anajuwa anakwenda kusomeshwa kumbe waalimu "wanapanga ratiba", pengine ukute kawakuta wanasukana, hiyo ya kupanga ratiba wanazuga tu.

    Waandishi wa habari wa huko nendeni mkajuwe mama kakikuta nini, tupate upande wa pili wa habari hii.

    Mimi namuunga mkono huyo mama.
     
  7. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wazungu wanawake kwa makofi!
    Ulikuwa unaleta ubabe na kukatalia komputer zako?

    Mh pole mwalimu muache kutega mfundishe watoto wapasi
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Halafu huko si ndio kwa kina dokta?
     
  9. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwanini cku JK akiwa nje huku akijinadi kwa madaha ya Tanzania tegemezi asizabwe nae makofi au mangumi kbs?
     
  10. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amejitakia mwenyewe,kama alitaka kuchukua kompyuta zake wangemwacha aende zake!Umasikini wetu usitufanye kuwa watumwa katika nchi yetu!LOL!
     
  11. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaelekea unaweza hata kula matapishi ya mzungu!
     
  12. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Sisi watz tuna matatizo,kwani ratiba huchukua muda gani?si wangepanga baada ya vipindi?au wale ambao hawakua na vipindi muda huo wangeendelea kupanga ratiba,halafu wale wanapotoka kwenye vipindi wanaendelea nayo kisha hawa wengie wakaingia kwenye vipindi vyao muda unapofika?kisha mwisho wa siku wanamaliza na kushare kilichopatikana.Sisi watzee ni wavivu sana,halafu visingizi huwa haviishi.Hiyo ndyio dawa,ijapokua sheria haziruhusu,maana ukiruhusu itakua ni fujo tupu,kila mtu atamzaba mwenzie vibao ,hata kwa kisingizio chake.
     
  13. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye red unaonyesha ni jinsi gani ubongo wako unavyoujaza ujinga na utegemezi wa kufikiri. angalia usije ukaacha hata kusomesha watoto wako ukitegemea JK yupo!
     
  14. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Safi sana ananikumbuka mkuu wa wilaya ya bukoba alioamishwa alivyokuwa anazunguka mashuleni kuchapa walimu bakora sababu badala ya kufundisha wapo wanaendesha bodaboda na kulewa.ratiba ya kufundisha inapangwa mapema si muda wa kufundisha ndio mnapanga ratiba.mi ningekuwa ningempiga mtama kabisa.tena bora alivyochukua hizo computers zake akawape shule nyingine.walimu wawe wanajali muda si kila siku wanapanga ratiba
     
  15. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,858
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Uforauni huu, umepigwaje makofi na mwananke usirudishe? Tena Wa Kizungu? Aibu tupi!


     
  16. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Umeona eeh, na si ajabu walikuwa wanasogoa tu na si kupanga ratiba. Hizi shughuli zinatakiwa kufanywa kipindi cha likizo; ingawa siungi mkono kupigwa vibao, lkn kuchukua vitu vyake namsupport.
     
  17. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lazima wewe utakuwa mwalimu, tena wa sayansi kimu.
     
  18. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #18
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Wa Tz tumezidi uvivu na uzembe
     
  19. M

    MERCYCITY JF-Expert Member

    #19
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 274
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Wana Jf tuwe wakweli. Kwanini watoto wetu wanafeli. Huyu mzungu kaona ubabahishaji wa hawa waalimu na hana pa kuwasemeha kwa sababu system yote ndiyo hivyo. Akaamua kuhukumu mwenyewe. Je tunamuona mzungu kafanya kosa. Kosa lake nini wakati baadhi ya watoto wetu wanafika darasa la saba hawajuhi kuandika. Tuache ushabiki tujiangalie wenyewe. Huyu mzungu alitaka wawe madarasani kufundishwa. Hii si kwa faida yetu?. Sasa kama hii serikali yetu kama haiwezi kuwatoa watu wazembe mpaka wageni wanatusaidia si ni aibu. Serikali imeshindwa kuwatoa mafisadi walioiba pesa na wanajulikana sasa yeye mzungu hafanyeje. Huyu mzungu alikuwa anafkisha ujumbe kwa jamii yetu kwamba kuna uozo mwingi kwenye idara zetu za serikali. Viongozi fanyeni kazi kusafisha kwa sababu hawa wazungu wanatuona mataahira tu watu wasioweza kufikiri.
     
  20. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #20
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani wewe Sayansi Kimu haikusaidii?Chukulia aliyechapwa makofi ni Baba yako Mzazi!
     
Loading...