Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wahaya kutoa tamko kuhusu kuonewa kielimu baada ya uhuru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halfcaste, Feb 1, 2011.

  1. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Baada ya uhuru tumeshuhudia mtaala wa elimu ukipandisha alama za ufaulu kuingia sekondari kwa wakazi wa mkoa wa Kagera kwa kile serikali ilichokiita eti ni sera ya kuleta usawa kielimu Tanzania nzima.Kwa mfano wakati huo mkazi wa Kagera alipaswa kuwa na alama za ufaulu 90,mkazi wa eneo jingine aliweza kuchaguliwa kujiunga na sekondari kwa alama 40.Hii ni kinyume cha haki za binadamu(right to education).Evidence zipo naomba ndugu zangu tupeleke kesi hii ICC ili tutendewe haki.
     
  2. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,189
    Likes Received: 11,476
    Trophy Points: 280
    kabla ya kwenda ICC unapaswa kuexhost local remedies.
     
  3. k

    kayumba JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    ICC mnataka kulipwa fidia nini?
     
  4. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ikisha Wachagga nao waje na kudai malalamiko yao ya kubaguliwa shule za serikali kwa madai eti wanamaendeleo sana kushinda makabila mengine. Halafu na waarabu nao waje kutoa madai yao shule zao nyingi zimechukuliwa na serikali kama Tanga, Zanzibar na evidence zipo. Tutafika????
     
  5. P

    Paul S.S Verified User

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Too low
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Heading: wahaya WOTE kutoa tamko.
    Mimi ni Mhaya lakini hilo tamko ndio kwanza naliona humu.
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,783
    Likes Received: 987
    Trophy Points: 280
    ..kwa hiyo ina maana kuna Wahaya walikuwa wanafaulu mitihani lakini wanaachwa na badala yake wanachukuliwa wenye alama ndogo?

    ..nadhani huo ni uonevu wa waziwazi na haijalishi hata kama kulikuwa na chembe ya "nia njema."

    ..kilichopaswa kufanyika ni kuboresha mazingira ya utoaji elimu ktk hayo maeneo mengine, na siyo kuanzisha utaratibu wa kuwafelisha wananchi wa kabila la Wahaya.
     
  8. m

    mtemiwao JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tena anzeni kudai mapema au unganeni na wachaga,na wale wa vikofia waliokaa juzi diamond na mza ili kwa umoja wenu serikali ya mkwere itawalipa baada ya kulipa dowans
     
  9. olele

    olele JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 690
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    udini + ukabila = ???
     
  10. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Mkuu ukileta evidence. Si maneno legal document ya kuongeza maksi kwa kabila moja regardless ni kwa wahehe au wachaga nakuhakikishia hali itachafuka. Haraka haraka nimefikiria kama ukileta ushaidi tunafile kesi Vs the URT kuiomba mahakama kuiamuru serikali iwapeleke masomoni wale wote waliokuwa na vigezo wakaachwa. Hii ni dhambi wala si sera,ikidhibitika ni kweli basi tunaweza kuanza kusema kuwa Tanzania kuna ukabila. Pia miaka 7 ijayo nataka kufile caseVs the statehouse kwa kutamka hadharani kuwa mhaya na mchagga hawatakaa wapate rais. Haya yalikuwa maneno ya ikulu ya wakati huo na kwa kuwa rais ni taasisi basi itashitakika baada ya kupata evidence. In the course time,we shall make reality. Mkuu tundika evidence tuanze maandalizi!
     
  11. C

    CHESEA INGINE Senior Member

    #11
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kama hali hiyo ipo, jengeni za binafsi!
     
  12. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Ndio Mkuu hapa ni ishu ya fidia kwa waanga wote,ambao wengeitumikia serikali hii na mkoa wao katika nafasi mbalimbali.Nadhani mahakama itaamua kulingana na hukumu yenyewe
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    source???????????????
     
  14. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Subiri tumalize hili letu ambalo infakt evidence zipo clear beyond reasonable doubt,tofauti na madai ya kidini yasiyo na evidence
     
  15. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Mimi nawaunga mkono watu wa Kagera na Wahaya in particular on this

    Haiwezekani they took the bigger brunt of our war with Uganda halafu in the end no meaningful investments au post conflict reconstruction ya maana iliyopelkwa kule

    The same nawaunga mkono watu wa Mikoa ya Kusini, Tanga na Pemba

    I'm with you watu wa Bukoba/kagera / wa Haya

    I never understand why people get ridiculed wanapotaka equal share of national cake kama wanavyopata watu wa mikoa ya Kaskazini
     
  16. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Excuting your human right to opinion
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    tunajua Wakiziba ni kawaida yenu kufanya misifa.

    (ila nimecheka sana mkuu).
     
  18. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kazi ipo...wanasemaga don't dare to let the Jin out of the bottle...........yaleyale ya kufungua pandora box kwani hujui yatakayotoka humo...
     
  19. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    ICC ipi?

    ya Ocampo au ya Dowans? lol
     
Loading...