Wahindi wahama Moshi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by rosemarie, Mar 2, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,625
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    Kumekucha Arumeru na sisi kama watanzania tunaotakia mema nchi hii tumeamua kujitoa kwenda kusaidia mapambano huko Arumeru, tumeingia Jiji la Moshi jana mchana na kwa mara ya kwanza nimepata nafasi ya kutembea mji wa moshi baada ya miaka mingi, huwa nakuja moshi kila mwaka lakini kila tukifika moshi tunakuwa hatuna muda wa kutembea na tunaendelea moja kwa moja hadi kijijini kwetu ambako huko hukaa hadi likizo ikiisha na huondoka kwenda stand ya mabasi na kuishia unakotakiwa kwenda.

    Lakini kwa sasa nimepata nafasi ya kutembea jiji hili na kushangaa jinsi maduka makubwa niliyozoea kuyaona wakati nikiwa mdogo hayapo tena, nimeshangaa kuona zile nyumba walizokuwa wanaishi wahindi zimegeuzwa kuwa za biashara mbalimbali ambazo zinaendeshwa na watanzania wenzetu.

    Tulipodadisi tumeambiwa wahindi wamekimbia baada ya kushindwa mashindano ya biashara, kwa kweli nimeshangaa sana kumwona mwafrica akimpiga bao muhindi, kazi inaendelea tutawaletea update za Arumeru kaeni mkao wa kula!
     
  2. Ballot

    Ballot Senior Member

    #2
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ulikuwa hujui wachaga hawalali??au unafikiri ni kama wahehe wanavyoburuzwa na waarabu???
     
  3. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2012
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera wachagga. Mji ni msafi pia
     
  4. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,540
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Asante kwa taarifa...
     
  5. H

    Haika JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wahi arumeru. una bahati hukukuta joto upepo na vumbi.
     
  6. r

    rZiKY Member

    #6
    Mar 2, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    M- Mungu
    O-Onyesha
    S-Sehemu
    H-Hela
    I-Ilipo
     
  7. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 20,191
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 48
    hongera zetu wachagga.
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,268
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 48
    Hata Ikipungua Mungu Ongeza= HIMO
    Mungu Weka Ishara Kwenye Akaunti=MWIKA
     
  9. M

    Malila JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,044
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 48
    Hii imekaa vibaya, haijatulia.
     
  10. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,849
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Wahindi Wahama Moshi na Mambo ya arumeru ya husiano gani?? Umeandika hii post ukiwa usingizini nini>>>?
     
  11. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 3,983
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 63
    haraka unaweza ukadhani kuwa mleta hoja anaanzisha ile dharau, majigambo na kujisifu lakini hii ni hali ya muhimu sana kwa Watz wa kweli na kuna mengi ya kujifunza hapa kwa maaneo na miji mingine ya nchi hii.

    Hongera wakazi wa Moshi
     
  12. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mambo ya halimashauri zikiwa chini ya cdm mji unakuwa swafiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.............
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,176
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 38
    Moshi miaka yote haina idadi kubwa ya wahindi kama ilivyo kwa mikoa mingine hapa nchini. Nafikiri mtoa mada hujui historia ya moshi vizuri.
     
  14. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,085
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wachaga ni wabaguzi sana na pale moshi kama we sio mchaga ukaanzisha biashara yako nzuri lazima wakufitini ufilisike.wahindi wameshindwa ukabila unafanywa na wachaga mkuu.nina uzoefu na mji huo sana
     
  15. K

    Kiumbe duni JF-Expert Member

    #15
    Mar 2, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakutakia mafanikio mema ktk harakati zako za ukombozi. Usisahau kutuletea mnyama mkali mwenye majina lukuki mdudu, kitimoto, n.k ukioenda unaweza kumwita Noah.
     
  16. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,085
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nitajie mfanyabiashara mkubwa ambaye sio mchagga aliefanikiwa akiwa moshi.wachagga ni watu wabaya sana ndio maana hata nyerere aliwalaani
     
  17. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #17
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    GAMBA!! hali ya hewa ilichafuliwi hivyo!! umeshindwa!!
     
  18. k

    kastarehe JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe ndiye unayeijua wakati hujui tofauti ya mhindi na mwarabu!! Kwenu lalago!!
     
  19. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,085
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    jibu hoja acha kutoa kashfa.mchaga ni mbaguzi ndio mana moshi imedumaa maendeleo yanaenda arusha kwa watu wenye roho nzuri.mchaga si mtu
     
  20. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,625
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    kuna wakenya kibao wenye makampuni na mambo yao naona yanakwenda fasta
     
  21. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #21
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,085
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mchaga ni mzuri akifa
     
  22. Smallfish

    Smallfish JF-Expert Member

    #22
    Mar 2, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 212
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TAMUCHUNGU.Laana na baraka zinatoka kwa Mungu. Una imaani gani?Au African tradition religion?
     
  23. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #23
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,085
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wataje.acha majibu ya jumla jumla.......au unasema wenye leopard hotel,sal sanero na makampuni ya utalii pamoja na vituo vya mafuta pale kiborloni
     
  24. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #24
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,240
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Nakuunga mkono: mtoto akitumwa nyama buchani anaambiwa- nenda pale kwa chuwa akukatie kilo moja ya steki. Maandalizi ya krismasi: mimi nitashona suti yangu pale kwa arawa. Mtoto akitumwa mjni: nenda ushukie pale kwenye hoteli ya ndesamburo kisha ukanunue hizo spea pale kwa masawe. Asubuhi wakiamka: manka hebu kaniletee bakuri moja ya mtori pale kwa ma matallo. Etc.................. Hata hivyo , mji wa moshi siyo hot trading destination tena, kama wewe ni rational trader huwezi kwenda kufungua biashara Moshi kwani unapokea wageni wachache na umezungukwa na maenoe mengi ambayo huduma za biashara ni nzuri zaidi-taveta, arusha, namanga na hata nairobi. It is a dead city/town anyway.
     
  25. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #25
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,085
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu mimi nina imani tena namwamini mungu kama nakosea nisamehe lakini huo ndio ukweli,nimekaa moshi miaka sita nimekutana na madhila ya wachaga tofauti na nilivokuwa nawafahamu nikikutana nao nje ya moshi.
     
  26. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #26
    Mar 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,754
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    acha urongo mi si mchaga na ninapiga kazi katikati ya wachaga na sina tatizo llt
     
  27. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #27
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,625
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    sasa we unaona hizo sio biashara,nani kakuambia sisi tunashindwa kufanya hizo biashara
     
  28. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #28
    Mar 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,754
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    buffalo, haluwenge mberesero, chakito,
     
  29. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #29
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,400
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 48
    Wachagga wajanja, hawezi kununua kitu kwa mhindi wakati kuna ndugu yake ana kitu hichohicho. Nyinyi hata kama nduguyo ana duka bila kwenda kwa muhindi hujaridhika.
     
  30. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #30
    Mar 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 41,023
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 48
    yote ambayo tunaweza kuyatupia macho tukumbuke yanapita tu hayakai kwa muda mrefu bali yale ambayo hatuyaoni ndiyo yanadumu........
     

Share This Page