Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wanafunzi kugoma kuingia madarasan kisa kupinga kupewa adhabu ni sahihi?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by CPA, May 10, 2011.

  1. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Wanafunzi wa nane nane secondary school morogoro wamegoma kuingia darasan, kisa kupinga kupewa adhabu, kama viboko na nyinginezo. Je hii sahihi, wanataka waishi kama wafalme huku wakiendelea kupata zero. Naona wanafunzi wa kipindi hiki wanakosa nidhamu, wenyewe na simu mkononi na face book.
    Source. ITV
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    kwahiyo fimbo ndo mwisho wa zero???fikiria kabla ya kuandika. Fimbo ni utumwa!! Wahindi wanazidi kuchanja mbuga tu,lakini fimbo hawawahi hata kuziona,toka kindegate hadi chuo!! Mi sekondari fimbo ilikuwa mwiko!!hamna kabisa, ukipata kosa basi we ni kulima au kwenda msituni kukata kuni...na nimetoka na div 1 single digit
     
  3. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    wewe ndio uwe unafikiria kabla ya kuandika, kwani kulima au huko kukata kuni sio adhabu. Ninawasiwasi na hiyo div one yako, itakuwa ni div 4 ya mwisho
     
  4. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu kiujumla adhabu za mashuleni mi sikubaliani nazo!! coz si njia mbadala wa kumfanya mtoto awe na akili.
     
  5. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Adhabu zipo kila pahali, hata mbinguni! Everyone has take the responsibily for his/her actions.
     
  6. m

    mwananyiha JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2011
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa jinsi nilivyowasikiliza watoto hawa walikuwa na madai mengi ambayo ni pamoja na kutokufundishwa halafu wanaadhibiwa kwa kufail mitihani. Ki msingi walikuwa wanaona shuleni kwao kuna matatizo ambayo yalihitaji utatuzi wake kuhusisha pande mbalimbali ikiwa ni pamoja na wao wenyewe wanafunzi,waalimu wao,wazazi na hata serikali yenyewe lakini waalimu wao walichukua njia rahisi ya kuwaadhibu wakitegemea ndio kikombe cha hayo matatizo.
     
  7. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wana haki ya kufanya demo! Walikuwa na madai ya msingi mfano uwepo wa school baraza n.k
     
  8. data

    data JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,781
    Likes Received: 1,659
    Trophy Points: 280
    .... na mimi enzi zangu nasoma nilikua nakua wa kwanza tu.. nikishika nafasi ya pili sili mwezi mzima....
     
  9. R

    Rweye JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,748
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Mchelea mwana kulia,....mie nimesoma primary tulikuwa tunagongwa sijaona,tena kama tunasema watoto wa leo wanachapwa,siyo kweli,ina maana mmesahau kushika kucha,mmesahau kupigwa mzunguko na staff nzima?mmesahau au hamjawahi hata kusimuliwa?sasa sema umeona wapi leo watoto wanashika kucha?

    Navyojua mie ni kwamba walimu wanasoma psycology humo wanasoma module ya punishment,nadhani wanazielewa zaidi yetu,tusiondoe punishment kwa kisingizio cha kuwepo kwa minor indiscplnary cases,hzi cases zishughurikiwe lakini adhabu ziendelee kuwepo,kasome behavioural psycologists (Puvlov,Bruner,Ausbel n.k)

    nachokiona hapa wanasheria wanaingilia fani kwa kumanipulate,hvi nyinyi wanasheria mnaelewa nini kuhusu child dvlopment?behaviours?mnaelewa nini juu ya Montessori in education pedagogy?mnaelewa ama tuwasaidie kuwajuza?be free
     
Loading...