Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

‘Wanafunzi wanageuza nyumba madanguro’

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Candid Scope, Sep 10, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Lilian Lugakingira,
    Bukoba

    SHULE za sekondari za kata zilizojengwa bila mabweni ya wanafunzi, zinasababisha watoto kuishi katika mazingira hatari, imeelezwa.

    Kauli hiyo ilitolewa juzi na Katibu wa shirika lisilo la kiserikali linaloshughulikia Maendeleo ya Wananchi wa Wilaya ya Karagwe la Karagwe, alipokuwa akizungumza katika semina ya wadau wa Shirika la misaada ya jamii la (SATF), iliyofanyika katika Manispaa ya Bukoba.

    Katibu huyo Melania Bitakwate, alisema shule hizo zimejengwa mbali na maeneo ya makazi ya wazazi wa watoto, jambo linalowalazimisha kupanga nyumba zilizoko karibu na shule.

    Alisema hata hivyo kitendo hicho, kinatishia maisha ya watoto hao na hasa wa kike ambao wamekuwa wakipata vishawishi na hivyo kupata mimba.

    “Nyumba hizo zinageuzwa kuwa madanguro au magheto, watoto wanakuwa na uhuru kupita kiasi, wa kike wanawakaribisha mwanaume na wa kiume wanajiunga na vikundi vya watu waovu kama wavutaji bangi,” alisema Bitakwate.

    Alisema serikali inapaswa kufanya jitihada za kujenga mabweni katika shule hizo, ili kuondoa tatizo hilo na kuwawezesha watoto kuishi katika mazingira yanayokubalika.

    Kwa upande wao, wanafunzi waliohudhuria semina hiyo, walisema tatizo la watoto kuishi katika mazingira hatari, linatokana na mmomonyoko wa maadili na umri mdogo wa walimu washauri wanaopelekwa katika shule.

    “ Wanafunzi wanawadharau walimu washauri, utakuta mwalimu mshauri ana umri wa miaka 21, wakati mwingine hana tofauti na wanafunzi, wanakuwa kama wanalingana hawamsikilizi na ushauri anaoutoa hawautiwi maanani” alisema Egberth Fabian.

    Mwalimu Diocres Nestory wa Shule ya Sekondari Kalema,Bukoba Vijijini, alisema serikali haijatimiza wajibu wake wa kuweka walimu washauri na kuwa waliopo wanapatikana kwa jitihada za wakuu wa shule.


    Akizungumza katika semina hiyo, Ofisa Mkuu wa SATF, Beatrice Mgaya, aliwataka watoto wanaofadhiliwa na shirika hilo kuongeza bidii katika masomo.

    Mwananchi
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Uongozi wa shule uko wapi? Maafisa elimu wako wapi? Jumuiya za wazazi zinafanya nini kunusuru kashfa hii ya taifa la kesho?
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Watoto wanatumia viungo vyao walivyopewa na mungu. Hapo tatizo liko wap?
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Una maana kuvuna mahindi shambani wakati hayajakomaa ni sahihi?
     
  5. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Afu wakifel,wanaisingzia serikali.cc watanzania bana.
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii nayo 'brekin nyuzi'?
     
  7. saadmad

    saadmad JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 350
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Broda co huko karagwe2 yaani mfano mzuri hapahap Dar shule zipo 3 ambazo ninaushahidi na mazingira ya wanafunzi wake kimalazi 1.KISOTA 2.SOMANGIRA 3.ABOUD JUMBE Nazo ni zakata jamani wanafunzi hawa hawana non mutual assistance so kutokana na hayo Elimu ita thaminika kweli
     
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Gharika yaja ndugu zangu...siyo za kata tu hata za zamani k.v Jitegemee wanafunzi wanapanga mageto keko,chang'ombe na kurasini wanamegwa kinominomi
     
  9. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Badala ya kutafuta suluhu ya tatizo hili, Prezida wetu mwenyekiti wa chama cha magamba, alishawahi kutamka kuwa watoto wa kike wanapata mimba kutokana na kiherehere chao!!
     
  10. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Miaka 50,hatujaweza.....hatuwezi na hatutaweza kamye...nyinyiem
     
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    aiseehhh.................haya baaana
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    hayo si ndio mazingira tulioamua mwatoto wetu waishi. Sis wazazi tuna nafasi kubwa ya kuchagua maisha ya watoto wetu.
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    kwan hujui ka nae huwa anawamega?
     
  14. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    can you prove your argument with critical evidence. Tusiropoke.
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    wewe kama nan sasa?
     
  16. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    kama Mtanzania.. Tujiheshimu, pia lazma tuheshimu utu wa watu wengine. Sio vizuri kumvunjia mtu heshima, ongea kitu ambacho una uhakika nacho.
     
Loading...