Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi wa vyuo na biashara ya ngono

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by YoungAge.org, Aug 11, 2012.

  1. YoungAge.org

    YoungAge.org Senior Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imeandikwa sana kwenye vyombo vya habari kuwa kuna madenti wana desturi ya 'kujiuza' na hata baadhi ya vyuo vimetajwa tajwa kama vile IFM, SAUT, UDOM na hata Mabibo Hostel imehusishwa. Kisha nikasikia kuwa kuna sehemu kadhaa ndio sokoni, kama Sinza na club fulani mwanza. Nina ndugu yangu anasoma SAUT yeye kaniambia kinachoendelea ni mahusiano ya kawaida ya kimapenzi ndiyo yamekithiri na sio biashara ya uchangudoa. Mimi mwenyewe nimepitapita sehemu tajwa za burudani, nimejionea mabinti wa chuo wamependeza na wako kiburudani zaidi na sio kibiashara na wapenzi wao. Kwa nini kuwasingizia watoto wa watu biashara wasioifanya? Nimewacheki waje machangu wanaosimama barabarani hakuna wa college pale japo wanakijua sana kizungu.

    Nawakilisha.


    Mkichangia naombeni saaaaaaana msinitukane. Niko allergic na matusi wapendwa wangu wa JF.
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,088
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 63
    Kama nakuona vile ukikagua vitambulisho vya machangu pale kona bar.
     
  3. YoungAge.org

    YoungAge.org Senior Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua ukimapproach changudoa yoyote, anapenda kujipandisha grade so anasingizia yuko chuo na wengine wanafoji hivyo vitambulisho ili kuvutia biashara yao lakini sio wanachuo bana!
     
  4. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,811
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    iyo hata mimi nimeisikia labda ni kweli!
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,299
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 38
    hahaaa kazi ipo...duuuh mamb ya USTAWI dot com
     
  6. YoungAge.org

    YoungAge.org Senior Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio kila lisemwalo lipo, mengine ni uzushi tu
     
  7. Parata

    Parata JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 3,091
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    wewe huwa unakagua vitambulisho eeeh kijana karibu MOSHI hapa MUCCOBS uone sasa ikifika usiku nenda maeneo yao ya kujirusha ndio utajua tena nenda na mwenyeji anaewajua hata baadhi,ni vigumu sana kujua wanachuo wote xo post yako naona ni kama ya kubuni vile,then usifikirie kila utakachoandika hata kama hakina uthibitisho utatukanwa no karibu sana JF kijana ila kuwa makini na tetea zako
     
  8. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,019
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Nimeipenda hii....lol
     
  9. YoungAge.org

    YoungAge.org Senior Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikuelewi unaposema post yangu ni ya kubuni, kwani si hata wewe umebuni majibu haya? Nimefuatilia yanayoandikwa kuhusu wanafunzi na ndio maana nikabuni post hii, tatizo wapi mwalimu? Umesema ni vigumu sana kuwajua wanachuo, sasa hawa wanaosema wanachuo wanajiuza wanawajuaje?
     
  10. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,019
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 38
    Dodoma machangu ukiuliza shughuli yake anasema mwanachuo UDOM,
    Muulize Course gani..... TEACHING
     
  11. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Umepata chuo gan?
     
  12. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 48
    We unasema nini ? Acha kudanganya wananchi wa jf . Hamna madem wanatabia chafu kama WALIOPO vyuoNI . Mimi mwenyewe ni kiwa na kiu nashuka uhasibu arusha .
     
  13. YoungAge.org

    YoungAge.org Senior Member

    #13
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa hapo wao ndio wanajiuza au wewe ndio unajiuza?
     
  14. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kijana naona umeamua kutuma post ambayo ipo kimtegomtego ili watu wakuthibitishie wanakopatikana machangu wa vyuoni ukanunue. Angalia sana usije ukawa addicted na professional changudoa's wasomi ukaja umbuka. Wale wapo na wataendelea kuwepo kutokana na mfumo wetu mbovu wa kutoa mikopo.
    Wanafunzi baadhi wakike wanaingia kwenye mkondo huu si kwa kupenda, basi kutokana na ukata unaosababishwa na either kucheleweshewa pesa za mikopo au vi% vya mikopo.
    Sema professional changuz kutoka vyuoni huwa hawajipangi barabarani kama hawa wengine wajane wengine. Wao huweka mitego yao sehemu zenye hadhi kidogo, kisha hununua soda au maji na kuinywa hata masaa 10 huku pozi fake zikiwa nyingi. Mwanaume mkware ukiingia unanunulia yeye bia stori zinaendelea, unamuuliza maswali kimitego then unagundua anatokea chuo gani na faculty ipi. Wengi wao wanafanya course laini laini za social science.....halafu wanakuwa ni warembo. Wengine wale mafundi mchundo (those doing Engineering courses ) huwa hawana mvuto kwa hiyo attention yao inakuwa kwenye masomo zaidi.
    Angalia sana kuanzia ijumaa jinsi wanafunzi wa kike vyuoni wanavyojipamba kwenda kutumika kwenye night clubs mbalimbali. Mifano ipo mingi na hai: mabinti wa IFM, CBE, UDSM, vyuo vya uchochoroni etc
    Anyway niishie hapa maana nina mengi ya ku-share ila sina muda! Mwisho kabisa jiulize tupo wangapi?
     
  15. YoungAge.org

    YoungAge.org Senior Member

    #15
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niombe radhi kwa kunituhumu mnunuzi wa changudoa. Anyway post yako imenipa maswali kadhaa
    1. Unaposema kinachosababisha ni % ya mkopo, kwani changudoa wote wana dhiki ya pesa?
    2. Mwanadada kujua chuo fulani, faculty na hata course; huu ndio uthibitisho kuwa anasoma?
    3. Una hakika hakuna mainjinia warembo?
    4. Mabinti wa vyuo kwenda night club ndio kujiuza?

    nitashukuru kama utapata muda wa ku-share zaidi. Swali lako la mwisho gumu kulijibu kwa sababu unaweza ukadhani uko peke yako kumbe mwenzi wako ana kijiji!
     
  16. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,327
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Si vibaya tukaelekezana namna outlook yao ili tuweze kutofautisha huko viwanjani, kwani kwa tusioenda viwanja kila mara kwa habari hii unaweza kutamani kuopoa kachangu kasomi ukajikuta unaishia kwa wenzetu wa manzese na buguruni!
     
  17. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,721
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38

    mavitu yao yakoje jamani hawa wasomi wetu nasikia wanajua ku do sana
     
  18. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  19. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #19
    Aug 11, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 48

    mi ntajiuzaje wewe ? mi ndio mshika mpini kijana .
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 33,164
    Likes Received: 4,762
    Trophy Points: 113
    hii habari hata mimi naona uzushi mtupu
     
Loading...
Similar Threads - Wanafunzi vyuo biashara Forum Date
Retention Fee ni msiba kwa Wanafunzi wa Vyuo Vikuu Jukwaa la Elimu (Education Forum) Apr 11, 2016
BREAKING NEWS:HAYA HAPA MAJINA YA WANAFUNZI WA ST.JOSEPH TAWI LA ARUSHA KWENDA VYUO WALIVYOHAMISHIWA Jukwaa la Elimu (Education Forum) Mar 6, 2016
Siasa ya mikopo wa vyuo vikuu inavyowatesa wanafunzi wa law school of tanzania Jukwaa la Elimu (Education Forum) Dec 22, 2015
Wanafunzi vyuo vikuu kutumbua jipu bodi ya mikopo Jukwaa la Elimu (Education Forum) Dec 21, 2015
Hivi TCU huwa wanaweka records za wanafunzi wanaomaliza vyuo mbalimbali? Jukwaa la Elimu (Education Forum) Dec 9, 2015

Share This Page