Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Mkuu asikitishwa na maazimio ya madaktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lyimo, Mar 5, 2012.

  1. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kufuatia kikao cha madaktari kilichoazimia kuendelea na mgomo waliousitisha ifikapo jumatano (7/03/2012) kwa kutotekelezwa baadhi ya makubalionao walioafikiana na serikali chini ya Waziri mkuu Mizengo Pinda.

    Hata hivyo, Waziri Mkuu amesema amesikitishwa na tishio hilo akisema kwa sasa Serikali ipo katika mchakato wa utekelezaji wa makubaliano mbalimbali na wanataaluma hao.


    Source: Mwananchi 5/03/2012

    Swali la msingi:

    Ni kweli serikali imeshindwa kuendelea na mchakato huo wakati ikiwa imewawajibisha Mawaziri husika kama walivyokubaliana? Kwananmna hiyo basi, mawaziri hawa waliopelekea matatizo yaliyo pita watakuwa wanashiriki katika mchakato huo ambapo Madaktari na sisi wananchi tukiwa hatuna imani na viongozi hao. Inatuwia vigumu sana kuona Mh. Pinda unasikitishwa na maazimio ya Madaktari mlioafikiana awali.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Pinda ameshaanza kujenga mazingira ya serikali kuonewa huruma, wakati serikali haitaki kutekeleza sehemu yake ya wajibu!
     
  3. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    ahadi za uongo kwa madokta ili kuzima moto,lakini madokta wameligundua hilo,..misimamo ya madokta sio ya walimi.pinda get that to your zero head.
     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    pinda amepinda, na hata maneno yake yamepinda,
    jana nilicheka nilivyocheki kibonzo cha wiki mlimani TV, pinda anahutubia kuhusu matumizi bora ya lugha ya kiswahili bila hata aibu anaongea kiswanglish, PINDA KAPINDA NA KAULI ZAKE ZIMEPINDA. nchi inaongozwa na magazeti siku nyingi, hatuna viongozi wenye kauli mda mrefu sana.
     
  5. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mzee wangu Pinda kinachokusikitisha nini sasa kama makubaliano mliyo afikiana nao hayajatimizwa na muda mliopeana umefika?lawama lazima ziwaangukie serikali kwa kushindwa ku play role yenu na wala si madaktari!epukeni kuwalinda watu wabovu
     
  6. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Maamuzi magumu yenye manufaa kwa wananchi hayawezwi fanywa na viongozi wetu ktk serikali legelege km yetu ambayo uongozi upewa kiswahiba. Pinda hamuumizi alijua ni enzi za kudanganya watu na kupotea sasa ni kipindi cha mabadiliko na wananchi wamechoka na utawala wa uswahiba na viburi vya watawala wao.
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kwani madaktari wanadai maslahi yao au wanachodai ni Mawaziri wajiuzulu? Mbona hawaeleweki, wamekuwa wanasiasa?
     
  8. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tatizo Madaktari nao wanajichanganya dai lao kuu halieleweki, maslahi yao au Mawaziri wajiuzulu?
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hata hivyo, wakati Pinda akieleza kusikitishwa na hatua hiyo mpya ya madaktari, Naibu Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk Lucy Nkya alisema hawezi kujiuzulu kama madaktari hao wanavyotaka kwa kuwa suala hilo liko nje ya uwezo wake.“Hivi sasa siwezi kuzungumza chochote kwa kuwa suala hilo liko juu yangu na siwezi kujiuzulu,” alisema Dk Nkya.
    Source:Pinda: Madaktari wananisikitisha paragraph ya saba.

    MY TAKE:

    Nilidhani kujiuzulu ni kitu personal kuonesha kama umekerwa na umeguswa na tukio Fulani.Sasa huyu mama kujiuzuru anataka aaambiwe jiuzuru badala ya yeye kupeleka barua JK aendorse.
    Ama kweli mawaziri tunao au JK atakuwa kamwambia komaa mama nguvu ya soda iyo!
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Pinda endelea na mchakato uku wanaume wanagoma.
     
  11. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mkuu kasome maazimio yaliyofikiwa kwenye mkutano kati ya Madaktari na Waziri mkuu vinginevyo hutaweza kuelewa kama huungi matukio!!
    Haki ya nani hii serikali kweli ni kimtandao, na iko kulindana hadi presha izidi ndiyo inafanya cha maana.
     
  12. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    usipende kudandia mada nduguyangu,jaribu kuwa mfatiliaji na kushirikisha ubongo wakati mwingine inasaidia
     
  13. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Haya ni matokeo ya kufuja rasilimali za nchi. Sasa wakati umefika wa kulipia ile ziada ya mrahaba wa asilimia 3% kwenye madini. Mnawafanya watu wajinga mno, lakini njia ya uongo ni fupi.
     
  14. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni wewe tu (na wenye malengo kama yako) ndio mnajifanya hamuelewi. And in any case haikuhusu, waache wenye madai yao wayadai Muda wa propaganda ulishaisha kitambo, sijui nyie watu ni lini mtaukubali ukweli huu?
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuondolewa kwa Mponda na Nkya = kutimiza madai ya madaktari....Aiseeeee!
     
  16. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Hahusiki vipi? huona kwamba hili suala lina "concern" ya watanzania wote?
     
  17. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,758
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Wewe ndio hueleweki, binadamu wote wanaotumia ubongo kufikiri tunayafahamu vyema madai ya madaktari, wasioyafahamu madai ya madaktari ni wale tu wanaotumia viungo vingine kufikiri.


    [​IMG]
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ..........mzee wa kuomboleza!!!

    hajalia tu?
     
  19. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    ngeleja bado ni waziri mpaka leo,nchi hii kulindana kisa mnacheza wote disco diomond jubilee
     
  20. N

    Njaare JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ni muhimu hao mawaziri waondoke kwanza ndipo majadiliano yaendelee. Tokea mwanzo wizara haikuwa tayari kuyashughulikia matatizo ya madaktari na ushahidi ni taarifa ya Mponda Bungeni. HAKUWA NA NIA YA KUHANGAIKIA MADAI YAO. Hivyo ni vigumu kujadiliana na mtu asiye na nia ya kuwasaidia.
     
Loading...